Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ขาตั้งกีตาร์พับได้ 800 บาท ((มี 2 ตัว)) ZEN Guitar Stand 1500 บาท  (อ่าน 28987 ครั้ง)

Mr.Eakaluk

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:57:29 »
ของผมด้วยน่าครับน้าเชน
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

dewnaja2

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 09:41:56 »
ไอเดียเจ๋งครับ งานไม้สวยกว่าพลาสติกนะผมว่า คลาสสิคด้วย^^

elinoy

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 15:58:23 »
ได้รับของแล้วนะครับน้าราเชน ขอบคุณมากๆๆๆ ใส่พอดีเป๊ะเลย มีทั้งแบบ ปรับในซาวโฮลได้ และแบบเต็มใบ แถมได้ของแถมมาเป็น Nut & Sandle อีกด้วยครับ

ชอบแบบไหนก็อุดหนุนกันได้ตามอัธยาศัยเลยครับ อุดหนุนกันเยอะๆๆครับงานแฮนเมด อาจไม่เนี๊ยบเท่าโรงงาน แต่ได้ความเป็นธรรมชาติมาทดแทนครับ อีกอย่างมันจะเป็นอันเดียวในโลกด้วยเพราะแต่ละอันจะไม่เหมือนกันครับ ^_^

ป.ล.คืนนี้เอาไปออกงานพอดีเลยครับ เหอๆ ช่วยโปรโมทสินค้าไปในตัว
อมยิ้ม

Mr.Eakaluk

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 16:48:25 »
 ;D

rachen

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 20:22:00 »
ได้รับของแล้วนะครับน้าราเชน ขอบคุณมากๆๆๆ ใส่พอดีเป๊ะเลย มีทั้งแบบ ปรับในซาวโฮลได้ และแบบเต็มใบ แถมได้ของแถมมาเป็น Nut & Sandle อีกด้วยครับ

ชอบแบบไหนก็อุดหนุนกันได้ตามอัธยาศัยเลยครับ อุดหนุนกันเยอะๆๆครับงานแฮนเมด อาจไม่เนี๊ยบเท่าโรงงาน แต่ได้ความเป็นธรรมชาติมาทดแทนครับ อีกอย่างมันจะเป็นอันเดียวในโลกด้วยเพราะแต่ละอันจะไม่เหมือนกันครับ ^_^

ป.ล.คืนนี้เอาไปออกงานพอดีเลยครับ เหอๆ ช่วยโปรโมทสินค้าไปในตัว

ดีใจจังครับที่น้าelinoy ชอบ ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับอย่างน้อยก็ยังมีคนชอบผลงานของผม
ป.ล. กีตาร์ของน้าelinoy สวยน่ากอดจังครับ

elinoy

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 00:31:34 »
ไปลองใช้งานจริงมาแล้ว กันหอนได้เหมือนกับยี่ห้อของนอกที่เป็นยางครับ แต่มีข้อได้เปรียบตรงที่เสียงเปล่าออกมาดีกว่าแบบที่เป็นยางครับ ตัวที่เป็นยางจะออกบวมๆแปล่งๆ แต่กันหอนของน้าราเชนออกมาเหมือนเสียงเดิมครับแค่เนื้อเสียงหายไปนิดหน่อย

สรุป คุ้มครับใครที่กำลังมองหากันหอนมาใช้งานลองสั่งกับน้าราเชนได้เลยครับรับรองดีกว่าหลายๆยี่ห้อที่ขายในท้องตลาดครับ

ป.ล.รีบจัดลืมถ่ายรูป on stage มาเหอๆๆ
อมยิ้ม

rachen

• member
ทำเสร็จอีกตัวแล้วครับ ราคาเดิมครับ 500 บาท....

OldiesHunter

• member
มาอีกแล้วครับ งานฝีมือทำด้วยใจ สวยและใช้งานได้ดี น้าๆท่านใดที่เคยรอก็มาจัดไปได้เลย เชียร์ครับ

rachen

• member
 5555 ขอบคุณครับน้าอ้วน ( ลูกค้าคนแรก ของผม) ราเชนทร์ Guitar Stand Serial No.001
 Serial No.002 เป็นของเพื่อนผม คนที่ขอให้ผมทำให้
 ตัวนี้เป็น [ราเชนทร์ Guitar StandSerial No.003 ] ครับ ถ้าผมอยากทำผมถึงจะทำนะครับ ผมไม่เน้นเรื่องการขาย เหมือนงานศิลป์ มีอารมณ์ ค่อยทำครับ..

kornguild1

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็มีคม
ยังเหลือมั้ยครับ
ม่วนแท้เหลา

elinoy

• member

คนต่อคิวกันเยอะเลยครับ เหอๆๆๆ ของดีต้องใจเย็นๆ
อมยิ้ม

rachen

• member
ยังอยู่ครับน้าkornguild1 555555 ยังขายไม่ออกเลยครับ...

ขอบคุณครับน้า elinoy

rachen

• member
ขออนุญาติอัพเดทของเพิ่มครับ...

