Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!  (อ่าน 48355 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:54:00 »
ศิลปะ ศิลปิน ไม่มีสูญสิ้น ในแผ่นดินนี้

สะสมมันต่อไปเถิด น้าsmoinync แล้วจะเกิดผล

ตอนนี้ก็เกิดผลมากมายหลายลูกแล้วครับพี่หำ 555+

ถ้าว่างก็มีเก็บไปซัก  6 ลูกแถวๆหน้าแบงค์กรุงเทพกันสิพี่  ลูกตูมๆทั้งน้าน

อันนี้เวิคมาก 55555555555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

nco4433

• member
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:59:24 »
โอ้ตาลายไปหมดเลยครับ... ;D

• member
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 14:56:14 »

กว่าผมจะเดินเข้าไปถึงขุมสมบัติวินเทจเหล่านี้ได้ เล่นเอาหน้ามืดเหมือนกันครับ 555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

darkoper

• member
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:05:16 »

กว่าผมจะเดินเข้าไปถึงขุมสมบัติวินเทจเหล่านี้ได้ เล่นเอาหน้ามืดเหมือนกันครับ 555+

หน้ามืด วินเวียน เหมือนจะเป็นลมป่าวครับพี่ อิอิ  กระทุ้แรงอีกแร้ว สมบัติท่านขุน

• member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:15:19 »

หน้ามืด วินเวียน เหมือนจะเป็นลมป่าวครับพี่ อิอิ  กระทุ้แรงอีกแร้ว สมบัติท่านขุน

ถ้าอุ้มได้เข้าไป จะมึนเหมือนพี่ 5555+

กว่าจะเดินทางจากประตูหน้าบ้าน เข้าไปถึงจุดที่เป็นคลังสมบติได้นั้น ทั้งไกล และลึกลับซับซ้อน เล่นเอาเหงื่อตก หอบแฮ่กกันเลย มีขึ้น ๆ มีลง ๆ แล้วก็ขึ้่น ๆ ซ้าย ๆ ขวา ๆ เหมือนเข้าไปในปิรามิดโบราณอียิปยังไงยังงั้นเลยอะอุ้ม  555555555+ ถ้าให้เดินกลับเอง คงหลงอยู่นั้นอีก 3 วันกว่าหาทางออกเจออะ

darkoper

• member
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:20:55 »

ถ้าอุ้มได้เข้าไป จะมึนเหมือนพี่ 5555+

กว่าจะเดินทางจากประตูหน้าบ้าน เข้าไปถึงจุดที่เป็นคลังสมบติได้นั้น ทั้งไกล และลึกลับซับซ้อน เล่นเอาเหงื่อตก หอบแฮ่กกันเลย มีขึ้น ๆ มีลง ๆ แล้วก็ขึ้่น ๆ ซ้าย ๆ ขวา ๆ เหมือนเข้าไปในปิรามิดโบราณอียิปยังไงยังงั้นเลยอะอุ้ม  555555555+ ถ้าให้เดินกลับเอง คงหลงอยู่นั้นอีก 3 วันกว่าหาทางออกเจออะ

อ่านไปหัวเราัะไปอ่ะพี่ น้าสมอย มาแก้ข่าวด่วนเลย   

sigma หัวเบี้ยว เป็นทุกตัวที่เป็นเลนส์ไวด์ อิอิ ถ่ายคนเบี้ยวตลอด ต้องจัดด้วย 70-200 ว่าแต่ยังอยู่ป่าวอ่ะ

• member
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:25:38 »
55555+ พี่จับคาแรคเตอร์ sigma 10-20 ได้ละ ถ้าปรับที่ 10 mm. จะได้ perspective ที่แรงมาก แต่ถ้าอยากได้ความเป็น realistic ปรับที่ 14 mm. จะไม่มี distort เลย หัวคนไม่บูดไม่เบี้ยวอีกต่อไป 555+ พอจับจุดได้ ถ่ายมันส์มาก อิอิ..

