Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดกระทู้ แลกกลับคืน)Seagull รุ่น Artist Studio CW Deluxe QII  (อ่าน 3891 ครั้ง)

Mellow Man

• member
Seagull รุ่น Artist Studio CW Deluxe QII

กีตาร์ canada ตัวนี้สภาพเหมือนใหม่ทุกอย่างครับ มาพร้อมเคส Tric canada ยกเว้นที่ตูดของกีตาร์ตามรูปสุดท้ายเป็นรอยกระแทกถึงเนื้อไม้แต่ไม่ทะลุ
ภาคไฟฟ้าก็สมบูรณ์เต็มที่ครับ มาพร้อมไมค์คอนเดนเซอร์เพิ่มความเป็นธรรมชาติได้ตามความต้องการ บาลานซ์เยี่ยม ทั้งภาคไฟฟ้าและอะคูสติค
ส่วนตัวผมที่ขายเนื่องจากคอใหญ่เล่นไม่ถนัดครับ น้าๆท่านใดชอบกีตาร์คอใหญ่ ภาคไฟฟ้าดีๆ ฝากไว้พิจkราณาสักตัวนึงครับ

ราคาของใหม่เมืองนอกประมาณ 48,200 ที่บ้านเราไม่มีรุ่นนี้ ครับ ขอเปิดที่ราคา 39,000บาท รักจริงชอบจริงมาลองดูครับ ย้ำว่าสภาพใหม่มาก ตำหนิจุดเดียวที่ตูดกีตาร์นะครับ

http://www.modernmusiclisle.com/seagull-artist-studio-cutaway-deluxe-qii-acoustic-guitar/#.UylXmv2RqDU

ที่ตัวแทนบ้านเรามีรุ่นนี้ที่ใกล้กัน

http://www.theeramusic.com/artist-studio-cutaway-qii/

เข้าใจว่า ต่างกันที่ bridge & fingerbord
artist-studio-cutaway-qii            เป็น Rosewood
artist-studio-cutaway-deluxe-qii เป็น ebony

080-559-4212

#null#

• member

Mellow Man

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Seagull รุ่น Artist Studio CW Deluxe QII
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 19:20:16 »
โอ้!!ไม่ทราบว่าเคยมีการซื้อขายกันในนี้มาก่อนต้องขออภัยด้วยหากมองว่าผมขายแพงเกินไป จากคำถามที่น้า guitartaro ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดหมายถึงน้าต้องการซื้อในราคา 26,000ใช่มั้ยครับ หากเป็นไปอย่างที่ผมเข้าใจก็โทรมาคุยกันนะครับ
เพิ่มเติมนิดนึงครับ กีตาร์ตัวนี้สืบเนื่องจาก กระทู้ที่ผม ขายและแลก br-183ce ราคาสุดท้ายที่แจ้งเป็น39,000 จึงได้แลกกับพี่ท่านนึงซึ่งพี่ได้เพิ่มเงินให้ผมที่จำนวน11,000 วันที่ไปแลกมาผมก็ชอบตัวนี้ครับแต่เนื่องจากไม่ถนัดคอ จึงตัดสินใจขาย แต่เนื่องจาก br-183ce ผมซื้อมือ1มาก็เจ็บหนักอยู่พอควร เลยตั้งราคาไว้เผื่อต่อหนักๆครับอย่างน้อยก็จะได้เท่ากับราคาสุดท้ายคือ 39,000  หวังว่าน้าๆคงจะเข้าใจเหตุผลนะครับ หรือถ้ามีน้าท่านใดไม่สบายใจในกระทู้นี้ ผมลบได้นะครับ  หรือไม่ผมคงไหวที่ 28,000บาท ให้เท่ากับราคาขาย Br-183ceในตอนแรกคือ 39,000 รู้สึกไม่สบายใจ จริงๆก็ไม่ได้รีบขายเพียงรู้สึกไม่ถนัด ก็จึงลงไว้ก่อน ยังไงขอบคุณน้า guitartaroด้วยครับที่ทักท้วงมา 

guitar hunter

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Seagull รุ่น Artist Studio CW Deluxe QII
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 21:33:56 »
ผมก็ว่าคุ้นๆ เพิ่งเห็นไปไม่นานมานี้

