Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ขาตั้งกีตาร์พับได้ 800 บาท ((มี 2 ตัว)) ZEN Guitar Stand 1500 บาท  (อ่าน 28985 ครั้ง)

rachen

• member
ขาย ขาตั้งกีตาร์  พับได้  งาน Hand made ทำจากไม้สน หนา 2 เซนติเมตร
พับแล้วจะหนา ประมาณ 4 เซนติเมตร

800 บาท + ค่าส่ง EMS 100 บาท  ( ถ้าอยู่ใกล้ มารับเองได้ 800 บาทครับ )

ZEN Guitar Stand 1500 บาท ค่าส่ง EMS 200 บาท

((((((( Arm แบบใหม่นะครับ ))))))))

ขาย ขาตั้งกีต้า  ZEN Guitar Stand  เป็นสไตน์ ZEN ครับ เนื่องจากผมชอบปลูก บันไซ เลยอยากลองทำ ขาตั้งแนว ZEN  ขายดูครับ แบบ เรียบง่าย สวยงาม มั่นคง

ขอขายราคา  1500 บาท

เผื่อมีคนสนใจงานแนวนี้บ้างหนะครับ.... ตัวทำจากไม้เฟอร์นิเจอร์ ดัดรูปตัว L ส่วนหัวที่ล็อกกีตาร์ และ ฐาน ทำจากไม้สนครับ

1900

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:39:20 »
เป็นกําลังใจให้ครับ  น่าจะลงสีย้อมไม้ซะหน่อย เก็บงานอีกนิดน่าจะเนี๊ยบขึ้นนะครับ ;D

rachen

• member
Re: ขาย ขาตั้งกีตาร์ พับได้ ไม้พาเหรด ทำเอง.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:44:38 »
ขอบคุณครับน้า 1900 สำหรับคำแนะนำดีๆ พอดีเพื่อนอยากได้เลยให้ลองทำให้หนะครับ ผมทำไว้หลายอัน อันนี้อันที่2 เลยลองเอามาขายดู เผื่อมีคนอยากได้ครับ...

elinoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 20:17:30 »
เรื่อง design ได้ละครับเหลือเก็บรายละเอียดนิดหน่อย ก็เนี๊ยบและครับ
อมยิ้ม

rachen

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 20:44:13 »
555555 ขอบคุณครับน้า elinoy
ทุกครั้งที่ผมโพสขาย จะมีน้า elinoy มาช่วยคอมเม้นให้ทุกครั้งเลย ดีใจมากครับ และขอบคุณมากจริงๆ
ผมชอบทำ อุปกรณ์ ที่เกี่ยวกับกีตาร์เองครับ

อันนี้ที่ปิดซาวน์โฮล แบบปรับ Sonitone ได้ครับ ถ้าน้า elinoy สนใจผมให้ฟรีครับ ขอแค่ค่าส่ง EMS 30 บาท ก็พอ

ศิลป์ พุทธิจริต

• member
  • เล่นไม่ต้องเก่ง แต่เล่นให้มีความสุขก็พอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 21:20:45 »
ทุกครั้งที่ผมโพสขาย จะมีน้า elinoy มาช่วยคอมเม้นให้ทุกครั้งเลย ดีใจมากครับ และขอบคุณมากจริงๆ
ผมชอบทำ อุปกรณ์ ที่เกี่ยวกับกีตาร์เองครับ

อันนี้ที่ปิดซาวน์โฮล แบบปรับ Sonitone ได้ครับ ถ้าน้า elinoy สนใจผมให้ฟรีครับ ขอแค่ค่าส่ง EMS 30 บาท ก็พอ

ว้าวว ที่ปิดซาวโฮว ปรับได้ เยี่ยมครับ ซื้อที่ไหนหรอครับน้า ส่วนขาตั้งกีต้าร์ desigh เยี่ยมเลย ครับ ลงสีย้อมไม้อีกเยี่ยมเลยครับ ชื่นชมในผลงาน handmade ของน้าจริงๆครับบบ
Tnv360 / gad 50 / d1

rachen

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 21:30:59 »
ทำเองครับน้า panit
ทำจากฟองน้ำ เบา เนื้อนิ่ม เนียน เซฟกีตาร์ครับ แก้ปัญหาเรื่อง Fishman sonitone ปรับไม่ได้ แต่ผมคิดออกแบบให้ปรับได้ครับ สะดวกมาก....

tuggs

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 22:48:06 »
ขาตั้งกีต้าร์ จดสิทธิบัตรได้เลยนะเนี่ย
....................

