Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ Martin GPCPA4 Siris  (อ่าน 10290 ครั้ง)

vintage 1989

• member
Re: ตัดใจขาย Blueridge BR-163A และ Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin HD28
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 14:12:48 »
สวยมากครับ BR-163A 

furch สีซันเบิร์ดนี่ อย่างสวยเลยครับ

รวมๆ คือ ทั้งสวย ทั้งหน้าเล่น มากๆครับ  :)

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
Re: ตัดใจขาย Blueridge BR-163A และ Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin HD28
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 15:07:19 »
furch สีซันเบิร์ท งดงามมากครับ.. กีต้าร์แต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น

เข้ามาชอบด้วยครับ เห็นแล้วใจหวั่นๆจริงๆ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

time2

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 16:45:37 »
สวยทุกตัวเลยครับ br163a สเป็กนี้ราคานี้สุดคุ้มครับ เสียงไม่ต้องบรรยายมาก

ieaw

• member
    • Ittipolphotography
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 21:17:50 »
ขอบพระคุณน้าๆ ทุกท่านที่โทรมาพูดคุยสอบถามครับ Blueridge ปิดการขายได้รับเงินโอนเรียบร้อย เตรียมตัวส่งขึ้นเหนือครับ
furch สีซันเบิร์ท งดงามมากครับ.. กีต้าร์แต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น
สวยมากครับ BR-163A 

furch สีซันเบิร์ดนี่ อย่างสวยเลยครับ

รวมๆ คือ ทั้งสวย ทั้งหน้าเล่น มากๆครับ  :)

เข้ามาชอบด้วยครับ เห็นแล้วใจหวั่นๆจริงๆ

เหตุที่ต้องปล่อย Martin ก็เพราะเจ้า Furch ตัวนี้แหล่ะครับ ตัวนี้สีนี้คงจะหายากเป็นกีตาร์รักสุดหวงเลยครับ

ส่วนท่านที่สนใจ GPCPA4  ต้องเรียนให้เข้าใจว่าตัวนี้ใหม่มากๆ ผมซื้อใหม่มาจาก Music collection มา 6 เดือน สเปคตัวนี้ต่างจากที่ขายจากปัจจุบันที่จะมี 2 รุ่นคือ side & back ที่เป็น Rosewood และ sapele ซึ่งราคาจะต่างกันครับ อีกจุดที่ต่างคือลูกบิดตัวของผมก็จะเป็นสีทองเดิมๆ จากโรงงานครับ ปัจจุบันรุ่นที่เป็นไม้หลังแบบนี้ไม่ทำแล้วครับ ระบบไฟฟ้าที่ให้มาก็แหล่มมากแม้ไม่เท่าตัวพี่ใหญ่ Aura แต่ก็ดีมากขึ้นเวทีได้เลยครับ ผมอยากให้คนที่ชอบแนวเสียงแบบ Modern แต่ลังเลกับ Taylor ลองมาดูตัวนี้ก่อนครับ เป็นแนวเสียง modern martin ที่น่าเล่นมากๆ ครับ

MartinFurchEastman

binlabong

• member
ยินดีด้วยครับน้าเอี่ยวที่กีตาร์ได้ไปเที่ยวเชียงใหม่ ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆครับ

vintage 1989

• member
ผมคิดว่าตอนนี้ ใจน้าเอี่ยว ไปอยู่ที่ HD-28 แล้วกระมัง  ;D

ieaw

• member
ยินดีด้วยครับน้าเอี่ยวที่กีตาร์ได้ไปเที่ยวเชียงใหม่ ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆครับ
ยินดีครับน้าบินคุยสนุกๆ กันได้ครับ
ผมคิดว่าตอนนี้ ใจน้าเอี่ยว ไปอยู่ที่ HD-28 แล้วกระมัง  ;D
ถูกต้องครับน้า แต่คงฝันไปก่อนครับต้องระบายออกไปก่อนไม่งั้นโดนบ่น 555
สวยทุกตัวเลยครับ br163a สเป็กนี้ราคานี้สุดคุ้มครับ เสียงไม่ต้องบรรยายมาก
น้า Time จะว่าไปพอปล่อยไปจริงๆ ก็เสียดาย เสียงดีคนละแบบจริงๆ 

ieaw

• member
Re: ขาย Martin GPCPA4 Siris - All solid made in U.S.A. ไม้หลังสามชิ้นสวยมาก 4x,xxx
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:55:29 »
วันหยุดยาวแบบนี้ของอนุญาตดันสักครั้ง ใครสนใจลองติดต่อได้ครับ
แนวเสียง
John Mayer - Bigger than my Body Cover by Kaz

Martin GPCPA4 Siris: presentazione

Martin GPCPA4 Siris - di Edoardo Martinez

Martin GPCPA4 Siris

1900

• member
Re: ขาย Martin GPCPA4 Siris - All solid made in U.S.A. ไม้หลังสามชิ้นสวยมาก 4x,xxx
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 09:06:56 »
รุ่นนี้สวยและเป็น Martin ที่ดูเท่ มากๆครับ ;D