Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Planet Waves NS Capo Pro กับ Planet Waves NS Capo Lite แตกต่างกับอย่างไรครับ  (อ่าน 1685 ครั้ง)

AiR007

• member
พอดีอยากได้ capo มาใช้สักอันหนึ่งครับ
หาข้อมูลในบ้านไม้ น้า น้า ส่วนใหญ่ แนะนำ Planet Waves
เลยลองหาข้อมูลดู เจอ 2 รุ่น นี้ครับ เห็นราคาต่างกันอยู่ประมาณ 2 ร้อยบาท
เลยอยากทราบข้อแตกต่างระหว่างสองรุ่นนี้ครับครับ
ขอบพระคุณครับ

TOM1869

• member
Re: Planet Waves NS Capo Pro กับ Planet Waves NS Capo Lite แตกต่างกับอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:52:02 »
ผมใช้ Jim Dunlop ครับ แรงหนีบกำลังดี ไม่ทำคอกีต้าร์ เป็นรอย
Line id: 081-8718003

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: Planet Waves NS Capo Pro กับ Planet Waves NS Capo Lite แตกต่างกับอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 14:02:59 »
ต่างที่วัสดุในการผลิตครับ แต่การใช้งานไม่ต่างกัน  ;D ;D ;D

Planet Waves NS Capo Lite ---- ผมเข้าใจว่าเนื้อวัสดุน่าจะเป็นพลาสติกน้ำหนักจะเบากว่า

Planet Waves NS Capo Pro ------ปรกติผมจะใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
noomxman

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 15:39:21 »
^^
เป็นตามที่น้า noomxman กรุณาเรียนให้ทราบครับ
      Planet Waves NS Pro วัสดุเป็น Aluminum เกรดดีและเบา (ผมชอบรุ่นนี้มาก)
ส่วน Planet Waves NS pro Lite วัสดุเป็นสารพวกพลาสติค เป็นรุ่นที่ประหยัดลงมาครับ (ผมใช้พกติดตัวไว้ใช้เสมอ)
ผมเองใช้ทั้งสองรุ่น ซึ่งใช้งานได้ดีมากครับ

AiR007

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:35:47 »
ผมใช้ Jim Dunlop ครับ แรงหนีบกำลังดี ไม่ทำคอกีต้าร์ เป็นรอย
ต่างที่วัสดุในการผลิตครับ แต่การใช้งานไม่ต่างกัน  ;D ;D ;D

Planet Waves NS Capo Lite ---- ผมเข้าใจว่าเนื้อวัสดุน่าจะเป็นพลาสติกน้ำหนักจะเบากว่า

Planet Waves NS Capo Pro ------ปรกติผมจะใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

^^
เป็นตามที่น้า noomxman กรุณาเรียนให้ทราบครับ
      Planet Waves NS Pro วัสดุเป็น Aluminum เกรดดีและเบา (ผมชอบรุ่นนี้มาก)
ส่วน Planet Waves NS pro Lite วัสดุเป็นสารพวกพลาสติค เป็นรุ่นที่ประหยัดลงมาครับ (ผมใช้พกติดตัวไว้ใช้เสมอ)
ผมเองใช้ทั้งสองรุ่น ซึ่งใช้งานได้ดีมากครับ

ขอบพระคุณ น้า น้า ทั้งสามท่านอย่างสูงครับ