Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Yamaha รุ่น ljx6ca (ระงับการขายก่อนครับ)  (อ่าน 2639 ครั้ง)

underdog666

• member
ต้องการ ขาย กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Yamaha รุ่น ljx6ca สภาพ 98 % ราคา 28,000 บาท ครับ จำใจขาย เพราะ ต้องการใช้เงินด่วนมาก กีต้าร์ตัวนี้เสียงดีมากทั้งเสียงเปล่า และออกแอมป์ ของอยู่หลัง ม. เชียงใหม่นะครับ ถ้าท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ 089 - 5572555 ชื่อ ต้องครับ 

สเปคกีตาร์
Body   Medium Jumbo Cutaway
Top   Solid Engelmann Spruce
Back   Rosewood
Side   Rosewood
Neck   Mahogany, Rosewood (3 ply)
Fingerboard   Ebony
Bridge   Ebony
Body Depth   100-125 mm (3 15/16"-4 15/16")
Nut Width   44 mm (1 3/4")
String Length   650 mm (25 9/16")
Tuners   Diecast Gold
Color   Natural
Finish   Gloss
Preamp   System57CB 3way A.R.T.

กีตาร์ทำการปรับแต่งมาแล้วนิดหน่อยเล่นง่ายกว่าเดิม ราคานี้รวม case ที่ติดมากับกีตาร์ตามรูป ที่ปิด sound hole ของ Yamaha แถมสาย D'Addario EJ 16 แล้วก็น้ำยาเช็ดบอดี้ ครับ ถ้าสนใจจริงๆโทรคุยสามารถลดได้อีกครับ

เดี๋ยวมาเพิ่มคลิปเสียงให้ฟังตอนดึกๆ ครับ

J.taka

• member
สวยครับอยากรู้สเป็กค์ไม้ด้วยครับ ;D

nhoy

• member
น่าเล่นมากครับ

maple123

• member
  • กวนอูอ่อนโลก ...
    • Facebook
ขออนุญาติตอบแทนเจ้าของกระทู้ครับ สำหรับ Specs ของตัวนี้ครับ
"จบเจ้าไม่เร้าหรือ"

underdog666

• member
ขออนุญาตดันกระทู้นะครับ

guitarbegin

• member
โอ้วอยากได้มากรุ่นนี้ สองหมื่นต้นๆคงสู้ แต่เชียร์เลยครับเสียงดีมากมาย
R . I . P

underdog666

• member
ขอระงับการขายก่อนนะครับ พอดีมีพี่ที่สนในจองไว้ครับ

jewaros

• member
งามมากครับ