Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: "อุทาหรจากการนำกีตาร์ไปติดตั้ง Pickup และปรับแต่ง"  (อ่าน 22288 ครั้ง)

mai_911

• member
เสียใจด้วยนะครับ ผมเข้าใจเลย

ผมเคยเจอแย่กว่านี้มากครับ.อยากเล่าคันปาก แต่ที่เหมือนจะมีกองเชียร์เค้าอยู่เยอะ เป็นช่างที่มีชื่อเสียงมากด้วย ชื่อเสียงแย่ๆก็เยอะแต่คนไม่ค่อยรู้

เดี๋ยวนี้อะไรที่ทำเองได้ ทำเองหมด ทำพังเองยังดีกว่าให้คนที่อ้างว่าเป็น"ช่าง"ทำพัง

จริงครับ ร้านมีชื่อเสียง แฟนคลับเยอะ ตอนแรกที่ผมโดนผมก็ไม่ได้บอกใครเพราะเข้าใจว่าอาจจะแจ๊คพอตเพราะไม่เคยเห็นใครบ่น
แต่พอไปคุยกันเองนี่ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นแทบจะเป็นปกติเลยครับจากร้านนี้ื 555555
คงต้อวหลังไมค์อย่างเดียวครับ อิอิ

Kai Acoustic™

• member
น้า yuhncity ครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ผมอยากทราบชื่อร้าน เผื่ออนาคตซื้อกีต้าร์ใหม่ หรือต้องการปรับแต่งอะไร จะได้ระมัดระวังมากขึ้นครับ ทางอีเมล์น่าจะดีที่สุดครับ..

[email protected] 

yuhncity

• member
น่าจะโดนกันเยอะครับ

วันละเป๊ก

• member

ผมเคยเจอแย่กว่านี้มากครับ.อยากเล่าคันปาก แต่ที่เหมือนจะมีกองเชียร์เค้าอยู่เยอะ เป็นช่างที่มีชื่อเสียงมากด้วย ชื่อเสียงแย่ๆก็เยอะแต่คนไม่ค่อยรู้

เดี๋ยวนี้อะไรที่ทำเองได้ ทำเองหมด ทำพังเองยังดีกว่าให้คนที่อ้างว่าเป็น"ช่าง"ทำพัง

จริงครับ ร้านมีชื่อเสียง แฟนคลับเยอะ ตอนแรกที่ผมโดนผมก็ไม่ได้บอกใครเพราะเข้าใจว่าอาจจะแจ๊คพอตเพราะไม่เคยเห็นใครบ่น
แต่พอไปคุยกันเองนี่ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นแทบจะเป็นปกติเลยครับจากร้านนี้ื 555555
คงต้อวหลังไมค์อย่างเดียวครับ อิอิ

คนที่ผมโดนมา ไม่น่าจะใช่คนเดียวกันกับกระทู้นี้นะครับ แต่เป็นอีกคนที่ค่อนค่างมีคนรู้จักเยอะ เคยลงหนังสือ ออกทีวี เค้าบอกเค้าซ่อมได้หมด :-X :-X

MUI

• member
ผมอยู่ดอนเมือง เล่นกีต้าร์โปร่งมาตั้งแต่น้าหงาตั้งวงใหม่ ๆ

แต่ไม่ยักกะรู้ว่า ดอนเมือง มีร้านปรับแต่งกีต้าร์ด้วย

ขายด้วย ยิ่งงงครับ

Kai Acoustic™

• member
ขอบคุณน้า yuhncity  ได้รับคำตอบแล้วครับ..

;D

Piyawat.H

• member
ผมบอกข้อมูลทั้งหมดครับ
ว่าสายเบอร์อะไร รุ่นไหน ความสูงแบบไหน ไม่ตีแฟรต (ถ้าเป็นกีตาร์ไฟฟ้าอาจจะตีได้บ้างถ้าเสียงออกแอมป์ไม่ได้ยินครับ)
แต่ที่ช่างคนนั้นทำมันทำลายอาชีพตนเองครับ
Re-Setup ออกมาดี ลูกค้ารับแล้วมีแววตาพี่พึงพอใจ ถ้ายังไม่ได้มาตรฐานยอมเปลี่ยน Saddle
ยังดีกว่าเสียความน่าเชื่อถือ  ถือว่าเป็นการซื้อบทเรียน และบอกกล่าวกันนะครับ

