Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง love is blue  (อ่าน 10781 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: เพลง love is blue
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 13:38:25 »
RARE EARTH GET READY 1
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

MUI

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 14:41:17 »
จิ๊กโก๋หกสิบอัพ เขาเล่าให้ฟังว่า ดิ้นกันฝุ่นคลุ้งกระจาย

SAM THE SHAM AND THE PHARAOHS

อิอิ

น้าติงครับ...ขอแจม

Come Softly - The Fleetwoods

กิ๊กกิ๊ก (ทำไงจะได้ขึ้นคฤหาสก์ตลาดยิ่งเจริญเนาะ ขี่จักรยานข้ามหนนก็ถึงข้างรั้วแล้ว ฮืฮืฮื)

P'za

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 18:20:47 »
ขอบคุณมากมายครับน้า redtopup ที่ให้ข้อมูลเพิ่มเรื่อง "ตู้เพลง"
ว่าแต่..ติดต่อซื้อได้ที่ไหนครับ ([email protected])
เห็นราคาอย่างนี้ ชัก.....อยากขายกีต้าร์ ไปซื้อตู้เพลงซะเลยครับน้า.......
"fake plastic trees"

tatsanai

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 20:01:32 »
น้ามุยครับ เรื่อง Melody Fair ไม่ได้ดูเหมือนกัน 
เพลง Teach your children well นี่น่าอายจริงที่จะบอกว่าเพิ่งรู้วันนี้เองว่าเพลงนี่ชื่อนี้ ฟังกุ้งกิตติคุณ ร้องมาตั้งหลาผปี
เรื่องอาวุโส..ไม่เอา.. ไม่พูด 

น้าติงครับ  เพลง Mr. lonely นี่รู้จักดีร้องได้เลยครับ
เพลง Sam and sham  เพลง Come softly อ่านชื่อเพลงแล้วไม่รู้จัก แต่พอเปิดฟัง อ้าวเพลงรี้นี้เอง

น้า redtopup เพลง Hey Paula  เพลง More than I can say เนี่ยผมมาเริ่มฟังตอนยุค 70 แล้วละครับ
สมัยก่อนจะมีรายการวิทยุ  Golden Oldies เปิดรายการด้วยเพลง For the goodtimes ของ Perry Como
แล้วปิดรายการด้วยเพลง Irene Goodnight ของ Nayt King Cole
ในรายการจะเปิดเพลงเก่ายุค 50-60 เยอะแยะมากมาย มีแต่เพลงเพราะๆทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณน้า rectopup ที่ขุดเพลงพวกนี้ขึ้นมาทำให้อยากกลับไปเป็นวัยรุ่นใหม่อีกรอบ
"เคยคิดครับว่า จะเปิด ร้านกาแฟ  หรือ ร้านอาหารเล็กๆ  แล้ว เอาตู้เพลงมาแต่งร้าน
แล้ว ผมขึ้นไปเล่นดนตรีเองเลย  แล้ว เอา แผ่นเสียง ยุค เก่าๆ มาเปิด กับ แอมป์หลอด 
เอา ลูกค้า เฉพาะ ผู้ใหญ่ ที่ พาเมียน้อยมา นั่งในร้าน"
ไอเดียนี้สนับสนุนเต็มที่ครับ  ผมจะเป็นลูกค้าผู้ใหญ่ ที่น้ากล่าวถึง

boatza555

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 00:04:07 »
เพราะมากครับผม ขอบคุณ น้า redtopupมากครับ