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 22:53:17 »
ว่าว copper stand thailand hand made ^^ สุโค้ย
MUGEN_guitar_SHOP

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 23:53:31 »
ขอปรบมือให้กับความพยายามและฝีมือครับ สำหรับผมสีไม้เช่นนี้ก็สวยดีแล้ว เพียงเก็บงานตามเหลี่ยมมุมอีกเล็กน้อยก็โอเคแล้ว  แต่อีกประการที่ขอเรียนเสนอให้ลองรับไปปรับดูนะครับ คือผมดูจากรูปรู้สึกว่า ช่วงฐานที่รองรับบั้นท้ายกีต้าร์เมื่อกางแล้วดูจะแคบไปหน่อย หากเป็นกีต้าร์ไซส์เล็กก็ไม่เท่าไร แต่หากเป็น Dreadnaught หรือ Jumbo ก็จะดูแคบไปและทำให้ความมั่นคงน้อยลงไปนิดนึง ผมคิดว่าระยะที่พอเหมาะของความกว้างขาตั้งเมื่อกางออกเต็มที่แล้ว วัดจากช่องว่างด้านในควรจะห่างกันประมาณ 9 1/2นิ้ว หรือ 25 ซ.ม.โดยประมาณ  อันนี้จะวัดจากขาตั้ง K&M รุ่น Wave10ที่ผมใช้อยู่ทุกตัวนะครับ  หากปรับได้ตามนี้จะขอรับไปทดลองใช้ดูสักตัวหนึ่งก่อน ยินดีไปรับเองถึงปากเกร็ดครับ

rachen

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:00:37 »
ขอบคุณครับน้าmegatuggs น้าน้าตั้ม มูเก้น

rachen

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:06:01 »
ขอปรบมือให้กับความพยายามและฝีมือครับ สำหรับผมสีไม้เช่นนี้ก็สวยดีแล้ว เพียงเก็บงานตามเหลี่ยมมุมอีกเล็กน้อยก็โอเคแล้ว  แต่อีกประการที่ขอเรียนเสนอให้ลองรับไปปรับดูนะครับ คือผมดูจากรูปรู้สึกว่า ช่วงฐานที่รองรับบั้นท้ายกีต้าร์เมื่อกางแล้วดูจะแคบไปหน่อย หากเป็นกีต้าร์ไซส์เล็กก็ไม่เท่าไร แต่หากเป็น Dreadnaught หรือ Jumbo ก็จะดูแคบไปและทำให้ความมั่นคงน้อยลงไปนิดนึง ผมคิดว่าระยะที่พอเหมาะของความกว้างขาตั้งเมื่อกางออกเต็มที่แล้ว วัดจากช่องว่างด้านในควรจะห่างกันประมาณ 9 1/2นิ้ว หรือ 25 ซ.ม.โดยประมาณ  อันนี้จะวัดจากขาตั้ง K&M รุ่น Wave10ที่ผมใช้อยู่ทุกตัวนะครับ  หากปรับได้ตามนี้จะขอรับไปทดลองใช้ดูสักตัวหนึ่งก่อน ยินดีไปรับเองถึงปากเกร็ดครับ

