Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: "อุทาหรจากการนำกีตาร์ไปติดตั้ง Pickup และปรับแต่ง"  (อ่าน 22275 ครั้ง)

SONK

• member
ว่าจะนำกีตาร์ไป set up ที่ร้านละแวกนั้นเหมือนกันครับ รบกวนขอทราบด้วยครับ [email protected] ขอบคุณมากครับ

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
Webmaster ครับ

ถ้าไม่พูดชื่อ เล่าแต่เรื่องพร้อมรูปและประกอบนี่ไม่ผิดกติกาใช่ไม๊ครับ

มีเรื่องอยากเล่าบ้างครับ

ไม่มีปัญหาครับ ขอเพียงอย่าเอ่ยชื่อบุคคล และร้าน ในเวบบอร์ด
ซึ่ง เวบไซด์ฯ ไม่อยากเข้าไปมีส่วนเกี่ยวข้องในข้อพิพาท
เพราะเรื่องเล่าถึงปัญหาต่างๆนั้น... ทางเว็บไซด์ไม่ได้อยู่ในเหตการณ์ จึงไม่รู้ในข้อเท็จ/จริง

อาจจะพบปัญหา...พรบ. คอมพิวเตอร์ (ด้านกฏหมาย) การฟ้องร้อง ฯลฯ
ซึ่งเว็บไซด์ และ ผู้โพสต์ข้อความ ต้องระมัดระวัง นะครับ
คดีหมิ่นประมาท เว็บไซด์นี้ เคยโดนพ่วงหางเลขไปแล้วเมื่อหลายปีก่อน

ยกเว้น...ข้อพิพาทนั้นๆ ได้มีหลักฐานชัดเจน-->และดำเนินการสู่กระบวนการกฎหมายแล้ว

Delivery shop

• member
  • 086-8101600 / 099-7476028 ช่างเอก
มาเก็บข้อมูลครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ
โมฯ-setup และรับ-ส่ง

jokermanu

• member
จะมีคนกล้าไปใช้บริการอีกไหมเนี่ย ขนาดจะซื้อของยังกลัวเป็นของปลอมเลย สำหรับผมตอนนี้

cross

• member
เปิดเมล์ดู  ถึงบางอ้อ.....เลย

มิหน่า  พักนี้ไม่ค่อยเห็นช่างท่านนั้นในนี้ แหะๆๆๆ  (แค่นี้ก็เสียเครดิตแล้วครับ) 

หมดแล้ว  ความน่าเชื่อถือ   

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

yokybear

• member
ตอนนี้รู้แล้วครับว่าร้านอะไร เรื่องฝีมือการซ่อมอาจยังไม่ดีพอ พอรู้ผมก็ไม่กล้าเอาguitar สุดที่รักไปset แต่ยังไงผมเชื่อมั่นในคุณภาพสินค้าครับ อุดหนุนมาตลอด อันนี้ส่วนตัวผม ว่าไม่เก๊ชัวร์  ผมพูดตามเนื้อผ้านะครับ เรื่องสินค้ายังผมก็อุดหนุนตามเดิม

J.taka

• member
เห็นใจครับเเต่สำหรับผมถ้าเป็นเเซดเดิ้ลผมจะทำเองค่อยลดลงที่ละน้อยๆครับถ้าเป็นช่างที่ไม่ค่อยปราณีตมันก็จะทำของเสียหายครับส่วนภาคไฟฟ้าคิดว่าถ้าต้องการจริงๆต้องหาติดมาจากโรงงานครับไม่เสียของไม่ใช่กีต้าร์ดัดเเปลงเวลาขายออกขายง่ายกว่าครับ

ing.101

• member
รบกวนขอด้วยครับ แถวดอนเมืองพอดี เผื่อหลงเข้าไป set up      [email protected]

