Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครต้องการปล่อยปิ๊คอัพไม่เกิน4,000บ้างไหมคะ  (อ่าน 999 ครั้ง)

Fluorescence

• member
น้าท่านไหนเบื่อปิ๊คอัพ อยากแบ่งให้คนงบน้อย โพสไว้ได้เลยนะคะ
สนใจแบบคาดหรืออะไรก็ได้ที่เจาะแค่ก้นกีตาร์ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

OldiesHunter

• member
Re: มีใครต้องการปล่อยปิ๊คอัพไม่เกิน4,000บ้างไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 22:39:09 »
ไม่ทราบน้อง Fluorescence จะติด Pick Up เพื่อเอาไปใช้เล่นเวทีจริง หรือ เล่นในบ้านและออกงานกันเองในหมู่เพื่อนฝูงญาติมิตรครับ หากเป็นแบบคาดและเจาะเพียง End Pin ตามที่ระบุมา ถ้าเล่นแบบกันเองก็อยากแนะให้ลองยี่ห้อ Vertech ซึ่งเป็น Active Pickup ราคาย่อมเยา มี 3 รุ่น ถูกสุดราคาพันต้นๆ รองลงมาก็พันปลาย นี่มีรุ่นใหม่แบบ 3 ทาง มีทั้งระบบ Single Coil, แผ่นเซ็นเซอร์ Sound Board, และแถมมี Microphone มาให้ด้วย โดยจะมีสวิทช์ ที่จะ blend ทั้ง 3 ระบบตามใจเราได้ด้วย Music Collection มีขายครับ ราคาที่ว่านี่เป็นของใหม่นะครับ อยู่ในงบที่บอกมาด้วย ผมลองใช้อยู่ 2 รุ่น คุณภาพคุ้มราคาครับ  แต่ถ้าจะเอาออกงานหรือเล่นเป็นเรื่องเป็นราว ผมก็ยังแนะนำ L.R Baggs M80 หรือรุ่น M1A ซึ่งเป็น Active ทั้งหมด ตัว M80 อาจจะเกินงบไปพอควร  แต่ M1A ก็เกินมานิดนึง   ยี่ห้อนี้มีขายที่ธีระมิวสิค เวิ้ง  หรือ Music Cityเซ็นทรัลพระราม9 หรือซื้อกับน้าตะวัน Acoustic Shop ในหน้านี้ก็ได้ครับ ลดไปอีกไม่น้อย ของผมเองเผอิญยังไม่เบื่อ  แล้วก็ยังแยกกันติดอยู่หลายตัว ไม่งั้นจะแบ่งให้บ้างแล้ว  ความจริงแบบคาด Sound Hole ก็ยังมีอีกหลายรุ่นหลายนี่ห้อนะครับ  ผมเองก็ชอบแบบนี้มากเพราะไม่อยากเจาะ แต่โดยส่วนตัวหลังจากลองมาหลายรุ่นก็ชอบตามที่บอกแหละครับ เดี๋ยวยี่ห้ออื่นอาจมีน้าๆท่านอื่นมาแนะนำอีก หรือเอาที่เบื่อๆแล้วมาเสนอครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: มีใครต้องการปล่อยปิ๊คอัพไม่เกิน4,000บ้างไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:10:55 »
ของใหม่มือ 1 ราคา เริ่มต้น 1450.- กับ fishman
http://www.mugenguitarshop.com/FISHMAN-pickup
MUGEN_guitar_SHOP