Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!  (อ่าน 48346 ครั้ง)

smoinync

• member
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:25:54 »

อิสสะ ตัว เมีย มันแก่แล้วแถมยังประสาทอ่อนๆอีก

เดี๋ยวผมออกไปวิ่งออกกำลังสายตาก่อน เดี๋ยวคืนนี้ค่อยกลับมาอ่านทุกคหอย่างตั้งใจ 555

ออกกำลังสายตาเสร็จแล้ว มาตอบให้ครบทุก คห. เลยนะ อิอิ.. แฟนคลับเค้ารอกันอยู่  ;D

มาละๆ  ตกลงไม่ได้ไปวิ่งเลย ฝนตกอะพี่  -_-' ปัจจัยทางอุตุฯเส็งเคร็ง ธรรมชาติไม่เอื้ออำนวย
modularcoldroom.com

smoinync

• member
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:29:33 »
vintage ตัวจริง เสียงจริง แจ่มมากครับน้ากบ :)

สุดยอดช่างภาพกิตติมศักดิ์ + 6 สายสะพาย 20 ถ้วยรางวัล 45 เหรียญทองการ์รันตีผลงานกันเลยเชียว   

smoinync

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:36:59 »
ชอบจังกระทู้น้ากบ รูปประกอบพร้อมเรื่องราว คล้ายอ่านนิตยสารเลย

คุณสุดยอดทั้งสองคนเลยครับ

ผมก็ว่าคล้าย  น่าจะจัดกิจกรรมส่งพี่บลูมุงไปเยี่ยมเยียนบ้านสมาชิกอาทิตย์ละคนแล้วถ่ายรูปเอามาลงเป็นคอลัมใหม่ของเวปคุตติกไทย  โดยใช้ชื่อหัวข้อว่า " ห้องไหเรือนมุ้ง บลูมุงส่องบ้าน"

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:38:31 »
สุดยอดครับ... น้าสมอยนิ้ง... กับของบางอย่างที่คนอื่นมองไม่เห็นค่า แต่บางคนมองเห็นค่านี่ ...เราจะมองเห็นค่าของคนนั้นจริง ๆ เลยนะเนี่ย.. (พูดแล้วชักเริ่มงง)
สุดยอดครับ... น้า bluemoon ตี 4 แปดนาที ถ้าผมดูไม่ผิด น้า post กระทู้ตอนที่ผมฝันเห็นเจ้าหญิงซินเดอเรลล่าอยู่พอดี ... น้าไม่นอนหรือครับ หรือว่าเพิ่งตื่น... ขยันสุด ๆ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:41:23 »
เปิดเข้ามาดู ตกกะใจหมดเลย ยังกะกองทัพเครื่องดนตรี นับถือจริงๆ ครับน้า สมิง สุโค่ยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
จริงๆแล้วไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แต่การจัดระเบียบให้ห้องผมมันทำให้ดูเหมือนว่าเป็นกองทัพครับ ถ้าจัดดีๆมันก็คือห้องปฎิบัติธรรมดีๆนี่เอง :D

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:46:40 »
ชอบจังกระทู้น้ากบ รูปประกอบพร้อมเรื่องราว คล้ายอ่านนิตยสารเลย

คุณสุดยอดทั้งสองคนเลยครับ

ผมก็ว่าคล้าย  น่าจะจัดกิจกรรมส่งพี่บลูมุงไปเยี่ยมเยียนบ้านสมาชิกอาทิตย์ละคนแล้วถ่ายรูปเอามาลงเป็นคอลัมใหม่ของเวปคุตติกไทย  โดยใช้ชื่อหัวข้อว่า " ห้องไหเรือนมุ้ง บลูมุงส่องบ้าน"

5555555555555+ ชื่อคอลั่ม ยังกะ มุดมุ้งส่องเมียชาวบ้าน ยังไงชอบกลนะ  5555555555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:47:09 »
สุดยอดครับ... น้าสมอยนิ้ง... กับของบางอย่างที่คนอื่นมองไม่เห็นค่า แต่บางคนมองเห็นค่านี่ ...เราจะมองเห็นค่าของคนนั้นจริง ๆ เลยนะเนี่ย.. (พูดแล้วชักเริ่มงง)
สุดยอดครับ... น้า bluemoon ตี 4 แปดนาที ถ้าผมดูไม่ผิด น้า post กระทู้ตอนที่ผมฝันเห็นเจ้าหญิงซินเดอเรลล่าอยู่พอดี ... น้าไม่นอนหรือครับ หรือว่าเพิ่งตื่น... ขยันสุด ๆ

ผมเพิ่งกลับถึงบ้านครับพี่ส้มจีน 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

smoinync

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:50:25 »