#null#

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 21:47:38 »
ขออภัยคุณ cofee ด้วยเช่นกันครับ ผมเข้าห้องซื้อขายเห็นอะไรแปลกๆก็เข้ามาทักท้วงด้วยความสงสัยครับ กระทู้ที่อ้างถึงมีการขายกีต้าร์หลายตัวรวมตัวนี้ เป็นการตกลงตามที่บอกก็ต้องขออภัยครับ เพราะไม่ได้ทราบข้อมูลการแลกเปลี่ยนหลังการซื้อขายที่เกิดขึ้น

Mellow Man

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 22:47:10 »
ขออภัยคุณ cofee ด้วยเช่นกันครับ ผมเข้าห้องซื้อขายเห็นอะไรแปลกๆก็เข้ามาทักท้วงด้วยความสงสัยครับ กระทู้ที่อ้างถึงมีการขายกีต้าร์หลายตัวรวมตัวนี้ เป็นการตกลงตามที่บอกก็ต้องขออภัยครับ เพราะไม่ได้ทราบข้อมูลการแลกเปลี่ยนหลังการซื้อขายที่เกิดขึ้น

ไม่เป็นไรครับ ความผิดอยู่ที่ผมเองที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อนลงขายทำให้น้าๆหลายท่านเข้าใจผิด เรื่องการข้อตกลงในการแลกมานั้นสำหรับน้าๆที่ตามกระทู้ผมอยู่คงจะพอเข้าใจว่าเป็นมาอย่างไร พอมารู้เช่นนี้เท่ากับว่าผมได้มูลค่าทุนมา 37,500 ขาดทุนหนักกว่าเดิมอีก555 แต่ไม่เป็นไรครับทุกอย่างผิดที่ผมเอง หากไม่มีอะไรแล้วผม ขอขายต่อที่26,500฿เท่ากระทู้เก่าไปเลยละกันครับ ผมเองจะได้สบายใจ

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 00:30:24 »
งามครับ... made in Canada ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ....
Acoustic Only...!

Paxx

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:42:06 »
กำลังหากีตาร์ซีกัลครับ ขอถามว่า ตูดแตกแบบนี้ ใกล้ขอบกีตาร์มาก ซ่อมได้รึไม่ ซ่อมอย่างไร หลังซ่อมเสียงเปลี่ยนมั๊ย แต่ถ้าไม่ซ่อม เล่นได้แน่นอน ไม่น่าจะแตกลามเพิ่ม แต่ เสียงเหมือนเดิมรึไม่ครับ ขอบคุณครับ

Mellow Man

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:33:53 »
งามครับ... made in Canada ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ....

ขอบคุณครับ เสียงเปล่าดีแล้วเพลิน ออกไฟฟ้าก็แจ่มครับ

กำลังหากีตาร์ซีกัลครับ ขอถามว่า ตูดแตกแบบนี้ ใกล้ขอบกีตาร์มาก ซ่อมได้รึไม่ ซ่อมอย่างไร หลังซ่อมเสียงเปลี่ยนมั๊ย แต่ถ้าไม่ซ่อม เล่นได้แน่นอน ไม่น่าจะแตกลามเพิ่ม แต่ เสียงเหมือนเดิมรึไม่ครับ ขอบคุณครับ

เรื่องซ่อมนี่ผมยังไม่ได้หาข้อมูลเลยครับไม่ได้คิดว่าจะซ่อมตั้งใจจะนำมาใช้งานจึงไม่ซีเรียส ส่วนเรื่องซ่อมแล้วเสียงเปลี่ยนหรือไม่ผมเข้าใจว่าไม่น่าจะเปลี่ยนเพราะด้านข้างของกีตาร์คงจะเน้นเรื่องความแข็งแรงและโครงสร้างมากกว่า หรืถ้าน้าท่านใดมีความรู้เพิ่มเติมก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