Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ขาตั้งกีตาร์พับได้ 800 บาท ((มี 2 ตัว)) ZEN Guitar Stand 1500 บาท  (อ่าน 28984 ครั้ง)

elinoy

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:34:03 »
555555 ขอบคุณครับน้า elinoy
ทุกครั้งที่ผมโพสขาย จะมีน้า elinoy มาช่วยคอมเม้นให้ทุกครั้งเลย ดีใจมากครับ และขอบคุณมากจริงๆ
ผมชอบทำ อุปกรณ์ ที่เกี่ยวกับกีตาร์เองครับ

อันนี้ที่ปิดซาวน์โฮล แบบปรับ Sonitone ได้ครับ ถ้าน้า elinoy สนใจผมให้ฟรีครับ ขอแค่ค่าส่ง EMS 30 บาท ก็พอ

ถ้าปรับทุกอย่างลงตัวแล้วผมอุดหนุนแน่นอนครับ กลัวแต่ว่าถึงตอนนั้นจะมีออเดอร์จนทำไม่ทันสิครับ เหอๆๆๆ

55555 ไม่ไช่ขาตั้งกีตาร์ครับน้า elinoy
ผมหมายถึง ที่ปิดซาวน์โฮล เผื่อน้าสนใจเอาไปลองใช้ ผมให้ฟรีครับ ให้น้าคนเดียว ขอแค่ค่าส่งไปให้ครับ...

ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับผม ผมขอรับไว้ละกัน ส่งเลขบัญชีมาได้เลยครับผม
อมยิ้ม

rachen

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 19:22:33 »
ผมด้วยนะครับนาเชน เหอะๆๆๆสวยครับสวย
5555 น้าตู่  ของน้าได้ชัวอยู่แล้ว ผมทำไว้หลายตัว ตามสไตน์ผม คนอื่นเขาทดลองทำตัวเดียว ผมทดลองทำ
5 ตัวเลย...

จุดขายอยู่ที่ความเป็น ทำมือ ถ้าผมเป็นเจ้าของผลิตภัณฑ์ รวมถึงเป็นคนใช้ ผมชอบแล้ว
ถ้าเนียนเกินไป นั่นเป็นอุตสาหกรรม
ขอบคุณครับน้าฟ้าฉายไมโครโฟน

ได้ cooperstand เป็นต้นแบบปะครับน้า อันนี้ราคาจับต้องได้ ช่วยเชียร์ของไทยครับ
ขอบคุณครับน้าguitartaro

ไอเดียดีมากเรยครับผม สวยจัง
ขอบคุณครับน้าfriendny222

rachen

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 19:24:25 »
555555 ขอบคุณครับน้า elinoy
ทุกครั้งที่ผมโพสขาย จะมีน้า elinoy มาช่วยคอมเม้นให้ทุกครั้งเลย ดีใจมากครับ และขอบคุณมากจริงๆ
ผมชอบทำ อุปกรณ์ ที่เกี่ยวกับกีตาร์เองครับ

อันนี้ที่ปิดซาวน์โฮล แบบปรับ Sonitone ได้ครับ ถ้าน้า elinoy สนใจผมให้ฟรีครับ ขอแค่ค่าส่ง EMS 30 บาท ก็พอ

ถ้าปรับทุกอย่างลงตัวแล้วผมอุดหนุนแน่นอนครับ กลัวแต่ว่าถึงตอนนั้นจะมีออเดอร์จนทำไม่ทันสิครับ เหอๆๆๆ

55555 ไม่ไช่ขาตั้งกีตาร์ครับน้า elinoy
ผมหมายถึง ที่ปิดซาวน์โฮล เผื่อน้าสนใจเอาไปลองใช้ ผมให้ฟรีครับ ให้น้าคนเดียว ขอแค่ค่าส่งไปให้ครับ...

ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับผม ผมขอรับไว้ละกัน ส่งเลขบัญชีมาได้เลยครับผม

น้าelinoy ขอที่อยู่น้าเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวผมส่งไปให้เลยดีกว่า 5555 ค่าโอนตังค์คงมากกว่าค่าส่งอีก...

rachen

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 19:28:04 »
น้าอ้วนครับ ผมลองปรับความกว้างตามที่น้าบอกแล้วนะครับ ลองชมตามรูปนะครับน้า
เดี๋ยวผมจะถอดมาขัดกระดาษทรายให้งานมันเนียนๆ นะครับน้า

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 22:17:14 »
น้า Rachen ครับ โอเคเลยครับ เอาตามนี้เลย เท่มาก  เดี๋ยวคงจะนัดไปรับราวเย็นวันศุกร์ตามที่คุยไว้ ถ้าจะกรุณาแจ้งเลขบัญชีธนาคารมาก่อนได้ก็จะขอบคุณมาก เกรงใจจริงๆเลยอยากโอนให้ก่อนเลย วันนี้กลางวันน้า Rachen แกน่ารักมาก อุตส่าห์โทรไปคุยหารือกันก่อน  ขอบคุณอีกครั้งครับ

rachen

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 22:54:30 »
น้า Rachen ครับ โอเคเลยครับ เอาตามนี้เลย เท่มาก  เดี๋ยวคงจะนัดไปรับราวเย็นวันศุกร์ตามที่คุยไว้ ถ้าจะกรุณาแจ้งเลขบัญชีธนาคารมาก่อนได้ก็จะขอบคุณมาก เกรงใจจริงๆเลยอยากโอนให้ก่อนเลย วันนี้กลางวันน้า Rachen แกน่ารักมาก อุตส่าห์โทรไปคุยหารือกันก่อน  ขอบคุณอีกครั้งครับ

