Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Bangkok Mini Meeting ชาว Acousitc thai  (อ่าน 72261 ครั้ง)

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
Bangkok Mini Meeting ชาว Acousitc thai
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:48:12 »
เรียนเชิญสมาชิก อคูสติกไทย(Acousticthai.net) ที่รักในเสียงดนตรีกีต้าร์ ( กรุงเทพฯ และ ปริมลฑล )
พบปะสังสรรค์ แลกเปลียน พูดคุย แนะนำกัน (เฉพาะสมาชิกที่มี login)
วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011
ขอเลื่อนเร็วขึ้นเป็น วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011ครับ
 (เนื่องด้วยติดงานสัมมนา  วันที่ 24, 25 ครับ)
เปิดบ้านเริ่มพบปะสังสรรค์ 13:30 จนถึง 19:00 น. ครับ

ในวัน Meeting ผมจัดอาหารบริการ เป็น Bar B Q หมู ไก่ และ แยก เนื้อไว้ครับ
- จุดประสงค์ของงาน เพื่อพบปะ ทักทายเพื่อน ๆ ในชมรม Acoustic Thai
  (ใครเป็นใครทักทายกันตามอัธยาศัย)
- ใครมีประสบการณ์, เทคนิคอะไรดี  ก็แนะนำกันไปครับ
- ส่วนใครจะเดี่ยว ใครจะคู่ ใครจะเปิดอัลบัม สโล่ เชิญได้เลยครับ
  (ซื้อ Acoustic Guitar Amp Ultrasound15W เตรียมไว้แล้วครับ)
- ใครมีกีต้าร์ดี  กีต้าร์สวย  กีต้าร์เสียงสวรรค์  กรุณานำมาแจม แบ่งปันกันด้วยครับในงานนี้
  (ผมมีเตรียมไว้ต้อนรับบางส่วน)
- ใครสะดวกจะนำอะไรมาเพิ่มเติม หรือจะแจมอะไร แจ้งได้เลยนะครับ
- ใครมีแอมป์ roland AC33 หรือ AC60 มาร้่วมแจมได้ก็ดีครับ
- ใครมีไมค์พร้อมสายเอามาแจมด้วยก็ดีครับ (ขาดอยู่กำลังหาซื้อ)
- ส่วนใครต้องการอะไรเพิ่ม หรือ เพิ่มเติมอะไร แนะนำหลังไมค์ ได้ครับ 081-881-9955 เบิร์ท

ยังงัยช่วยลงชื่อและคอร์นเฟิร์มด้วยครับไว้ด้วยนะครับ จะได้เตรียมอาหารต้อนรับไว้ครับ      ฟรี

รายชื่อผู้มาร่วมที่คอนเฟิร์มแล้ว (ช่วยเช็คดูว่าผมขาดตกบกพร่องใครไปรึเปล่าครับ)
  1.   apinan14    น้าอภินันต์                         15.  tawanv
  2.   Otto                                                16.  suwapot
  3.   welovely007                                      17.  Kwang @ Uttaradit
  4.   P'za                                                 18.  Grhythm
  5.   ohm_pea                                          19.  wonderman  น้าโจ้
  6.   joker27                                            20.  mongkolreo  น้ามงคล กับ น้าประกิต
  7.   iTui                                                  21.  Gazette
  8.   taylor814aura                                     22.  kookgai
  9.   dho                                                  23.  
 10.  khunleban                                          24.
 11.  suksawatdeeclub
 12.  rookiele
 13.  kenggg
 14.  bossacafe

*กรุณาแต่งกายแบบเป็นกันเอง ไม่อนุญาติใส่ชุดทางการ(ชุดทำงาน)มานะครับ

สถานที่ meeting
หมู่บ้านเมืองทอง 2/1 ซอย พัฒนาการ74, ถนน พัฒนาการ,
แขวง/เขต ประเวศ, กรุงเทพฯ

ตรงเข้าหมู่บ้าน  เลี้ยวขวาตรงวงเวียน(สามเหลี่ยม)
มองซ้ายหาซอยบางพระ(ซอยสุดท้าย)
เลี้ยวซ้ายวิ่งเกือบสุดซอย บ้านเลขที่ 913
บ้านหลังที่ 4ซ้ายมือนับจากท้ายซอย