เมามันจริง ๆ รูปขวาบนนี่กีตาร์ใช่ปะครับหรืออะไรหว่าดูไม่ออก -.-

คล้าย ๆ แบบนี้อะครับ

อันที่จริงมันคือ  diy guitar ที่แถมมากับหนังสือ magazine ของญี่ปุ่นครับ ชื่อ  gakken mook เป็น ปั๊ดติกทั้งตัว แต่ละเล่นจะมีของแถมมาไม่เหมือนกัน บ้างเป็นเครื่องดนตรี บางทีเป็นกล้อง ฯลฯ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:14:51 »
ไม่ธรรมดาน้าเนี่ย ;D

มันเป็นเรื่องเหนือธรรมชาติสำหรับบางกรณีครับ :D

smoinync

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:17:34 »

ชอบมากครับน้าบลูมูน พาไปเที่ยวให้ครับทั้งบ้านไม้เลยก็ดี :)

กว่าจะครบ  แก่หนวดหงอกพอดีอะจ้ะ 555555 !!

เยอะและเก่ามาก จะมีที่ว่างเหลือให้หนูวิ่งเล่นไหม 5555++++

น้องนน พี่ว่ามดเดินยังลำบากเลย 5555+
ขนาดนั้นเลยเหรอครับน้ากบ ฮ่า ๆๆๆ
ใช่ครับพี่มนตรี 555 !

มวลอากาศแทบจะไม่มีที่แทรกเลยครับ ผมต้องฝึกการใช้ออกซีเจนในปริมาณที่จำกัดเพื่อที่จะมีชีวิตรอดในบ้านให้ไดครับ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:19:04 »

sigma ก็แหล่ม ถ่ายได้สวยครับพี่  ว่าแต่ถ้าให้แต่งตัวเหมือนพี่มืด ข้างบนนี่ผมคงหมุดสิทธิ์ มันติดพุง อีกอย่างมุ้งที่บ้านก็ไม่มีแล้วไม่มีผ้าพันตัวเข้าวังท่านขุนแน่ๆ  อิอิ

ถ่ายคนที่ 10 mm. แล้วหน้าบานทุกคนเลย  ;D

ถ้า 100 m ก็จะอยู่ที่หน้าบ้านพอดีครับ :D

smoinync

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:20:43 »
สวดยอดเลยครับ เครื่องดนตรีเยอะมาก  บ้านผมก็เยอะเหมือนกันครับ  แต่เป็นฝุ่นและขยะ 555
แม้จะเป็นฝุ่น ถ้ามันมีความหมายกับเรา ผมว่ามันก็ไม่น่าใช่ขยะหรอกครับ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:21:33 »
น่าไปเที่ยววมากกกกกกก

มาเล๊ยย

smoinync

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:22:49 »
เชื่อแล้วว่ารักจริง เยอะมากๆ ^^'
อาจจะใกล้เคียงกับหมกมุ่นก็ว่าได้ครับ

smoinync

• member

mermirud

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:28:21 »
ขอเมล น้าเหมยลี่ ครับ ^^

smoinync

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:33:32 »
ป๋มมมมมโฟโต้แบร์อยากไปอยู่บ้านน้าสมอยด้วยคนกั๊บ อิอิ  ;D

พี่ฟตบอาจทำตัวเองหลงหายอยู่ภายในบ้านผมได้ อาจจะต้องจุดธูปเทียนบูชาเจ้าที่ถึงจะมีโอกาศหาเจอ

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:34:23 »
ขอเมล น้าเหมยลี่ ครับ ^^

5555555+ พี่ว่าน้องเอ็มทำให้คนเดิมเค้ารับแอดก่อนเหอะ 55555+  ;D

smoinync

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:35:20 »
5555555555555+ เคยไปเมื่อนานมาแล้ว ยังก่ะเขาวงกต ไม่รู้แมวเหมี่ยวที่สมอยเลี้ยงไว้ยังสบายดีอยู่หรือเปล่า กรือโดยจับทำข้าวผัดกระเพราไปแล้วก็ไม่รู้ แต่บ้านสมอยดีมากเลยมี 7-11 เป็นของตัวเอง เปิดอยู่ใต้ถุนบ้านเลย

หวังว่าจะได้ไปอีกไวๆนี้

ปล. กีต้าร์ได้ครบแล้ว โทรมาบอกมั่ง จะได้หาเวลายุ่งๆไปรับ ((((( :
กะจะโทรไปบอกตอนยุ่งที่สุดไง :D

smoinync

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:41:42 »
อ้าวน้า Smoinync คือคนที่ทำเพลง จุลภาวะ เองหรอครับเนี่ย ผมเคยฟังเมื่อหลายปีมาแล้ว :)

โอ้ ใช่แล้วครับ :D 
ดีใจปนแปลกใจครับ พึ่งเคยเจอคนที่เคยฟังงานที่ผมเคยทำ ส่วนใหญ่แล้วผมจะยัดเยียดให้พื่อนๆผมฟัง 5555