Mr.Eakaluk

• member

CATKAWKONG

• member
อยากได้ ขาตั้ง(อยากให้เคลือบแลคเกอร์ให้จัง) แผ่นปิดซาวน์โฮลปรับได้ แซดเดิ้ลไม้โรสวู้ด

ไม่ทราบพอมีของเหลือป่ะคะ.

rachen

• member
5555 ยังอยู่ครบทุกอย่างเลยครับ ผมยังขายไม่ได้เลยซักรายการเดียว
เคลือบแล็คเก้อให้ได้ครับ คุณอยู่ใกล้ปากเกร็ดรึเปล่าครับ ถ้าให้ผมส่งให้
ตามรายการทั้งหมด ผมคิดค่าส่งรวมทั้งหมด แค่ 80 บาทพอดครับ...

ถ้าน้าCATKAWKONG ซื้อเยอะขนาดนี้ เดี๋ยวผมแถม ซัดเิดิล อีโบนี่ โรดวูด นัทอีโบนี่ ไปให้ลองใช้เลยครับ
ผมทำเอง แบ่งๆกันใช้ ที่ปิดซาวน์โฮล ซื้อ 1 แผ่น ผมให้น้า 3 แผ่นไปเลย...5555 ไปแจกเพื่อนลองใช้ดู

CATKAWKONG

• member
5555 ยังอยู่ครบทุกอย่างเลยครับ ผมยังขายไม่ได้เลยซักรายการเดียว
เคลือบแล็คเก้อให้ได้ครับ คุณอยู่ใกล้ปากเกร็ดรึเปล่าครับ ถ้าให้ผมส่งให้
ตามรายการทั้งหมด ผมคิดค่าส่งรวมทั้งหมด แค่ 80 บาทพอดครับ...

โทรหาผมเบอร์นี้นะครับตอนนี้ผมทำงานอยู่ครับแต่โทรมาได้เลย
    02-5841591  ต่อ 31736    ราเชนทร์   ครับ
ถ้าน้าCATKAWKONG ซื้อเยอะขนาดนี้ เดี๋ยวผมแถม ซัดเิดิล อีโบนี่ โรดวูด นัทอีโบนี่ ไปให้ลองใช้เลยครับ
ผมทำเอง แบ่งๆกันใช้ ที่ปิดซาวน์โฮล ซื้อ 1 แผ่น ผมให้น้า 3 แผ่นไปเลย...5555 ไปแจกเพื่อนลองใช้ดู
.
 อ้ากกกก ไม่ต้องแถมให้หรอกจ้า ส่งฟรีจะดีมาก ล้อเล่นนะคะ
มีกีต้าแค่สองตัวเองคะ ไม่รู้จะไปแจกใครไม่มีเพื่อนนักดนตรีเลย
นัทแซดเดิ้ลไม้เคยลองอิโบนี่บ้างละคะ ทำให้เสียงแหลมลดลง^^ แต่สึกไวมากทนแรงกดสายไม่ไหว
อีกอย่างขี้เกียจเซทแอกชั่นใหม่ด้วยคะ ช่างทำมาดีแล้ว อิอิ
ปุ๊กอยุ่ ศาลายาคะ.

อยากได้จิงๆ2รายการคะ
1 ปิดซาวน์โฮล เหนว่าน้ำหนักเบา ปรับpuข้างล่างได้ เสียงเปล่าไม่อับก็โอเคละคะ กันหอนโด่ยยยย อิอิ
2.ขาตั้งจะเอาพกไปซ้อมกับเพื่อนๆคะ ลุกไปพัก จะได้มีที่วาง เด่ววางบนเก้าอี้ ตกแตก เปนรอย แย่เลย
ถามอีกข้อที่ว่าน้ำหนักค่อนข้างมาก~เท่าไหร่คะ. ถ้าโอเคสัก 2-3ขีด จัดมาคะ เคลือบแลกเกอร์เบยยย

rachen

• member
 อ้าววว สาวๆเหรอนี่ ถ้างั้นส่งให้ฟรีเลยครับ 5555 ชอบจังผู้หญิงเล่นกีตาร์เท่อ่ะ...
 ขาตั้ง น้ำหนักประมาณนะ 3-4 ขีดครับ

CATKAWKONG

• member
อ้าววว สาวๆเหรอนี่ ถ้างั้นส่งให้ฟรีเลยครับ 5555 ชอบจังผู้หญิงเล่นกีตาร์เท่อ่ะ...
 ขาตั้ง น้ำหนักประมาณนะ 3-4 ขีดครับ
คะ เอาๆคะ ขาตั้งเคลือบเงา สลัก ชื่อ catkawkong no.3 มั้ยนะ อิอิ
กับแผ่นอุด1 คะ รวมเปน 580฿ นะคะ ขอเลข บช ด้วยคะ ส่งมาที่เบอร์ 081-3564647 ก็ได้คะ

rachen

• member

เขียนด้วยหมึกสีดำ ประมาณนี้ได้ใหมครับ น้องปุ๊ก ?