Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Martin All X Series guitars also include a Limited Lifetime Warranty.  (อ่าน 513 ครั้ง)

spy21

• member
สอบถามครับ Martin All X Series guitars also include a Limited Lifetime Warranty.
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 18:25:56 »
 หลังจากซื้อมาไม่เห็นได้ใบอะไรมากรอกข้อมูลหรือใบแนะนำเกี่ยวกับการรับประกันดังกล่าวเลยครับ สอบถามดังนี้ครับ
1.ในการรับประกันมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับ
2.หากมีการดัดแปลงเช่น เอาไป set up หลังจากนี้จะรับประกันหรือไม่
3.ใครเป็นผู้รับประกันเช่น ร้านที่ซื้อมาเป็นผู้ดูแล หรือ ต้องส่งไปเคลม ที่ us เอง

ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

guitar_import

• member
Re: สอบถามครับ Martin All X Series guitars also include a Limited Lifetime Warranty.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 00:05:07 »
เขาให้กับเฉพาะลูกค้าที่ซื้อกีตาร์ในอเมริกาที่เป็นเจ้าของมือ1ครับ Martinไม่มีร้านขายเองขนาดผมไปขอซื้อจากโรงงานที่Nazarethเขายังไม่ขายให้เลย(ยกเว้นCustom order) การประกันก็ลงทะเบียนonlineกรอกรายละเอียดได้เลย หลังจากได้รับการยืนยันจากร้านที่เราซื้อแล้ว ทางMartinจะส่งจม.พร้อมใบregistration of ownershipมาให้เราถึงบ้าน ถ้าบ้านเราคงได้แค่ประกันจากทางร้าน นานเท่าไหร่อันนี้ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆไม่ใช่ตลอดชีพครับ...