Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Sound Blaster Easy Record  (อ่าน 3196 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ถามเรื่อง Sound Blaster Easy Record
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 22:55:24 »
มีน้าคนไหนพอจะเคยใช้หรือทราบรายละเอียดเจ้าตัวนี้บ้างมั๊ยครับ คืออยากรู้ว่า มันอัดเสียงโดยใช้ร่วมกับโปรแกรมพวก Cubase Cakewalk
หรือโปรแกรมอัดเสียงทั่วๆไปโดยไม่ต้องใช่โปรแกรมที่แถมมากับเครื่องอ่ะครับ  ผมว่ามันสะดวกกับการพกพา ใช้อัดตอนออกงานก็น่าสนใจ ราคาไม่แพงครับ รบกวนถามหน่อยครับ เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ^_^ ขอบคุณครับ

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
Re: ถามเรื่อง Sound Blaster Easy Record
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:56:42 »
ขออณุญาติ ดัน นิดนึงครับ อยากทราบจริงๆ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ถามเรื่อง Sound Blaster Easy Record
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:52:25 »
ตัวเท่าไรครับ
:)

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 16:27:53 »
ที่ฮาร์ดแวร์เฮ้าส์ 990 ครับ น้ายินยอม  กะจะสอยมาใช้ แต่ติดไอ้ตรงที่ไม่รู้ว่ามัน อัดร่วมกับโปรแกรมอัดเพลงทั่วไปได้รึเปล่าครับ คือเห็นว่ามันสะดวกดี อัดเสียงกับคอมบ้านไหนก็ได้ไม่ต้องติดตั้งอะไร (ถ้ามันอัดโดยไม่ต้องลงโปรแกรมของมันอ่ะนะครับ) เสียงดีเท่ากันทุกที่ ไม่มีเรื่องความต่างของอุปกรณ์เข้ามาร่วม คงเหมาะกับนักแจมส์ทั้งหลายที่อยากบันทึกช่วงมันส์ๆในวงมาไว้เป็นความทรงจำครับ

ปล.ตอนนี้น้อง Tanglewood มีที่นอนเรียบร้อยแล้วครับ^_^ (เห็นน้ายินยอมทีไร ต้องกลับไปมองน้อง Tanglewood ทุกทีเลยครับ 55555)

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 16:35:49 »
990 ไม่แพงเลยครับ ติดที่ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปใช้กะ cubase ได้ไหมนี่แหละ
ถ้าได้นี่คุ้มค่ากว่าตัวนี้เยอะเลยครับ
http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=278316

เรื่อง Tanglewood ผมรอได้คร้าบ ฮ่าๆๆ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:08:45 »
990 ไม่แพงเลยครับ ติดที่ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปใช้กะ cubase ได้ไหมนี่แหละ
ถ้าได้นี่คุ้มค่ากว่าตัวนี้เยอะเลยครับ
http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=278316

เรื่อง Tanglewood ผมรอได้คร้าบ ฮ่าๆๆ

ใช้ Cubase เหมือนกันครับ มันค่อนข้างมีปัญหากับ Soundcard เลยอยากลองตัวนี้ แต่ก็ติดตรงไม่รู้ว่ามันใช่ได้เหมือนกับตัวที่น้ายินยอมเอาให้ดูรึเปล่าครับ  ถามพนักงานเค้าก็ไม่รู้เหมือนกันเลยลังเลอยู่ครับ เผื่อจะมีใครในนี้พอทราบบ้างครับ

ปล.พอพูดเรื่อง Tanglewood แล้วนึดถึงน้ายินยอมทุกทีเลย 55555   ตอนนี้ก็ตั้งทัชชิ่งแล้วเล่นงายขึ้นเยอะครับ แล้วก็มีภาชนะบรรจุเรียบร้อยครับ รอวันสิ้นบุญจากกันในวันนึงครับ ^_^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:13:34 »
ตอนนี้ใช้ Zoom H1 มันก็อัดเสียงดีนะครับ แต่มันติดตรง Noize เนี่ยแหล่ะครับ 5555  เลยสนใจตัวนี้อ่ะครับ ^^

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:18:08 »
http://www.weloveshopping.com/template/w06/showproduct.php?pid=17647144&shopid=872
ลองดูตัวนี้ครับ เสียงดีมาก (ถ้าห้องเงียบนะ)

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:28:29 »
http://www.weloveshopping.com/template/w06/showproduct.php?pid=17647144&shopid=872
ลองดูตัวนี้ครับ เสียงดีมาก (ถ้าห้องเงียบนะ)

ขอบคุณครับน้า     Zoom  H1 เอาอยู่ครับถ้าเงียบ หรือใช้ Line in ก็ได้ครับ   เสียงดีเกินตัวครับ       แต่ติดตรงที่ใช้ร่วมกับ Cubase ลำบาก แค่นั้นครับ(ต้องค่อยๆใส่ Wave อ่ะครับ  อยากได้แบบง่ายๆไม่ยุ่งยากครับ)  เลยสนใจเจ้าตัวนี้อ่ะครับ ^_^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:50:10 »
หรือใครมีอุปกรณ์ หรือเทคนิคการอัดเสียงก็รบกวนแนะนำด้วยครับ ^_^