5555 น้าอ้วนครับ เย็นวันศุกร์ น้ามาดูของก่อน พอใจ ค่อยจ่ายตังค์ครับ น้าอุสาต์กรุณามารับเองถึงที่ เดี๋ยวผมมีของเล็กๆน้อยๆ
แถมให้ด้วยครับ เผื่อน้าได้ลองใช้ ที่ปิดซาวน์โฮล กะ แซดเดิล นัท อีโบนี่ ที่ผมทำเองครับน้า....

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 23:02:38 »
ยอมรับในความพยายามอีกครั้งครับ^^ชื่นชมจากใจเลย
MUGEN_guitar_SHOP

elinoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 23:32:19 »
วรชัย แก้วเจียรนัย
เลขที่ 5 ถ.มิตรถาพ ต.หนองสาหร่าย
อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130

ป.ล. ขอบคุณมากครับสำหรับ Guild GAD-140 เอ้ย ที่ปิดซาวโฮลครับ
อมยิ้ม

rachen

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 23:50:47 »
ยอมรับในความพยายามอีกครั้งครับ^^ชื่นชมจากใจเลย
ขอบคุณครับน้าตั้ม มูเก้น  ไว้ผมจะไปอุดหนุนร้านน้านะครับ มีของน้าใช้เยอะเลย ร้านน้า

เลขที่ 5 ถ.มิตรถาพ ต.หนองสาหร่าย

ป.ล. ขอบคุณมากครับสำหรับ Guild GAD-140 เอ้ย ที่ปิดซาวโฮลครับ
น้าelinoy พรุ่งนี้ผมจะส่งไปให้นะครับ GAD 40C  เอ๊ยยย ที่ปิดซาวน์โฮล ครับ ของเล็กๆน้อยๆ แต่ทำให้ได้เพื่อน...
น้าใช้ GUILD อยู่รึเปล่าครับ ผมจะได้ให้ตัวที่เป็น โลโก้ ไป มันสวยดี เท่ด้วย...

elinoy

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 00:29:34 »
ขอบคุณครับน้าตั้ม มูเก้น  ไว้ผมจะไปอุดหนุนร้านน้านะครับ มีของน้าใช้เยอะเลย ร้านน้า

น้าelinoy พรุ่งนี้ผมจะส่งไปให้นะครับ GAD 40C  เอ๊ยยย ที่ปิดซาวน์โฮล ครับ ของเล็กๆน้อยๆ แต่ทำให้ได้เพื่อน...
น้าใช้ GUILD อยู่รึเปล่าครับ ผมจะได้ให้ตัวที่เป็น โลโก้ ไป มันสวยดี เท่ด้วย...

เอาตัวไหนก็ได้ครับน้า แล้วแต่น้าเลยครับ

ป.ล.ร้านน้าตั้มอย่าไปเลยครับเตือนไว้ก่อน อาจหมดตัวได้เพราะมีแต่ของดีๆๆ
อมยิ้ม

dodejung

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 14:43:52 »
สวยมาก คิดได้ไง รีบไปจดสิทธิบัตรด่วนเลยครับ

kon_av

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 18:00:03 »
....สวยคับ น่าใช้ด้วย....ไอเดียดีมากคับ...

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 18:05:56 »
รับ Order มั้ยครับน้า ... น่าสน  8)

ศิลป์ พุทธิจริต

• member
  • เล่นไม่ต้องเก่ง แต่เล่นให้มีความสุขก็พอ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 20:53:20 »
ทำเองครับน้า panit
ทำจากฟองน้ำ เบา เนื้อนิ่ม เนียน เซฟกีตาร์ครับ แก้ปัญหาเรื่อง Fishman sonitone ปรับไม่ได้ แต่ผมคิดออกแบบให้ปรับได้ครับ สะดวกมาก....

ครับ ขอบคุณครับ น้าราเชน กระทู้นี้ได้ความรู้ดีจริงๆครับบบ
Tnv360 / gad 50 / d1

rachen

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 04:26:02 »
สวยมาก คิดได้ไง รีบไปจดสิทธิบัตรด่วนเลยครับ
ขอบคุณครับน้าdodejung

....สวยคับ น่าใช้ด้วย....ไอเดียดีมากคับ...
ขอบคุณครับน้าkon_av

ทำเองครับน้า panit
ทำจากฟองน้ำ เบา เนื้อนิ่ม เนียน เซฟกีตาร์ครับ แก้ปัญหาเรื่อง Fishman sonitone ปรับไม่ได้ แต่ผมคิดออกแบบให้ปรับได้ครับ สะดวกมาก....

