Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย crafter glxe-4000rs และ fishman loudbox mini ขายหมดแล้วครับ  (อ่าน 2510 ครั้ง)

pertrucci924

• member
ขาย crafter glxe-4000rs และ fishman loudbox mini ขายหมดแล้วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:34:21 »
ก่อนเข้าเรื่องผมขอเกริ่นสักนิดแล้วกันครับ  ปกติใครเคยซื้อของต่อจากผมไปจะทราบดี ว่าแต่ล่ะชิ้นนั้นสภาพดีแค่ไหน บางตัวแทบเหมือนใหม่ ผมซื้อมาส่วนใหญ่เล่นน้อยมาก ซื้อมาดม ๆ แล้วก็เก็บ ที่สำคัญทุกชิ้นที่ผมซื้อส่วนใหญ่ผมจะคัดเองกับมือจากร้านโดยตรง  ไม่ค่อยได้ซื้อจากใน web เท่าไหร่ครับ มีบ้างครับแต่ส่วนน้อย  แต่ตัวที่จะนำมาขายในวันนี้อาจมีตำหนิบ้างนะครับ เกิดจากความซนของลูกสาวของผมทั้งนั้น เห้ออออ....... เข้าเรื่องเลยดีกว่า 

ตัวแรกเป็น crafter glxe-4000rs  ตัวนี้น้า ๆ คงทราบสเปคกันดีนะครับ เป็นรุ่นสูงสุดของ Crafter ที่มีขายที่ MC เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงครับ ใครเคยได้ลองแล้วรับรองว่าวางแทบไม่ลง  ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ ^ ^  สภาพโดยรวมทุกอย่างแทบจะเรียกได้ว่าใหม่เลย ยกเว้นตำหนิที่ผมจะพูดถึงต่อไปนี้
- จุดแรก  บนหัวนั้นเป็นรอบกระแทก ส่วนที่เคลือบไว้หลุดหายไปเห็นถึงเนื้อไม้ เกิดจากการหล่นกระแทก แต่ไม่มีผลกับเสียงหรือการเล่นใด ๆ ทั้งสิ้น
- จุดที่สอง  เป็นรอยร้าวที่ด้านหลัง ไม่ถึงเนื้อไม้  แค่ส่วนของแลกเกอร์ร้าว ยาวประมาณ 10 ซม. รอยนี้ก็เกิดจากการหล่นลงมากระแทกพื้นเช่นกัน ไม่ได้แรงมากแค่หล่นจากโซฟาลงพื้นครับ

ทั้ง 2 รอยเกิดจากเหตุการณ์ครั้งเดียวกันครับ  เกิดจากความประมาทของผมเอง  พอเล่นเสร็จแล้วแทนที่จะแขวน หรือวางกับขาตั้ง ดันวางไว้บนโซฟา  แล้วลูกสาวปีนเล่น เกิดพลาดไปโดนหล่นลงมากระแทกพื้น ก็เลยเป็นตามรูปที่จะได้เห็นต่อไปนี้

ตัวที่ 2  fishman loudbox mini พึ่งซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ใบเสร็จ กล่องครบ ประกันเหลือเพียบ เพราะพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 4/1/57 เองครับ  ตัวนี้บอกได้เลย ผมเล่นไม่ถึง 5 ครั้ง  วางไว้เฉย ๆ เลย เพราะชอบเล่นไม่ผ่านภาคไฟฟ้ามากกว่า  แต่ก็มีร่องรอยอีกเช่นเคย แต่ไม่สังเกตก็ไม่ค่อยเห็นหรอกครับ ก็เกิดจากลูกสาวอีกเช่นเคย (ซนจริง ๆ 555) แอมป์วางไว้เฉย ๆ คุณเธอก็เอาของเล่นตัวเองไปเคาะ ๆ ถู ๆ จนหนังถลอกบ้างเล็กน้อย เห้อออออออ......
มาชมรูปเลยดีกว่าครับ

อันนี้รอยครับ

ตำแหน่งที่วางประจำ ใกล้มือลูกสาวไปหน่อย 555 ไม่รอด

ส่วนราคา 
- crafter glxe-4000rs  ขอขายที่ 18,000 บาท
- fishman loudbox mini  ขอขายที่ 9,500 บาท   ขายแล้วครับ

ขายหมดแล้วครับ  ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ

ขายเพราะทำใจไม่ได้ครับกับรอยที่เกิดขึ้น  ผมไม่โกรธลูกสาวผมหรอก ผมประมาทเองทั้งนั้น 555

สนใจมาชมของได้ที่แถว แบริ่ง หรือ บางนา-ตราด ใกล้ ๆ MEGA บางนา ครับ มบ.มัณฑนา

หรือโทรมาสอบถามก่อนได้ครับ  089-1098924  ขอบคุณครับ

Line ID : pertrucci

Poomjai39

• member
Re: ขาย crafter glxe-4000rs และ fishman loudbox mini รายละเอียดด้านในเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:37:56 »
Crafter ราคานี้คุ้มมากครับ มาช่วยเชียร์ครับ :)

• member
Re: ขาย crafter glxe-4000rs และ fishman loudbox mini รายละเอียดด้านในเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:55:01 »
Crafter ราคานี้คุ้มมากครับ มาช่วยเชียร์ครับ :)
ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 16:55:05 »
fishman loudbox mini ขายแล้วนะครับ ;D

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:14:49 »
crafter glxe-4000rs ยังอยู่นะครับ มีนัดดูอยู่ แต่ยังไม่มีใครเข้ามาดูเลยครับ

ขออนุญาตให้คนที่สะดวกมารับคนแรกนะครับ

ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 17:20:41 »
ยังอยู่นะครับ

Por SC

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 18:02:41 »
อือม์...น้า pertrucci924 ใส่ตัวเลยมาล่อให้ผมอยากควักเงินเก็บให้จังเล้ย :-\
: Simple is Best :

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 22:03:20 »
อือม์...น้า pertrucci924 ใส่ตัวเลยมาล่อให้ผมอยากควักเงินเก็บให้จังเล้ย :-\
ลองโทรมาครับน้า  ผมคนคุยง่าย ๆ อาจได้ราคาที่น้าพอใจเลย ^ ^