Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ Martin GPCPA4 Siris  (อ่าน 10259 ครั้ง)

ieaw

• member
    • Ittipolphotography
ขายแล้วครับ Martin GPCPA4 Siris
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 06:22:57 »
ขายแล้วครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่โทรเข้ามาสอบถาม และขอบคุณบ้านไม้ด้วยครับ

สเปค
สเปคตัวนี้ต่างจากที่ขายจากปัจจุบันที่จะมี 2 รุ่นคือ side & back ที่เป็น Rosewood และ sapele ซึ่งราคาจะต่างกันครับตัวนี้ราคาแพงกว่า sapele ครับให้โทนเสียงตรงกลางระหว่าง mahog กับ rosewood มีความใสแต่ให้โทนอุ่นจากเบสตามสไตล์มาร์ติน  อีกจุดที่ต่างคือ Binding รอบตัวจะเป็นสีขาว และลูกบิดตัวของผมก็จะเป็นสีทองเดิมๆ จากโรงงานครับ ปัจจุบันรุ่นที่เป็นไม้หลังแบบนี้ไม่ทำแล้วครับ ระบบไฟฟ้าที่ให้มาก็แหล่มมากแม้ไม่เท่าตัวพี่ใหญ่ Aura แต่ก็ดีมากขึ้นเวทีได้เลยครับ ผมอยากให้คนที่ชอบแนวเสียงแบบ Modern แต่ลังเลกับ Taylor ลองมาดูตัวนี้ก่อนครับ เป็นแนวเสียง modern martin ที่น่าเล่นมากๆ ครับ

Body Style/Shape   Grand Performance, 14-fret Cutaway
Color   Natural
Finish   Gloss
Top Wood   Solid Spruce
Back & Sides Wood   Solid Siris Wings, Solid East Indian Rosewood Center Wedge
Body Bracing   Hybrid "X" Scalloped Bracing
Neck Wood   Select Hardwood
Fingerboard Material   Black Richlite
Fingerboard Inlay   White Dots
Binding   Grained Ivoroid
Neck Shape   Performing Artist Profile
Number of Frets   20
Scale Length   25.4"
Tuning Machines   Gold Enclosed Tuners
Bridge Material   Black Richlite
Nut/Saddle Material   White Corian Nut, White Tusq Saddles
Nut Width   1.75"
Electronics   Fishman F1 Analog Electronics
Case Included   Hard Case Included
Manufacturer Part Number   GPCPA4Siris

ตำหนิตรงหัวที่เกิดจากที่หมุนใส่สาย ด้วยความที่มือใหม่ไม่ระวังก็หมุนไปเรื่อยครับตอนเปลี่ยนสายไม่ได้ดูว่ามันสีกับ Headplate  :'(

แนวเสียง
Martin GPCPA4 Siris: presentazione

Martin GPCPA4 Siris - di Edoardo Martinez

John Mayer - Bigger than my Body Cover by Kaz
MartinFurchEastman

Kopple779

• member
สวยงามหยดย้อยเลยครับน้า

nhoy

• member
น่าเล่นมากครับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
สวยเฉียบเรยครับ
Rock"N"Roll Forever

vintage 1989

• member
กีต้าร์สวยหน้าเล่นมากครับ ภาพสวยด้วย  :)

Pa

• member
ช่วยเชียร์ครับ เหะๆ

J.taka

• member
รุ่นนี้มีจูนเนอร์ในตัวไม๊ครับ

Piyawat.H

• member
สวยจริง ๆ โดยเฉพาะไม้หลัง 3 ชิ้น โดนอย่างแรง เชียร์ให้ซื้อไว้เล่น

s.lucky

• member
สวยจริงครับ.... ขายได้ไวๆ
Acoustic Only...!

ieaw

• member
รุ่นนี้มีจูนเนอร์ในตัวไม๊ครับ

มี Tuner ครับ มีระบบไฟฟ้าเป็น Fishman F1 Analog มี Tuner ในตัวครับ ระบบไฟฟ้ามี 2 ปุ่มปรับเป็น Tone กับ Volume ซึ่ง Tone จะเป็นการปรับ Balance ว่าจะใช้ Undersaddle มากน้อยแค่ไหนครับ เสียงดีใช้ได้ทีเดียวครับ ส่วน Volume กดแช่ไว้จะเปลี่ยนเป็น Tuner ออกแบบเรียบง่ายลงตัวมากครับ

สวยจริง ๆ โดยเฉพาะไม้หลัง 3 ชิ้น โดนอย่างแรง เชียร์ให้ซื้อไว้เล่น

ขอบคุณครับน้า ที่ไม่อยากขายก็เพราะความสวยของไม้หลังสามชิ้นนี้แหล่ะ ตรงกลางเป็น East Indian Rosewood ขนาบข้างด้วยไม้ Siris ซึ่งเคยค้นๆ ดูเค้าว่ามันจะอยู่ตรงกลางระหว่าง Mahog และ Rosewood ครับ จะให้ sustain ที่ค่อนข้างยาวกว่า rosewood ครับ

ช่วยเชียร์ครับ เหะๆ
;D ขอบคุณฮ่ะ เดี๋ยวจะไปช่วยเชียร์บ้างน่ะ ขอบคุณน้าๆ ท่านอื่นๆ ที่เข้ามาช่วยเชียร์ด้วยครับ

ieaw

• member
ดันสักนิดครับ  :)

J.taka

• member

ลดอีกหน่อยได้ไม๊ครับ

ieaw

• member

ลดอีกหน่อยได้ไม๊ครับ

โทรสอบถามนัดดูกันก่อนก็ได้ครับเรื่องราคไว้ว่ากันครับ

jah_ball

• member
เสียงดี เชียร์ครับ

ieaw

• member
ขายกันต่อไป  :)

ieaw

• member
Re: ตัดใจขาย Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin GIBSON ลดราคาครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 09:31:14 »
ลดราคาครับ

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
Re: ตัดใจขาย Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin GIBSON ลดราคาครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 21:18:44 »
สวยมากเลยครับ

ieaw

• member
Re: ตัดใจขาย Blueridge BR-163A และ Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin HD28
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 07:10:12 »
ระดมทุนขาย Blueridge เพิ่มอีกตัวครับ  ;)

aek_of

• member
Re: ตัดใจขาย Blueridge BR-163A และ Martin GPCPA4 Siris หรือแลก Martin HD28
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:23:49 »
กิเลสกำเริบ มาช่วยเชียร์ครับ ผมว่า GPCPA นี่น่าจะเหมาะกับคนที่ไม่รู้จะเลือก Martin หรือ Taylor ดีนะครับ เหมือนจะอยู่ตรงกลางเลย ส่วน Blueridge นี่ของเค้าดีอยู่แล้ว

furch1975

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 13:28:15 »
furch สีซันเบิร์ท งดงามมากครับ.. กีต้าร์แต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..