โอ้...ขอบคุณครับน้าOldiesHunter ที่อธิบายมาให้ละเอียดเลย ขอบคุณมากๆครับ ปรับให้กางได้อีกครับ เลื่อนตัวล็อกการกาง ที่เป็นสแตนเลทด้านหลังสูงขึ้น ก็จะกางเพิ่มได้อีกครับ
 งานไม้พาเหรด มันต้องมีรอยแตกบ้าง ตราประทับบ้าง ผมชอบเนื้อไม้ขัดกระดาษทรายเนียนๆแค่นั้นพอครับ ผมว่ามันArt ดีหนะครับ
แต่ผมก็ไม่ลืมการเซ็พตัวกีตาร์สุดๆเลย

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:25:30 »
อ้างจาก: rachen link=topic=40745.msg544763#msg544763 date=139447
[/quote

โอ้...ขอบคุณครับน้าOldiesHunter ที่อธิบายมาให้ละเอียดเลย ขอบคุณมากๆครับ ปรับให้กางได้อีกครับ เลื่อนตัวล็อกการกาง ที่เป็นสแตนเลทด้านหลังสูงขึ้น ก็จะกางเพิ่มได้อีกครับ
 งานไม้พาเหรด มันต้องมีรอยแตกบ้าง ตราประทับบ้าง ผมชอบเนื้อไม้ขัดกระดาษทรายเนียนๆแค่นั้นพอครับ ผมว่ามันArt ดีหนะครับ
แต่ผมก็ไม่ลืมการเซ็พตัวกีตาร์สุดๆเลย

ถ้าอย่างนั้น รบกวนน้า rachen กรุณาปรับเลื่อนตัวล็อคให้ได้ระยะห่างตามที่ผมเรียนไว้ หากทำได้ผมขอจองก่อน 1 ตัว เสร็จเมื่อไหร่กรุณา PM แจ้งผมหรือ SMS แจ้งที่เบอร์ 095-159-5659 ก็ได้ ผมชื่ออ้วนครับ เมื่อพร้อมแล้วผมจะโทรนัดหมายเพื่อไปรับของครับ

rachen

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:31:32 »
ครับน้าอ้วน พรุ่งนี้ผมจะแจ้งไปครับ แล้วจะโพสรูปให้ดูก่อนตัดสินใจนะครับ
อยากให้มารับเอง ไม่อยากขายแพง แต่มันทำยากเหมือนกันครับกว่าจะได้
ไม่เน้นการขายครับ แค่อยากให้คนที่ชอบ เพราะมีเพื่อนผมคนนึง เขาชอบ
ให้ผมทำให้ครับ...

elinoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:57:18 »

ถ้าปรับทุกอย่างลงตัวแล้วผมอุดหนุนแน่นอนครับ กลัวแต่ว่าถึงตอนนั้นจะมีออเดอร์จนทำไม่ทันสิครับ เหอๆๆๆ
อมยิ้ม

rachen

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:05:29 »

ถ้าปรับทุกอย่างลงตัวแล้วผมอุดหนุนแน่นอนครับ กลัวแต่ว่าถึงตอนนั้นจะมีออเดอร์จนทำไม่ทันสิครับ เหอๆๆๆ

55555 ไม่ไช่ขาตั้งกีตาร์ครับน้า elinoy
ผมหมายถึง ที่ปิดซาวน์โฮล เผื่อน้าสนใจเอาไปลองใช้ ผมให้ฟรีครับ ให้น้าคนเดียว ขอแค่ค่าส่งไปให้ครับ...

Mr.Eakaluk

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:10:27 »
ผมด้วยนะครับนาเชน เหอะๆๆๆสวยครับสวย
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:35:43 »
จุดขายอยู่ที่ความเป็น ทำมือ ถ้าผมเป็นเจ้าของผลิตภัณฑ์ รวมถึงเป็นคนใช้ ผมชอบแล้ว
ถ้าเนียนเกินไป นั่นเป็นอุตสาหกรรม
大家好,我叫意風泰國人

#null#

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:41:14 »
ได้ cooperstand เป็นต้นแบบปะครับน้า อันนี้ราคาจับต้องได้ ช่วยเชียร์ของไทยครับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 08:40:26 »
ไอเดียดีมากเรยครับผม สวยจัง
Rock"N"Roll Forever