Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เอาใหม่ๆ ) อยากได้กีต้าร์ เล่นกลางคืน แรง ๆซักตัว ช่วยแนะนำหน่อยคร้าบ บ  (อ่าน 8496 ครั้ง)

KAMIRNLD

• member
  • wish you were here.
อยากให้พี่ ๆ น้า ๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นในการเลือกซื้อหน่อยครับ บ
ขอแบบ ทน  ๆ ลุย ได้หมด ครับ

ขอบคุณ มาก ครับ )

yod69

• member
ovation ครับ ทนดี ลุยก็ดี อยู่บนเวทีก็ดีไปใหญ่ ส่วนรุ่นแล้วแต่งบครับ

KAMIRNLD

• member
หืม ม  เอาแบบที่ ลุยแล้ว ไม่เสียดายของอะครับ 55

พอจะมีรุ่นไหนตอบโจทย์ไหม

TOM1869

• member
Veelah V1DECE  หรือ OMCE  ครับ
Line id: 081-8718003

TMosaic

• member
ovation ผมว่าแน่นกว่า Veelah นะครับ สำหรับเล่นกลางคืนเลย ovationเดี๋ยวจะแน่นำรุ่นให้นะครับ

ohm_pea

• member
จันทาร ดีกว่า จันไร

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
cort earth100 nat ลฺยได้สบายราคาเบาหวิวครับ 
MUGEN_guitar_SHOP

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
โอเวชั่น มันดีตรงที่ ไม่ง้อตู้ หรือ เครื่งเสียงครับ ปรับง่าย ปัญหาน้อย

แต่ถ้าจะเอาแบบไม้ ผมแนะนำให้เป็นทรง เดรทน๊อท ไว้ก่อนครับ ครอบคลุม ทุกสไตล์  ส่วนจะเป็นยี่ห้ออะไรนั้น แนะนำ ให้ตั้งงบไว้ก่อน แล้ว ไปตระเวน ลองได้เลยครับ

ปล. ภาคไฟฟ้า ควรเป็นแบบ แอคทีฟ นะครับ คือ แบบที่ใช้ ถ่าน 9 V. เลี้ยงวงจร สัญญานจะแรงครับ

nhoy

• member
อยากให้พี่ ๆ น้า ๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นในการเลือกซื้อหน่อยครับ บ
ขอแบบ ทน  ๆ ลุย ได้หมด ครับ

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่น้า KAMIRNLD ได้บอกจุดประสงค์และงบไว้ที่ 45,000 ผมจึงเรียนแนะนำไปอย่างหนึ่ง     แต่สำหรับกระทู้นี้ผมจะขอเรียนแนะนำในอีกลักษณะหนึ่งซึ่งค่อนข้างไปในลักษณะกีต้าร์ที่ใช้งานตามจุดประสงค์ของน้า  ลองดูคราฟเตอร์ GAE-18/N หรือ JE-18 /N ครับ หรือพวกวีล่าห์ หรือโอเวชั่น Celebrity หรือทาคามิเนะซีรี่ D กับซีรี่ G  กีต้าร์ดังกล่าวนี้ล้วนเหมาะที่จะเป็นคู่มือของน้าตามที่ต้องการ ลองเลือกดูนะครับ

nantfa

• member
อ้า.... martin d-28 marquis

แรง ๆซักตัว    ตัวนี้โครตร เเรง  555+

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ohm_pea

• member

แรง ๆซักตัว    ตัวนี้โครตร เเรง  555+

อิอิ อ้า.....ก็ของเขาแรง อิอิ
จันทาร ดีกว่า จันไร

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ขอแบบ ทน  ๆ ลุย ได้หมด ครับ

ดูท่าแล้วน้าแกต้องการแบบทนทานจริงๆเลยเหรอครับ งั้นต้องovationเลยครับน้า..ข้างหลังเป็นไฟเบอร์ไม่ต้องกลัวจะแตกหัก..เล่นแล้วเควี้ยงลงพื้นก็มันส์ไปอีกแบบ..ตอบโจทย์น้าได้เต็มๆครับ..

KAMIRNLD

• member

ดูท่าแล้วน้าแกต้องการแบบทนทานจริงๆเลยเหรอครับ งั้นต้องovationเลยครับน้า..ข้างหลังเป็นไฟเบอร์ไม่ต้องกลัวจะแตกหัก..เล่นแล้วเควี้ยงลงพื้นก็มันส์ไปอีกแบบ..ตอบโจทย์น้าได้เต็มๆครับ..

