Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Guild D150 กับ Yamaha LL16 เลือกอะไรดี (แก้้แล้วครับ all solid เหมือนกัน)  (อ่าน 5539 ครั้ง)

pootalaynoy

• member
มีงบอยูประมาณ 30,000 มองไว้สองรุ่นนี้ เลือกตัวไหนดีครับ งานจีนทั้งคู่ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ 
รบกวนอีกที

J.taka

• member
Re: Guild D150 กับ Yamaga LL6 เลือกอะไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 20:18:10 »
มันคนล่ะspec นะคับ น่าจะประกบกับ ll16 มากกว่าครับเเต่ราคามันอาจจะต่างกัน L6 เป็นเเค่ทอปโซลิด

Moko

• member
Re: Guild D150 กับ Yamaga LL6 เลือกอะไรดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 20:23:16 »
ผมเลือก Guild D150 ครับ เพราะมีรุ่นนี้อยู่พอดี เล่นตีคอร์ดดีมากครับ เสียงเบสดุดันมาก เล่นเบื่อแล้ว ขายง่ายกว่า LL16 ด้วยครับ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ว่าเจ้าของกระทู้ชอบเล่นแนวไหนด้วยครับ
^Easy Man^

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
Guild D150 เรยคับ สำหรับผม
Rock"N"Roll Forever

pootalaynoy

• member
โทษที ผมพิมพ์เร็วไปหน่อย D150 vs LL16 ครับ

atkik

• member
โทษที ผมพิมพ์เร็วไปหน่อย D150 vs LL16 ครับ
มวยคู่นี้ผมเเชียร์ LL16 ครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เป็นยี่ห้อและรุ่นที่ผมใฝ่ฝันเลยว่าจะต้องได้ครอบครอง แต่พอมีตังก็มักจะกระโดดข้ามไปเล่นแบรนอื่นที่สูงกว่า แต่ในใจก็ยังอยากจะได้ LL16 อยู่เท่าทุกวันนี้ ระบายความในใจนิสนึงครัช อิ อิ เรื่องเสียงผมไม่เคยลองสองรุ่นนี้ ส่วนเรื่องความสวยงามให้ LL16 กินขาดครับ  ;) ;)

Piyawat.H

• member
เชียร์ Guild D-150 ครับ ป้ายแดง@26,100 แถมปิ๊ค ถ้างบ 30k+นิดหน่อย เอาตัว D-150CE. น่าจะคุ้ม

pootalaynoy

• member
วันนี้ ผมเห็น   LL16 ลดสุดสุด ราคา 31,500 บาทครับ มือหนึ่ง แต่เหลือตัวเดียว ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต  มือหนึ่งแต่รอยเยอะไปหน่อย เลยลังเล 

atkik

• member
วันนี้ ผมเห็น   LL16 ลดสุดสุด ราคา 31,500 บาทครับ มือหนึ่ง แต่เหลือตัวเดียว ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต  มือหนึ่งแต่รอยเยอะไปหน่อย เลยลังเล
ตัวนี้ผมไปด้อม ๆ มอง ๆ มาหลายทีหลายหนแล้วครับ แต่ ผบ. หน้าบูดหน้าบึ้งใส่ทุกที

nagul

• member
Guild d150 หนึ่งเสียงครับ

J.taka

• member
มันอยู่ที่เราครับว่าจะซื้อกีต้าร์ด้วยเหตุผลอะไรครับยี่ห้อ รูปลักษณ์ หรือเสียง ผมเคยไปลองยี่ห้อวอชเบริน ผลิตเกาหลีทันทีกรีดนิ้วลงไปเท่านั้นชอบเลย เสียงใสกิ๊กเลยอีกใจก็ลังเลเลยไปได้ยี่อห้ออื่นมาเป็นเเบรนเนมเสียงสู้ไม่ได้เลย อยากให้ลองทั้งสองตัวครับ เเล้วตัดสินใจด้วยตัวเองครับ

nhoy

• member
มีงบอยูประมาณ 30,000 มองไว้สองรุ่นนี้ เลือกตัวไหนดีครับ งานจีนทั้งคู่ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ 
รบกวนอีกที
ในกรณีที่น้าๆ ตั้งกระทู้ถามเปรียบเทียบกีต้าร์สองตัวว่าจะเลือกตัวไหนดี  ส่วนใหญ่ผมมักจะแนะนำว่าให้ไปลองจับ-ลองเล่นดูด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ
เพราะความชอบของแต่ละท่านย่อมแตกต่างกันออกไป
สำหรับที่น้า pootalaynoy ยกมานั้น ถ้าต้องเลือก ผมเลือก Guild D-150 ครับ   

pootalaynoy

• member
คือผมไปลองแล้ว ครับ ชอบทั้งสองรุ่น ถ้ามีตังพอ จะเอาสองตัวเลย แต่ไม่ไหว
ซึ่งผมอยากได้  แนวความคิดน่ะครับ  เพราะแต่ละท่านมีประสบการณ์เยอะ  คงจะมองหลายมุม ทั้งเรื่องสียง ทั้งความคุ้มค่า   ราคาขายต่อ ความมั่นใจเวลาเอาไปเล่นเอาไปโชว์ และหรือความนิยม  ซึ่งบอกตง ว่ามุมมองเหล่านี้ผมมองม่ายออกจริง ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ

J.taka

• member
คือผมไปลองแล้ว ครับ ชอบทั้งสองรุ่น ถ้ามีตังพอ จะเอาสองตัวเลย แต่ไม่ไหว
ซึ่งผมอยากได้  แนวความคิดน่ะครับ  เพราะแต่ละท่านมีประสบการณ์เยอะ  คงจะมองหลายมุม ทั้งเรื่องสียง ทั้งความคุ้มค่า   ราคาขายต่อ ความมั่นใจเวลาเอาไปเล่นเอาไปโชว์ และหรือความนิยม  ซึ่งบอกตง ว่ามุมมองเหล่านี้ผมมองม่ายออกจริง ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ
ผมมองว่าในทุกด้านd150 เหนือกว่านิดๆครับ

guitarhaha

• member
Yamaha ออกกีต้าร์มาหลายรุ่นมาก ผมคิดว่าเอาไปออกรายการแฟนพันธ์แท้กีต้าร์ Yamaha ได้เลยทีเดียว มีตั้งแต่ตัวเริ่มต้นหลักพัน ยันหลักแสนกันเลย
แต่สำหรับ Guild นั้นมีรุ่นน้อยกว่า แต่ว่าแต่ละรุ่นคือเด็ดๆ ทั้งนั้น สำหรับผมถ้ามองหลายๆ มุม ในสองรุ่นนี้ผมเลือก Guild ครับ

pootalaynoy

• member
D150. 26,000 บาท
LL16 33,000 บาท

เสียงส่วนใหญ่เชียร์ D150, ทั้งถูกกว่าและ น่าเลือกกว่า .

ขอบคุณครับ  จะได้จัดซะที

sonic

• member

เน้นเสียงทุ้ม เบสเยอะๆ หน่อย เลือก Guild D150
เน้นเสียงใส เสียงกลาง กังวาน เลือก Yamaha LL16

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
ผมขาย D150CE ไปแร้วคับ ตอนตกงาน อิอิ T_T'

mckeyza

• member
Guild D-150 สิครับ ของมันแน่อยู่แล้ว ผมลอง ยามาฮ่า รุ่นแพงๆมาหลายตัว ถ้าไม่ได้ภาคไฟฟ้า ผมว่ามันไม่ค่อยค้มราคาอ่าครับ