Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวในกรณีที่คุณกฤต พรรณนา เข้ารับการรักษาโรคมะเร็งตับอ่อน..  (อ่าน 2722 ครั้ง)

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
อ้างอิง...ข่าวในกรณีที่คุณกฤต พรรณนา เข้ารับการรักษาโรคมะเร็งตับอ่อน..

...

ไม่นาน : กฤต พรรณนา [Full Song]

CD "เพลงไม่นาน และเพลงบ้าน ต้นไม้ รอยยิ้ม" Acoustic Version..

ระหว่างที่พี่กฤต พรรณนา หรือพ่อกฤตของน้องเพลงกำลังเข้ารับการรักษาโรคมะเร็งตับอ่อน..
ครอบครัวเราได้รับทั้งกำลังใจ และน้ำใจจากหลายคนที่พร้อมช่วยเหลือให้พวกเราผ่านวิกฤตนี้ไปได้

และสิ่งที่พวกเราจะตอบแทนความรักจากทุกคนได้ คงจะเป็นแค่บทเพลงของเราที่เขียนจากครอบครัวเรา

ขอบคุณที่ห่วงความรู้สึกกัน..
เวลาที่ใคร "ให้" อะไรโดยที่เราไม่ได้ร้องขอ..มันคือความเอื้ออาทรของเพื่อนมนุษย์..เราเข้าใจ

แต่วันนี้ เรายังมีเรี่ยวแรง มีความหวัง มีพลังที่จะทำอะไรตอบแทนได้บ้าง
ทั้งสองเพลงนี้ เป็นเพลงที่เรากับพี่กฤตเขียนด้วยกัน และเป็นเพลงของความรัก..
ที่จะมอบเพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจจากทุกคน
...
สั่ง CD ได้ที่เรา พร้อมแจ้งชื่อ ที่อยู่ จะทาง inbox
หรือ comment ก็ได้พร้อมวัน เวลาที่โอน
สองเพลงนี้..มีมูลค่าที่หัวใจ แต่คิดราคาไม่ได้ แล้วแต่ความสะดวกใจ

ลิ้งด้านล่าง สำหรับสั่งซื้อ/สนับสนุนซีดี ได้ที่ลิ้ง Facebook ล่างนี้... https://www.facebook.com/tor.j.supatcha/posts/10151969752753388:0
...

ขอบคุณมากค่ะ

สุพัชชา จีระตระกูล
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสำนักรัชโยธิน
เลขที่ 111-296252-6 ออมทรัพย์

Webmaster

• member

สำหรับอีกหนึ่งช่องทาง ที่ทางทีมงาน AcousticThai.Net จะทำ คือ...

1. กิจกรรมทางดนตรี  (รายละเอียดจะแจ้งเร็วๆ นี้ อยู่ในช่วงประสานงาน)

2. เสื้ออะคูสติกไทย (Polo) ตัวละ 499 บาท
โดยราคา/รายได้จากการจำหน่าย ทั้งหมด จะไม่มีการหักต้นทุนค่าใช้จ่ายใด ๆ
ทีมงานฯ จะมอบให้กับ คุณกฤต พรรณนา  ทั้งหมดครับ
รายละเอียดเรื่องเปิดจองเสื้อจะมาแจ้งเร็วๆ นี้ครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ให้ความสนับสนุนล่วงหน้า ครับ

webmaster

Webmaster

• member

รายละเอียดทั้งหมด ในกิจกรรมการช่วยเหลือ (ทั้งข้อ 1 และ 2) คุณกฤต พรรณนา
รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ อะคูสติกไทย  ติดตามข่าวสาร update ได้ 2 ช่องทาง

1. ทางแฟนเพจ

2. กระทู้ปักหมุด ในห้องพูดคุยทั่วไปนี้

ขอบคุณมากครับ

Rut_pro

• member
เป็นกำลังใจให้  ขอให้หาย แข็งแรงเหมือนเดิม

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ขอบคุณครับพี่จิมที่กรุณาแจ้งข่าวผมจะร่วมสนับสนุนเป็นกำลังใจทุกทางครับ  ;D ;D ;D

ปล. เสื้อผมขอให้มีไซร์ XXXL  ด้วยนะครับผมอยากสั่งมาแล้วผมใส่เสื้อดีๆแบบนี้จริงๆครับ ขอร่วมสั่งเสื้อ ห้าตัวครับ
noomxman

Webmaster

• member

ขอบคุณครับพี่จิมที่กรุณาแจ้งข่าวผมจะร่วมสนับสนุนเป็นกำลังใจทุกทางครับ  ;D ;D ;D

ปล. เสื้อผมขอให้มีไซร์ XXXL  ด้วยนะครับผมอยากสั่งมาแล้วผมใส่เสื้อดีๆแบบนี้จริงๆครับ ขอร่วมสั่งเสื้อ ห้าตัวครับ

สวัสดีครับน้าหนุ่ม .............ถ้าสนับสนุน 5 ตัว ....size XXXL ฺbig size เนี่ย ต้องทำให้แน่นอน : )

1900

• member
เป็นโครงการที่ดีครับ xl 1 ตัวไว้ก่อนเลยครับ;D

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

สวัสดีครับน้าหนุ่ม .............ถ้าสนับสนุน 5 ตัว ....size XXXL ฺbig size เนี่ย ต้องทำให้แน่นอน : )

ขอบคุณมากครับที่ทำโครงการดีๆแบบนี้ ................ถ้าทางร้านเขาไม่มีไซร์ XXXL ขอเป็น XXL ก็ใด้นะครับ ;D

noomxman

kiti2339

• member
ขอเป็นกำลังใจให้พี่กฤตหายไว ๆ นะครับ
จะขอสนับสนุนเสื้อสัก 2 ตัวนะครับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
หายใว้ๆๆน่ะคับ
Rock"N"Roll Forever

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
เสื้ออะคูสติกไทย (Polo) ตัวละ 499 บาท
อุดหนุน 2 ตัว ครับ (หญิง-ชาย)
ช่วยกันคนละไม้คนละมือ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Webmaster

• member

สั่งซื้อ "เสื้ออะคูสติกไทย" ได้แล้ว
ที่ กระทู้ http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=40553.0

OldiesHunter

• member
ผมขอเตรียมอุดหนุนด้วยอีกคนครับ และถ้ามีโปโลไซส์ใหญ่แบบน้าหนุ่มขอ  ผมเอาด้วย 2 ตัวครับ  แต่ของผมท่าจะต้อง 4XL เสียมากกว่าละครับ

Webmaster

• member

เรียนน้า OldiesHunter ครับ

เสื้อ polo ยกเลิกการทำ เนื่องจากราคาสูงพอควรเลย และใช้เวลานานกว่า
จึงเลือกทำเฉพาะ คอกลม ครับ ....ขอบพระคุณมากๆครับที่ตั้งใจสนับสนุนครับ

OldiesHunter

• member
ok ครับ เดี๋ยวผมไปอุดหนุนคอกลมแทนเพื่อช่วยเหลือคุณกฤต แม้จะไม่มีเบอร์ที่ผมใส่ได้ก็ตาม เดี๋ยวตามไปอีกกระทู้ครับ  ขอบคุณครับน้าจิม

nhoy

• member
เป็นกำลังใจให้ "คุณกฤต" แข็งแรงขึ้นโดยเร็ววันนะครับ

g_imp

• member
  • ~~~
ขอเป็นกำลังใจให้ คุณกฤต หายไวๆครับผม

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
แวะเวียนมาให้กำลังใจครับ
MUGEN_guitar_SHOP