55 55  เรียก ผมน้า เลยหรอเนี่ย
ผมเพิ่ง 19 เองคร้าบ บ

KAMIRNLD

• member

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่น้า KAMIRNLD ได้บอกจุดประสงค์และงบไว้ที่ 45,000 ผมจึงเรียนแนะนำไปอย่างหนึ่ง     แต่สำหรับกระทู้นี้ผมจะขอเรียนแนะนำในอีกลักษณะหนึ่งซึ่งค่อนข้างไปในลักษณะกีต้าร์ที่ใช้งานตามจุดประสงค์ของน้า  ลองดูคราฟเตอร์ GAE-18/N หรือ JE-18 /N ครับ หรือพวกวีล่าห์ หรือโอเวชั่น Celebrity หรือทาคามิเนะซีรี่ D กับซีรี่ G  กีต้าร์ดังกล่าวนี้ล้วนเหมาะที่จะเป็นคู่มือของน้าตามที่ต้องการ ลองเลือกดูนะครับ

มีพี่ ๆ หลายคนแนะนำเหมือนกันเลยครับ วีล่าห์ กับคราฟเตอร์
สงสัย คงต้อง ไปลองหามาโดน แล้วครับ ))

KAMIRNLD

• member
ตอนแรก ตั้งงบ ไว้ 45000
พวกพี่ ๆ เขาบอก ควรเอา ปิ๊กอัพเจ๋ง ๆ  ไม่จำเป็นต้อง all solid เพราะ เสียดายของ

พวกพี่ เลยแนะนำ ให้เอา แค่ solid top  ก็ เจ๋ง แล้ว

KAMIRNLD

• member

ราคาประมาณเท่าไหร่ หรอ ครับ แล้วมีภาคไฟฟ้า ไหมครับ ?

nhoy

• member
ตอนแรก ตั้งงบ ไว้ 45000
พวกพี่ ๆ เขาบอก ควรเอา ปิ๊กอัพเจ๋ง ๆ  ไม่จำเป็นต้อง all solid เพราะ เสียดายของ

พวกพี่ เลยแนะนำ ให้เอา แค่ solid top  ก็ เจ๋ง แล้ว
อยู่ที่จุดประสงค์ของเราครับ ว่าเราจะซื้อกีต้าร์เพื่อนำไปใช้งาน หรือเพื่อการสะสม   ถ้าเพื่อใช้งานแล้ว เราไปซื้อกีต้าร์รุ่นสูง ราคาแพงและเป็น all solid สิ่งที่ตามมาคือต้องคอยระวังดูแลรักษาอย่างทะนุถนอม ซึ่งไม่เหมาะกับสภาพการใช้งานแบบลุยๆ ครับ   แต่ถ้าเรามีกีต้าร์ไว้เล่นไว้ใช้แล้วหลายๆ ตัวและต้องการหากีต้าร์ดีๆ มาสะสมอย่างนี้ละก็ หากีต้าร์ hi-end ราคาแพงๆ เป็น all solid หรือสั่งเป็นพวก custom ไปเลย ก็เป็นอีกกรณีหนึ่งครับ

nhoy

• member

ราคาประมาณเท่าไหร่ หรอ ครับ แล้วมีภาคไฟฟ้า ไหมครับ ?
คำว่า marquis ที่เขียนตามท้ายรุ่นต่างๆ ของ Martin เป็นรุ่นที่สูงรองจาก โกลเด้น อีร่า ซึ่งโครงสร้างจะเหมือนกัน แต่ปัจจุบันไม่ทำรุ่น โกลเด้น อีร่า แล้วครับ    ราคาของรุ่น marquis จึงค่อนข้างสูงกว่ารุ่นธรรมดา โดย D28 marquis จะอยู่ในระดับเลขหกหลักต้นๆ ครับ  แล้วกีต้าร์ระดับดังกล่าว Martin จะไม่ทำเป็นภาคไฟฟ้ามาให้จากโรงงานครับ

KAMIRNLD

• member

คำว่า marquis ที่เขียนตามท้ายรุ่นต่างๆ ของ Martin เป็นรุ่นที่สูงรองจาก โกลเด้น อีร่า ซึ่งปัจจุบันไม่ทำรุ่น โกลเด้น อีร่า แล้วครับ    ราคาของรุ่น marquis จึงค่อนข้างสูงกว่ารุ่นธรรมดา โดย D28 marquis จะอยู่ในระดับเลขหกหลักต้นๆ ครับ  แล้วกีต้าร์ระดับดังกล่าว Martin จะไม่ทำเป็นภาคไฟฟ้ามาให้จากโรงงานครับ

หืม งั้นผมคงไม่มีปัญญา 55

ขอบคุณพี่มากนะครับที่ช่วยชี้แนะ

KAMIRNLD

• member
คือ ตอนนี้ เพิ่งขึ้นปี 1
ก็เลยคิดจะหางานทำ โดยการเล่นดนตรีกลางคืน
ได้เงินมาก้อนนึง อยากได้กีต้าร์คู่ใจซักตัวครับ