mai_911

• member
ผมอยู่ดอนเมือง เล่นกีต้าร์โปร่งมาตั้งแต่น้าหงาตั้งวงใหม่ ๆ

แต่ไม่ยักกะรู้ว่า ดอนเมือง มีร้านปรับแต่งกีต้าร์ด้วย

ขายด้วย ยิ่งงงครับ

จริงๆแล้วไม่เชิงดอนเมืองครับ แต่ถ้าบอกชื่อถนนมันเจาะจงมากเลยครับ บอกแล้วรับรองว่าพาดพิงตรงตัว ซึ่งจริงๆแล้วคงไม่มีใครอยากมาดิสเครดิตกันครับ 555555

yokybear

• member
ร้านที่ว่า บอกผ่านผมทาง เมล์หน่อยได้มั้ยครับ ผมว่าจะไปแถวๆนั้นเหมือนกันจะใช่ที่ๆจะไปรึป่าว รบกวนด้วยนะครับ

bigbrown

• member
น่ากลัวมากครับ แต่ก็อย่างว่าเรื่องแบบนี้พูดออกสื่อไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร
ถ้าไม่เป็นการลบกวนช่วยบอกผมหน่อยนะครับ [email protected]
ถึงผมไม่ได้อยู่ กทม.แต่เวลาจะซื้ออุปกรณ์หรือซ่อมกีต้าร์ก็กทม.ตลอดครับรบกวนด้วยคับ

nong

• member

คนที่ผมโดนมา ไม่น่าจะใช่คนเดียวกันกับกระทู้นี้นะครับ แต่เป็นอีกคนที่ค่อนค่างมีคนรู้จักเยอะ เคยลงหนังสือ ออกทีวี เค้าบอกเค้าซ่อมได้หมด :-X :-X

ช่างที่พี่เป๊กโดนมา จนบัดนี้มันยังไม่โอนค่ากีต้าร์ ราคา 8000 บาทมาให้ผมเลยครับ นี่ก็ผ่านมากว่าปีแล้วครับ เห็นได้ชัดว่าชื่อเสียงที่ได้มามีแต่คำคุย กับการหลอกชาวบ้านกินไปวันๆ

Nut000

• member
Oh ขอบคุณมากครับที่แชร์ ใช่ร้านที่คิดจะไปทำอยู่หรือเปล่า น้าท่านใดรู้แล้วรบกวนขอชื่อร้านหน่อยครับ ขอบคุณครับ

3lue Label

• member
รบกวนบอกชื่อร้านหน่อยครับ

pangkungman

• member
  • :)
รบกวนขอทราบร้านด้วยครับ กลัวเหมือนกันครับ
;)

1900

• member
เท่าที่สังเกตุพวกเราชาวบ้านไม้ใจดีกันมาก ถ้าเป็นที่อื่นทําแบบนี้กับหลายๆคนนี่ต้องอย่างน้อยดัดนิสัยหรือประจานไปแล้ว
มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียแต่ข้อเสียจะเยอะกว่ามากคนที่ทําไม่ดี โกง หรืออะไรก็แล้วแต่ก็จะได้ใจครับ

pannpower

• member
  อยากทราบจุงเบย อิอิ  ^____^ ร้านไหนหว่าเพื่อหลงไปทำ อิอิ

bigbrown

• member
ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวผมอุดหนุนอุปกรณ์ร้านนี้บ่อย มากๆครับ
แถมยังแนะนำคนแถวบ้านเยอะด้วยครับ แต่ยังเคยคิดว่าอยากจะนำกีต้าร์ไปทำร้านนี้อยู่เหมือนกัน
ขอบคุณมากครับ กลัวไปเลยครับ :-[

Krapkaew

• member
ถ้าช่างคิดว่า กีตาร์ทุกตัวที่เค้าซ่อมเป็นของเค้าเองก็คงจะดีครับ
เห็นใจ  ทุกท่าน ที่ซ่อมมา แล้วไม่ได้ดั่งใจ.
กรณี คุณเป็ก ผมอ่านแล้ว  ขนลุก
เอ้อ. ใจเค้า ใจเรา.

mawmeow

• member
น่ากลัวเหมือนกันครับ กีตาร์ไม่ว่าจะถูกรึแพงมันก็เป็นของรักของหวงนะครับ

หนูนาพาเพลิน

• member
น้ายุ่นฝากลงภาพครับ