Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆช่วยแนะนำโปร่งไฟฟ้างบไม่เกิน 15000 รุ่นไหนน่าเล่นครับ ขอบคุณมากๆครับ  (อ่าน 1293 ครั้ง)

JaMoRN

• member
รบกวนน้าๆช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งไฟฟ้างบไม่เกิน 15000 (+-นิดหน่อยครับ)ใช้เล่นทั่วๆไปครับ มียี่ห้่อ รุ่นไหนแนะนำมั้งครับ crafter walden veelah ฯลฯ ขอบคุณมากๆๆครับ

Piyawat.H

• member
เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ Crafter GLXE-1500RS มือสอง Full Option ราคาอยู่ในงบหรืออาจ + นิดหน่อย
จากประสบการณ์ในการออกตรวจตลาดกลางคืน ( ผับต่างๆ ) นักคนตรีเล่นร้านกลางคืนใช้เยอะมากๆ
( เบื่อเมื่อไหร่ขายต่อน่าจะง่าย เพราะมันคุ้มค่าเงิน แถมเป็น all solid )

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
เชียร์ crafter ด้วยครับ ปัญหาน้อย งานสวย ทนทาน เซตอัพง่าย ปิ้คอัพให้เสียงปนับง่ายพร้อมลุย แนะนำรุ่นที่ใช้T- bracing  ครับ เท่าที่ได้ใช้มา มี GCL80 /BKSกับTMC 045/n และพวกall solid ลองดูครับ
Chocochillmusic

nhoy

• member
รบกวนน้าๆช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งไฟฟ้างบไม่เกิน 15000 (+-นิดหน่อยครับ)ใช้เล่นทั่วๆไปครับ มียี่ห้่อ รุ่นไหนแนะนำมั้งครับ crafter walden veelah ฯลฯ ขอบคุณมากๆๆครับ
ยินดีต้อนรับนะครับ
นอกจากที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้ข้างต้นแล้ว ซึ่งน่าเล่นทั้งสิ้น
จากงบดังกล่าว ในกรณีที่เป็นของใหม่เลย ถ้าเป็น Crafter ลองดู TMC 045 N (ทรง OM) และ GAE-18/N (ทรง GA) ครับ
ถ้าเป็น Veelah ลองดูพวกตระกูล V5 และ V56 เสียงดีทั้งคู่  และถ้าเป็น Walden ลองดูพวกซีรี่ส์ 8xx ครับ

JaMoRN

• member
ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำ ตอนแรกเล็งๆ walden ไว้แต่ตอนนี้เริ่มเอียงๆไปทาง crafter แล้วซิ อิอิขอบคุณมากนะครับ

Nashville

• member
  • fOur'k
มือ1งบนี้อย่าเพิ่งตัดสินใจ
ถ้ายังไม่ได้ลอง veelah v5ขึ้นไป , walden ซี่รี่8ขึ้นไป

ถ้ามือ2ก็ crafter 1500rs ตามที่น้าท่านอื่นบอกเลยครับ ของใหม่23,xxx มือ2ที่เคยเห็นๆก็16,xxx-17,xxx

ถ้าเอาแค่ในงบ15000 ของใหม่แบบเจาะจงรุ่นผมแนะนำ
veelah v5 หรือ 56 ได้hardcaseด้วย
walden g800ce 12000 เงินที่เหลือไปซื้อhardcase  โดยรวมราคาพอๆกัน
Veelah v58gace