70-200 F4L ขายไปละ มันหนัก และพกพาลำบาก ยกขึ้นมาที เหมือนกำลังจะเตรียมยิงขีปนาวุธต่อสู้อากาศยาน อายชาวบ้านเค้า 555+ ตอนนี้เตรียมซื้อ 17-40 F4L มาประจำการณ์แทน

darkoper

• member
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:33:55 »
55555+ พี่จับคาแรคเตอร์ sigma 10-20 ได้ละ ถ้าปรับที่ 10 mm. จะได้ perspective ที่แรงมาก แต่ถ้าอยากได้ความเป็น realistic ปรับที่ 14 mm. จะไม่มี distort เลย หัวคนไม่บูดไม่เบี้ยวอีกต่อไป 555+ พอจับจุดได้ ถ่ายมันส์มาก อิอิ..

70-200 F4L ขายไปละ มันหนัก และพกพาลำบาก ยกขึ้นมาที เหมือนกำลังจะเตรียมยิงขีปนาวุธต่อสู้อากาศยาน อายชาวบ้านเค้า 555+ ตอนนี้เตรียมซื้อ 17-40 F4L มาประจำการณ์แทน

สุดยอดครับพี่กบ อิอิ จะจัดของหนักอีกแล้วว   ไว้ผมอารมศิลปิน เกิดเมือ่ไหรจะรีบไปหากล้องมาให้พี่กบติวการถ่ายรูปให้นะครับ ตอนนี้จะหมดแล้วทั้งกล้องทั้งกีตาร์ 

ปล. กระทู้ Blueridge พี่กบไม่ไปแนะนำแนวเสียงหน่อย ผมไปแซวพี่ไว้แหนะ เห็น BR 183 แล้วหอย กับมุขเพียบเลยพี่เห็นแล้วอยากได้ อิอิ

• member
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:37:09 »
พี่ว่าเราไปทริปถ่ายพริตตี้กันดีกว่า 5555555555+

กล้องกะกีตาร์ของอุ้มมันแค่แปรสภาพไปเป็นบ้านเท่านั้นเอง มันไม่ได้หายไปไหนหรอก อิอิ..

อ๋อ กะแล้วเชียวววววว.. เจอมุขไม่ซื้อเพราะแถมกล่องกระดาษเข้าไป พี่จำได้ 55555555555+

darkoper

• member
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:46:23 »
ไปด้วย เอากล้องมือถือถ่ายไปก่อนได้ป่าว 555 คันไม้คันมือ ยังไม่ได้จับกล้องมานานแล้วรู้สึกคิดถึง

ว่าแต่กระทู้นี้เป็นของท่านขุนโบราณบริรักษ์ แล้วท่านขุนไปไหน เงียบเชียว หรือว่าไปหาของมาใส่เก่ามาใส่คลังอยู่เหรอ

• member
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:49:37 »
เห็นพวกตากล้อง scb ชอบจ้างพริตตี้ไปถ่ายกันทุกอาทิตย์เลยนี่ อุ้มเคยไปป่าว

ช่วงเย็น ๆ ท่านขนุน เอ๊ย! ท่านขุนชอบไปวิ่งออกกำลังกายที่สวนลุม เพื่อบริหารสายตา เอ๊ย ! บริหารร่างกายให้แข็ง แรงไงอุ้ม 5555+

darkoper

• member
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:57:50 »
ถ่ายพริตตี้ ถ่ายยังไงก็สวย ไปถ่ายทำไม ผมอาจจะมีมุมมองแปลก ๆ น่ะ แต่ผมว่ามันธรรมดาไปในการถ่ายคนสวย แต่ก็มีบ้างที่ต้องถ่าย แต่นี่เล่นจ้างไปถ่ายทุกอาทิตย์เลย จะบอกว่าผมยกกล้องขึ้นมากดซัตเตอร์มันก็สวยแล้ว เพราะคนเค้าสวย กล้องก็ดี อิอิ (หาเรื่องไม่ไป หรือไม่มีคนคบอ่ะป่าวหว่า)

ตากล้อง SCB แต่ละคน เก่งๆ กันทั้งนั้น ผมมิอาจไปเทียบเคียงได้หรอกครั้งแค่เศษเสี้ยว ไม่อยากไปถ่วงความเจริญเค้า ผมมันชอบแนว Life อยากถ่ายก็ถ่าย ถามว่าชอบถ่าย พริตตี้ป่าว ถ่ายได้ แต่บ่อย ๆ ไม่ได้ เพราะเห็นแล้วทำใจไม่ได้ เพราะความสวยของน้องๆ อิอิ