มะเอก

• member
ขอด้วยนะครับ ผมพอเดาๆ ออก แต่เกรงว่าจะใช่  :'( [email protected]

mr.music

• member
ขอด้วยครับ..อยากรู้  [email protected]

hallynews

• member
ขอด้วยครับ..อยากรู้  [email protected]

kwanbiggun

• member
ขอด้วยครับ ไม่อยากคาดเดา เดี่ยวถ้าไม่ใช่ขะเสียหายครับ [email protected]

Smith14

• member

yuhncity

• member
ได้รับการติดต่อจากช่างที่ทำกีตาร์

ประเด็นดังนี้
1. ช่างเขาโทรมาขอโทษ.......เรื่องนี่ถือว่ากล้าหาญ ต้องชื่นชม
2. เขาจะขอชดใช้ค่าซ่อม ซึ่งผมคิดว่าไม่จำเป็น มันไม่กี่ร้อย แต่เพื่อความสบายใจของเขา ผมคงให้ช่างท่านนั้นไปซื้อเสื้อที่ช่วยพี่กฤตมาให้ผมแทน
3. ช่างพยายามอธิบายเรื่องที่เกิดขึ้น ซึ่งผมไม่เห็นด้วยทั้งหมด แล้วก็ให้ช่างที่ทำกีตาร์ให้ผมออกแล้ว แต่ไม่ลงรายละเอียด.........คะแนนตกในข้อนี้
4. และข้อหนึ่งซึ่งทำให้ผมเห็นถึงความรับผิดชอบ คือ ช่างเขาไม่ต้องการให้ผมลบกระทู้นี้ และให้ผมอธิบายสิ่งที่คุยกันตามจริง
และผมอยากให้เรื่องนี้เก็บไว้เป็นอุทาหรเพื่อนๆทุกท่าน

เราเรียนรู้อะไรบ้าง?

ช่างคนนั้นได้เรียนรู้ถึงผล มีคนบอกว่าต้องทำให้ดีที่สุดแม้แต่จุดที่มองไม่เห็น และเราต้องรับผิดชอบผลที่เราทำในวันใดวันหนึ่ง
ส่วนผมก็เรียนรู้ว่าทุกอาชีพมีมืออาชีพ

ผมยินดีที่ช่างแสดงความรับผิดชอบมา แม้ว่าเขาควรจะทำให้ดีตั้งแต่ต้น
จะขอติดตามดูการพัฒนาของช่างท่านนี้ต่อไปและขอเป็นกำลังใจให้

peak

• member
ขอด้วยครับ [email protected]
ขอบคุณครับ
Acoustic only

jokermanu

• member
นับถือเจ้าของกระทู้จริงๆครับ ใจเย็นมาก
ถ้าเป็นผมนี่ คงจะเดือดไปแล้วหละครับ
ยิ่งกีต้าร์ตัวโปรด มาทำเสียๆหายๆแล้วก็จากไป
T_T

free_willy

• member
อยู่ดอนเมือง ดูเครื่องบินขึ้นลงทุกวัน ขอข้อมูลด้วยครับ [email protected]

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ยินดีด้วยครับที่สามารถปรับความเข้าใจกันใด้และจบลงด้วยดี  ;D ;D ;D

ปล.ขอบคุณครับสำหรับกระทู้ดีๆที่สามารถเก็บใว้เป็นอุทาหรณ์สอนใจใด้
noomxman

Krapkaew

• member
ยินดีด้วยครับ จบด้วยดี
สังคมบ้านไม้ มีสุภาพบรุษอยู่เยอะ
กล้าทำ กล้ารับ
กล้ารับ ก็ให้อภัย

giggscii

• member
ได้รับการติดต่อจากช่างที่ทำกีตาร์

2. เขาจะขอชดใช้ค่าซ่อม ซึ่งผมคิดว่าไม่จำเป็น มันไม่กี่ร้อย แต่เพื่อความสบายใจของเขา ผมคงให้ช่างท่านนั้นไปซื้อเสื้อที่ช่วยพี่กฤตมาให้ผมแทน

;D ;D ;D นับถือเลยครับ แก้ปัญหาโดยไม่ใช้อารมณ์เลยจริงๆ