Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆตำแหน่งที่เหมาะสมของไมล์ปิคอัพแบบคาดซาวโฮด  (อ่าน 931 ครั้ง)

pong

• member
ผมใช้ปิดอัพแบบคาดซาวโฮดของ vertech
ซึ่งเป็นรุ่นที่มีไมล์เป็นก้านยาวติดมาด้วย
เพื่อผสมเสียงจากไมล์ และปิคอัพ
ตำแหน่งที่เหมาะสมของไมล์ควรอยู่ที่ตำแหน่งไหน ถึงดีที่สุดครับ
ในการรับเสียง รบกวนน้าๆด้วยครับ(^_^)

sonic

• member

ติดที่ใต้ bridge ครับ

คล้ายๆ แบบนี้

jewaros

• member
ผมใช้อยู่ครับ จากตำแหน่งที่คาด ซาวด์โฮล ผมลองปรับไปที่ตำแหน่งต่างๆแล้วผมว่าผมแยกแยะไม่ออกนะครับ หุหุ

กฤษณ

• member
ไม่ทราบเหมือนกันว่าไมค์ของ Vertech เป็น pattern แบบไหน ถ้าเป็นของ Fishman Rare Earth Blend ที่มีก้านให้ปรับตำแหน่งใด้เขาแนะนำดังนี้ครับ