ครับ ขอบคุณครับ น้าราเชน กระทู้นี้ได้ความรู้ดีจริงๆครับบบ
ขอบคุณครับน้าpanit

รับ Order มั้ยครับน้า ... น่าสน  8)
ไม่รับ Order ครับน้าdewwy ต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าน้าdewwy ชอบ ทิ้งเบอร์โทรไว้ครับ ถ้าผมทำเสร็จอีกตัว
ผมจะโพสขายอีกครับ แต่ผมจะเสนอขายน้าdewwy เป็นคิวแรก ถ้าน้าสนใจ
ตัวแรกนี้เป็นของน้าอ้วนคิวแรกครับ ถ้าน้าอ้วนขอผ่าน ผมถึงจะขายคนอื่นครับ 
( แต่ละตัวมันจะไม่เหมือนกันเป๊ะๆครับไม่ไช่ทำแบบโรงงานครับ ต้องขอโทษค้วยครับ ) 

kornguild1

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็มีคม
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 23:10:08 »
จะรอซื้อ Revision 2
ม่วนแท้เหลา

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 23:33:13 »
เพิ่งไปรับของจากน้าราเชนทร์มาเมื่อเย็นนี้ น้าแกใจดีมาก ต้อนรับอย่างดีทั้งครอบครัวเลย นอกจากของที่ใช้งานดีสมใจแล้ว ยังมีของแถมอีกเพียบ ฝีมือจากน้าแกทั้งนั้น น่าสนับสนุนจริงๆครับ  แต่ใครจะสั่งของต้องใจเย็นรอได้นิดนะครับ เพราะน้าแกทำจากใจรัก อาศัยเวลาว่างจากงานประจำมาทำสิ่งที่ชอบ ขอเชียร์และสนับสนุนครับ

elinoy

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 00:41:39 »
เพิ่งไปรับของจากน้าราเชนทร์มาเมื่อเย็นนี้ น้าแกใจดีมาก ต้อนรับอย่างดีทั้งครอบครัวเลย นอกจากของที่ใช้งานดีสมใจแล้ว ยังมีของแถมอีกเพียบ ฝีมือจากน้าแกทั้งนั้น น่าสนับสนุนจริงๆครับ  แต่ใครจะสั่งของต้องใจเย็นรอได้นิดนะครับ เพราะน้าแกทำจากใจรัก อาศัยเวลาว่างจากงานประจำมาทำสิ่งที่ชอบ ขอเชียร์และสนับสนุนครับ

นี่แหละครับความสุขเล็กๆๆ ได้ทำสิ่งที่ตัวเองรัก น่าสนับสนุนนครับ อีกอย่างเป็นงานแฮนเมดมีชิ้นเดียวในโลกด้วยเหอๆๆ ว่าแต่ถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างนะคร๊าบบบบ
อมยิ้ม

Tommy_Guide

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 03:17:17 »
งดงามมากๆเลยคับ ^^ ว่าจะอุดหนุนสักชิ้น (ขาตั้ง) ไม่ทราบว่าผลิดทันไหมครับ ^^
ของผมกีต้าร์ทรง D คับ

rachen

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:09:08 »
จะรอซื้อ Revision 2

น้ากร เป็นอย่างไรบ้างน้อ ถ้าวันว่างๆยังไง แวะมาเล่นบ้างเน้อ…
5555 ขอบคุณอย่างสูงเลยครับน้าอ้วน ผมก็ได้ฟังเพลงฝีมือน้าอ้วนด้วย และได้รับรู้ประสบการณ์ดีๆเกี่ยวกับกีตาร์จากน้าอ้วนเยอะเลย ดีใจจังที่ของที่เราทำด้วยใจรัก ได้ไปอยู่กับคนที่ชอบ….

นี่แหละครับความสุขเล็กๆๆ ได้ทำสิ่งที่ตัวเองรัก น่าสนับสนุนนครับ อีกอย่างเป็นงานแฮนเมดมีชิ้นเดียวในโลกด้วยเหอๆๆ ว่าแต่ถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างนะคร๊าบบบบ
น้าelinoy ผมส่งของไปให้แล้วนะครับเมื่อวาน ของน่าจะไปถึงวันนี้นะครับ ผมส่ง EMS ไป…
งดงามมากๆเลยคับ ^^ ว่าจะอุดหนุนสักชิ้น (ขาตั้ง) ไม่ทราบว่าผลิดทันไหมครับ ^^
ของผมกีต้าร์ทรง D คับ
รบกวนจองไว้ก่อนแล้วกันครับน้าTommy_Guide ถ้าน้าชอบ ถ้าผมทำเสร็จ ผมจะโพสให้น้าดูของก่อนตัดสินใจครับ
คนซื้อต้องเห็นและพอใจในสินค้าก่อนครับ 5555 งานแบบนี้ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจในฝีมือผมเท่าไรครับ …