เอาเป็นว่าช่วงนี้พักเรื่องกล้องอย่างยาวเลยครับ เข้ามาเดินเล่นในเว็บบอร์ดที่นี่ดีกว่าเผื่อว่าสิ่งที่ผมจะพอรู้จะมีประโยชน์กับคนอื่นบ้าง อิอิ   อีกอย่างเข้ามาสร้างกิเลสให้ตัวเองต่อ

• member
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 16:04:09 »
เห็นเมย์บอกพี่ว่า ไอ้คนที่ชอบไปถ่ายทุกอาทิตย์นั่นมันหื่นมากนี่ ชื่อไรจำไม่ได้ละ แต่ได้ยินชื่อบ่อย เห็นว่าถ่ายมาแต่ละภาพ เน้นแบบตูม ๆ ทั้งนั้นเลย 5555+

อุ้มถ่ายภาพด้วยจิตวิญญาณ แต่พวกนั้นมันถ่ายด้วยสัญชาติญาณบ้ากาม 55555+

อุ้มรีบซื้อกล้องใหม่นะ แบบนี้ต้องบิ้วบ่อย ๆ อิอิ...

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 16:22:35 »

คีบอร์ดอันนี้สมัยเด็กๆ อยากได้มากแต่ไม่มีตังซื้อ ดีจังที่ได้เห็นอีกครั้งนึง เยี่ยมยอดเลย สมอยนิ๊ง (สมิงน้อย)

ฝีมือการถ่ายรูปน้ากบสุดยอดเหมือนกันคร๊าบบ

ใช่ครับพี่กุ๊กไก่ คีย์บอร์ดรุ่นนี้ ตอนเด็ก ๆ ฮิตมาก เด็ก ๆ หลายคนอยากได้ครับ ^^ 

น้ากบครับแฟนน้าหน้าเหมือนดาราเลย 555+ นางเอกเอ็มวี พูดไม่คิดอ่าครับ

เหมือนมากปะ อิอิ .. เป็นนางเอกในหัวใจพี่ก็พอแล้ว 55

ผมว่าเหมือนนะครับพี่กบ ^^
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

• member
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 16:39:52 »
อ๋อ น้องพลอยน่ะเหรอ  ;D หลายคนแล้วที่บอกว่าแฟนพี่เหมือนน้องพลอยอะ พี่ยังเคยบอกเลย 5555+  ;D

Montra

• member
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 16:57:21 »
ออกไปลงพื้นที่หลายวัน  ผมถูกพาดพิงครับท่านประธานที่เคารพ  ขอใช้สิทธิ์ยืนยันว่าตำแหน่งท่าน *ขุนโบราณบริรักษ์* นี่คือของเค้าจริงๆ ครับ 

ดูๆ แล้วเป็นพิพิธภัณฑสถานครับ  ไม่ใช่บ้านคนแน่นอนครับผม  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:01:45 »
ออกไปลงพื้นที่หลายวัน  ผมถูกพาดพิงครับท่านประธานที่เคารพ  ขอใช้สิทธิ์ยืนยันว่าตำแหน่งท่าน *ขุนโบราณบริรักษ์* นี่คือของเค้าจริงๆ ครับ  

ดูๆ แล้วเป็นพิพิธพันธสถานครับ  ไม่ใช่บ้านคนแน่นอนครับผม  อิ อิ
ดีนะที่ไม่เป็น "ทัณฑสถาน " !!!!  ฮ่า ๆๆๆๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:04:23 »
ล้อเล่นนะครับ น้าหมิงรูปหล่อ อิอิ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:14:11 »
โอ....สมบัติล้ำค่ามากครับ เห็นแล้วอึ้งเลย สุดยอดเลยครับ แต่ละตัว Vintage มาก ๆ ชอบครับ ^^

smoinync

• member
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:39:48 »
มาแล้วๆ ใจเย็นๆครับ เมื่อคืนตอบชุดใหญ่เล่นซะเก็บเอาไปฝันเลย (โกหก)
เดี่ยวผมไปนั่นทำอะไรแป๊บนึง แล้วเดี๋ยวกลับมา ตอบคำถาม สองร้อยยี่สิบสามข้อชี้แจง น่ะครับ
modularcoldroom.com