ยินดีต้อนรับทุกท่าน ทุกเพศ ทุกวัยครับ

สอบถามเส้นทางสถานที่ 081-881-9955 เบิร์ท ครับ
facebook.com/byrt21

apinan14

• member
Re: Mini Meeting พบปะสังสรรค์ กรุงเทพฯ และ ปริมลฑล ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:13:38 »
อภินันต์ คิว  1  อยากไปเจอน้าๆ กัน

TOM1869

• member
Re: Mini Meeting พบปะสังสรรค์ กรุงเทพฯ และ ปริมลฑล ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:14:37 »
ใครมาไม่ถูกเอา แผนที่ไปก่อน ละกัน

ไม่ถูกก็ใกล้เคียง ล่ะ

Line id: 081-8718003

brightt123

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:36:20 »
เจอแต่คนเล่นกีต้าร์ตีคอร์ดธรรมดาๆ อยากเห็นน้าๆเล่นกีต้าร์โปร่งเทพๆซักคนคงจะบุญตาแล้วครับ  อยากไปมากๆ แต่ติดอยู่ที่ไกลมว๊ากกก ๆ ครับ มีใครบ้านอยู่ไกล้ๆตลาดบางแคบ้างมั้ยเอ่ย 55+

goo.gl/VS15K

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:47:20 »
ขอบคุณแกนนำอย่างน้าเบิร์ทครับ น่ายกย่องยิ่งนัก ....
MUGEN_guitar_SHOP

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:53:00 »

ลงแผนที่เส้นทาง การเดินทาง ชัด ๆ ให้ด้วยครับ

ช่วยเห็นใจคนบ้านนอก เข้ากรุง  ที่อาจจะเข้ามาร่วมตื่นตา ตื่นใจ

เผื่อจะได้เตรียมข้าวสาร  หอม  พริก  กระเทียม  ผักสวนครัวริมรั้ว  มาฝาก...

Finger Picking Style

iTui

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:59:28 »
^
^
น้ากวางไปจริงป่าว?

เดี๋ยวผมเช็คคิวก่อนว่าติดไปประชุม ตจว. มั๊ย  ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ ไม่ไกลจากบ้านผมเลย  ;D

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:00:58 »

ลงแผนที่เส้นทาง การเดินทาง ชัด ๆ ให้ด้วยครับ

ช่วยเห็นใจคนบ้านนอก เข้ากรุง  ที่อาจจะเข้ามาร่วมตื่นตา ตื่นใจ

เผื่อจะได้เตรียมข้าวสาร  หอม  พริก  กระเทียม  ผักสวนครัวริมรั้ว  มาฝาก...

>>>>....  น้ากวางอย่าลืมชะลอมผลไม้ไว้บนรถเมล์นะครับ ...55....

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:09:08 »
^
^

เดี๋ยวผมเช็คคิวก่อนว่าติดไปประชุม ตจว. มั๊ย  ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ ไม่ไกลจากบ้านผมเลย  ;D

แค่เดินทางถึงหมอชิต  หรือหัวลำโพง  ก็ไปไม่เป็นแหล่ว...  
10 ปี ที่ผ่านมา  มากรุงเทพ  ไม่ถึง  10  ครั้ง
ดูแต่รูปกรุงเทพ ในหนังสือพิมพ์...   อิ..อิ..

ช่วยเห็นใจคนบ้านนอก เข้ากรุง  ที่อาจจะเข้ามาร่วมตื่นตา ตื่นใจ

เผื่อจะได้เตรียมข้าวสาร  หอม  พริก  กระเทียม  ผักสวนครัวริมรั้ว  มาฝาก...

>>>>....  น้ากวางอย่าลืมชะลอมผลไม้ไว้บนรถเมล์นะครับ ...55....

ระดับฝีมือ  ปรมาจารย์  คงจะเยอะ  เพราะไม่ได้เจอะเจอกัน นานนน...  มากกกก
คงต้องเตรียมใส่เข่งไป  ครับน้า...

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:15:13 »

แผนที่ครับ โทรมาถามได้นะครับ จะชี้แจงเส้นทางให้ครับ
เจอแต่คนเล่นกีต้าร์ตีคอร์ดธรรมดาๆ อยากเห็นน้าๆเล่นกีต้าร์โปร่งเทพๆซักคนคงจะบุญตาแล้วครับ  อยากไปมากๆ แต่ติดอยู่ที่ไกลมว๊ากกก ๆ ครับ มีใครบ้านอยู่ไกล้ๆตลาดบางแคบ้างมั้ยเอ่ย 55+

มาเถอะมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน มาสังสรรค์กันครับ

ขอบคุณแกนนำอย่างน้าเบิร์ทครับ น่ายกย่องยิ่งนัก ....
อยากเห็นคนกรุงเทพฯ รักกันครับ ไม่มีสี มีแต่เสียงดนตรีครับ
^
^

เดี๋ยวผมเช็คคิวก่อนว่าติดไปประชุม ตจว. มั๊ย  ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ ไม่ไกลจากบ้านผมเลย  ;D

แค่เดินทางถึงหมอชิต  หรือหัวลำโพง  ก็ไปไม่เป็นแหล่ว... 
10 ปี ที่ผ่านมา  มากรุงเทพ  ไม่ถึง  10  ครั้ง
ดูแต่รูปกรุงเทพ ในหนังสือพิมพ์...   อิ..อิ..

>>>>....  น้ากวางอย่าลืมชะลอมผลไม้ไว้บนรถเมล์นะครับ ...55....

ระดับฝีมือ  ปรมาจารย์  คงจะเยอะ  เพราะไม่ได้เจอะเจอกัน นานนน...  มากกกก
คงต้องเตรียมใส่เข่งไป  ครับน้า...

ดูแล้วถ้าไม่เข้าใจ น้ากวางโทรมาถามก็ได้ครับ  ยินดีมาก ๆ ครับ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:21:49 »
ใกล้บ้านครับเอาไว้วันงานคอนเฟริ์มอีกทีครับหมู่บานเดียวเฮียผมเลย
It's my...

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:50:28 »
มีค่าใช้จ่าย อะไร ยังไง เท่าไหร่หรอครับ ผมยังเรียนอยู่ ยังไม่ได้ทำงาน ต้องดูงบไว้ล่วงหน้าครับ อิอิ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 00:04:03 »
หูยยยย  ถ้าเป็นอาทิตย์ที่แล้ว..มีเฮ..
อยู่กรุงเทพ เยี่ยมพ่อ-แม่ พอลี

บ้านเราอยู่อ่อนนุช  ลาดกระบัง 20   วัดลานบุญ   แถวๆ พาซิโอ้  ครับ

aun_thanawut

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 00:09:34 »
อยากไปแต่ไปไม่ถูกครับ ผมเป็นโรคกลัวการขับรถในกรุงเทพครับ น้าเบิรด์

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 00:24:37 »
ไปด้วย คร๊าบบบ

Byrt21

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:00:11 »
ใกล้บ้านครับเอาไว้วันงานคอนเฟริ์มอีกทีครับหมู่บานเดียวเฮียผมเลย
ยินดีต้อนรับครับ

มีค่าใช้จ่าย อะไร ยังไง เท่าไหร่หรอครับ ผมยังเรียนอยู่ ยังไม่ได้ทำงาน ต้องดูงบไว้ล่วงหน้าครับ อิอิ
ฟรีครับ

หูยยยย  ถ้าเป็นอาทิตย์ที่แล้ว..มีเฮ..
อยู่กรุงเทพ เยี่ยมพ่อ-แม่ พอลี

บ้านเราอยู่อ่อนนุช  ลาดกระบัง 20   วัดลานบุญ   แถวๆ พาซิโอ้  ครับ
เอาน่า เที่ยวหน้า ^^

อยากไปแต่ไปไม่ถูกครับ ผมเป็นโรคกลัวการขับรถในกรุงเทพครับ น้าเบิรด์
โทรถามได้ครับ

ไปด้วย คร๊าบบบ
ยินดีครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:13:29 »
อยากจะบอกว่าน้าเบิร์ท เป็นคนใจดีมากๆครับ คุยสนุก ไม่ถือตัว

อยากไปจังเลยครับ ไว้มีโอกาส ต้องไปเจอกับน้าเบิร์ท ให้ได้ครับ

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:31:30 »
อยากจะบอกว่าน้าเบิร์ท เป็นคนใจดีมากๆครับ คุยสนุก ไม่ถือตัว

อยากไปจังเลยครับ ไว้มีโอกาส ต้องไปเจอกับน้าเบิร์ท ให้ได้ครับ

จริง  อ๊ะ  ป่าว..... 

ทำตัวให้ว่างไว้  ได้เลย....  ขอบอก

cross

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:32:25 »
ดูก่อนว่าติดธุระมั้ย
ถ้าว่างๆ  คงได้ไปครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:16:55 »
แล้วเจอกันนะพี่เบิร์ท จะไปหิ้วอะไรซักตัวกลับบ้าน อิอิอิ ^________^