Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เอาใหม่ๆ ) อยากได้กีต้าร์ เล่นกลางคืน แรง ๆซักตัว ช่วยแนะนำหน่อยคร้าบ บ  (อ่าน 8495 ครั้ง)

nhoy

• member
ด้วยความยินดีครับน้า KAMIRNLD

nhoy

• member
คือ ตอนนี้ เพิ่งขึ้นปี 1
ก็เลยคิดจะหางานทำ โดยการเล่นดนตรีกลางคืน
ได้เงินมาก้อนนึง อยากได้กีต้าร์คู่ใจซักตัวครับ
ผมค่อนข้างชื่นชมน้า KAMIRNLD ครับ ที่คิดเรื่องหางานทำ  ผมว่าเราหากีต้าร์ในระดับที่เราจะใช้งานได้ตามที่น้าๆ แนะนำไว้ในหน้าแรกดีกว่าครับ  มีหลายๆ รุ่นที่เสียงไม่แพ้กีต้าร์ระดับสูงๆ ขึ้นไปเลยครับ  ลองดูคราฟเตอร์รุ่น GAE-18/N ก็ได้นี่ครับใช้ได้ดีทีเดียว ราคาอยู่ท่ี 14,000 ครับ

KAMIRNLD

• member
  • wish you were here.
ช่ายแล้วครับพี่ nhoy 
ที่พี่ ๆ แนะนำไว้ในหน้าแรก ผมไปลองฟังเสียง ฟังรีวิว บ้างบางตัวแล้วครับ
แทบจะไม่ผิดหวังเลย ที่เข้ามาสมัครสมาชิกที่นี่ )

พี่ nhoy  อย่าเรียกผมว่า  น้า สิครับ 55 5
ดู แก๊ แก่ ^^

iamapo

• member
  • อาชีพหลักคือจกตาคนดู 55
หาตัวพอกลางๆหมื่นกว่าเอาไว้ลุยๆซักตัวจะดีกว่าไหมครับ ภาคปรีแอมป์ดีๆก้แจ่มแล้ว แล้วค่อยหาซ์้อตัวดีๆไว้เล่นที่บ้านแล้วออกงานใหญ่ เพราะของผมรอยมาหลายตัวแล้วจากการเล่นกลางคืน เมาบ้างหรือลูกค้ามาขอเล่นบ้าง 55+ แต่ที่สำคัญกีต้าจะแพงหรือถูกอยู่ที่เราเล่นมากกว่าครับ มีพี่คนนึ่งเล่นที่ร้านผมเล่นแกยังใช้ f-210 ติดปรีartechอยู่เลย แต่เล่นโคตรเทพ กีต้าผมแพงกว่า3เท่าผมไม่รู้จะเอาหัวไปมุดที่ไหนครับพี่น้องง 55+

TOM1869

• member
อยาก เห็น กีต้าร์ เล่น กลางคืน แรงๆ งบ 45000 บาท จังเลย ได้แล้วถ่าย ภาพมา show หน่อย จ้า
Line id: 081-8718003

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
หากีตาร์ตัวละหมื่นกว่าๆ แล้วเงินที่เหลือ ไปซื้อแอมป์ซักลูกนึง เพราะส่วนมากเครื่องที่ร้าน มีแอมป์์เน่าๆให้เล่น ..... แล้วก็กำตังค์ไว้ซื้อ DI ด้วย..... เผลือ ซื้อ ipad เอาไว้เก็บเนื้อเพลง กับคอร์ด.....
ซื้อกีตาร์อย่างเดียวไม่จบนะครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

TMosaic

• member
ตอนแรก ตั้งงบ ไว้ 45000
พวกพี่ ๆ เขาบอก ควรเอา ปิ๊กอัพเจ๋ง ๆ  ไม่จำเป็นต้อง all solid เพราะ เสียดายของ

พวกพี่ เลยแนะนำ ให้เอา แค่ solid top  ก็ เจ๋ง แล้ว
ถูกครับ  all solid พวกที่เป็นศิลปินหรือที่มีฝีมือแล้วครับคิดถูกผมก็คิดว่าจะหาซื้อกีต้าซักตัวเหมือนกัน งบประมาณนี้แหละ

KAMIRNLD

• member
อยาก เห็น กีต้าร์ เล่น กลางคืน แรงๆ งบ 45000 บาท จังเลย ได้แล้วถ่าย ภาพมา show หน่อย จ้า

ได้เลยครับ น้า TOM    แต่คงจะซื้อราคาไม่ถึงงบหรอกครับ ^^

KAMIRNLD

• member
หากีตาร์ตัวละหมื่นกว่าๆ แล้วเงินที่เหลือ ไปซื้อแอมป์ซักลูกนึง เพราะส่วนมากเครื่องที่ร้าน มีแอมป์์เน่าๆให้เล่น ..... แล้วก็กำตังค์ไว้ซื้อ DI ด้วย..... เผลือ ซื้อ ipad เอาไว้เก็บเนื้อเพลง กับคอร์ด.....
ซื้อกีตาร์อย่างเดียวไม่จบนะครับ

เป็นความคิดเห็นที่เข้าท่ามากเลยครับ

Beatles Beatles

• member

+ 1 

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
มาเป็นสาวก Gae 18 n ด้วยกันซะดีดีครับ ^^

KAMIRNLD

• member
มาเป็นสาวก Gae 18 n ด้วยกันซะดีดีครับ ^^

5555  ไว้เจอกันครับ

KAMIRNLD

• member
ถ้าซื้อมาแล้ว เดี๋ยว ถ่ายรูปลงเลย 5 5

toku

• member
  • Depapepe's fan

darkoper

• member
รอชม ด้วยคนจ้า