Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คลาสสิคตัวสุดท้าย ซาน [ กีตาร์ภูเขา] แจ๊ซเบสดำและดีCentury J-Bass เกาหลี ปี 1987  (อ่าน 13219 ครั้ง)

bbx

• member
 ฝากเบสไฟฟ้า 1 ตัวครับ .. เผื่อใครหาแจ๊ซเบส 4 สายอยู่

ผมมีแจ๊ซเบส 4 สาย งานเกาหลี ปี 1987 เบสอายุ 27 ปีแล้วครับยี่ห้อ Century J-Bass CB Special สีดำทั้งตัว ดำทั้งฮาร์ดแวร์ หย่องแซดเดิลแข็งแรงทนทาน

แพสซีฟเบส เฟร็ตจัมโบ้ ทัชชิ่งดี เดินวงจรแยกวอลลุ่ม / โทน 2 ชุด คาปาซิเตอร์ของ Wima 2 ตัว .. เสียงทุ้มชัดเป้นตัว กลางป๊อดๆ สไตล์แจ๊ซ แหลมชัด หางเสียงนิ่งดี

เชปของคอเบสเท่า Jazz Bass ยีห้อที่เป็นต้นฉบับนะครับ นัทกว้าง 38 มิล. หลังคอเบสบาง คอไม่อ้วนคอไม่หนา หลังคอเฟร็ต 12 ยังบางกว่าแจ๊ซเบสทั่วไปที่เจอครับ

ทั่วทั้งตัวเบสหัวจรดท้ายไม่มีรอยไม้ร้าว แม้แต่รอยสีกระเทาะก็ไม่มีครับ มีรอยขนแมวนิดหน่อย ฮาร์ดแวร์ดำสนิทไม่มีลอกครับ .. 7000 บาท 08-18406155  ;D

ซาวน์ Century J-Bass CB Special  ;D
ซาวน์ All Black Jazz Bass '' Century J-Bass '' .. เบสตัวดำ

bbx

• member

bbx

• member

คลาสสิคภาษาจีน ซันหรือซาน แปลว่า ภูเขา 2200 บาท เสียงดี   

ตัวสุดท้ายแล้ว  คุยกัน 08-18406155 ต่อได้ ขายได้ ขายเลยจ้า  ;D   :D

bbx

• member
 Up ครับ   ;D

คลาสสิค ซาน .. ถ้ามารับชลบุรี อ่างศิลา บางแสน 2000 ถ้วนครับ .. มาลองมาดูครับ เสียงเคลียร์ ชัด เสียงไม่ทึบ  ;)

เบส .. Century J-Bass แจ๊ซเบสสีดำ อะหลั่ยดำ ฮาร์ดแวรฺ์ดำแข็งแรง สีเดิมไม่มีลอก บอดี้ไม้แท้ไม่ทราบชนิด ทั่วตัวเบสไม่มีรอยสีกระเทาะสีแตกเลย
 มีแต่รอยขนแมวนิดหน่อย งานผลิตตัวนี้ไม่ต่างไปจากญี่ปุ่นครับ เดินวงจรแยกวอลลุ่ม / โทน 2 ชุด คาปาเปลี่ยนมาของ Wima จัมโบ้เฟร็ต เบสเสียงดี
 เสียงชัดหัวโน๊ต-ขอบเสียงชัดเจน หางเสียงนิ่งและยาว ไม่มีแกว่ง เชปคอมาแนวแจ๊ซเบส นัท 38 มิล. หลังคอเบสไม่อ้วนไม่หนา คอบาง เล่นง่าย
 นั่นคือได้ตามอัตตลักษณ์แจ๊ซเบสทุกประการ หลังคอเบสที่เฟร็ต 12 ยังค่อนข้างแบนครับ
 เบสหาไม่ง่ายนะครับ เบสยังไขคอได้ตามปกติ น้ำหนักตัวแบบแจ๊ซเบสส่วนมากครับ
 ขาย  7000 บาทถ้วนครับ 08-18406155  :D .. ซาวน์
All Black Jazz Bass .. Century J-Bass CB Special .. 03-04-2014

bbx

• member

กีตาร์เหลือตัวเดียวครับ ..

กีตาร์คลาสสิคภาษาจีน ซันหรือซาน แปลว่า ภูเขา 2200 บาท เสียงดี 

Up ครับ

ชอบตัวไหน คุยกัน 08-18406155 ต่อได้ ขายได้ ขายเลย  ;D

bbx

• member
 Up  ;D

เหลือกีตาร์คลาสสิค ซาน [ ตัวซ้ายมือ ] ตัวสุดท้ายครับ .. :D

มาดู มาลองได้ครับ .. 08-18406155 ต่อราคาได้  :)

bbx

• member
 กีตาร์คลาสสิคเหลือตัวสุดท้าย

ซาน เสียงดี เสียงไม่ทึบ 2200 บาท มาดูมาลอง ต่อได้ 08-18406155

แจ๊ซเบสดำทั้งตัว Century J-Bass CB Special ราคาสุดท้าย 7000 บาทถ้วน เบสเสียงดี หางเสีัยงนิ่งยาว เฟร็ตจัมโบ้ ทัชชิ่งดี สีดำทั้งตัวทั้งฮาร์ดแวร์ ราคานี้ไม่เจอบ่อยแน่

เบสสีแดงปิีกอัพ Twin P-Bass เฟร็ตจัมโบ้ ซาวน์แน่น ชัดแจ่ม ตัวนี้ราคาสุดท้าย 6000 บาทหรือแลกกับจักรยานทัวริ่ง เสือภูเขา หมอบ โครโม' อลู' .. 08-18406155

;D ขอบคุณพื้นที่เวป Acousticthai.net ครับ

uncle nok

• member
สองพันถ้วนได้ไหมครับ (ซาน) ถ้าได้ส่งให้ผมตามนี้นะครับ
จรัญ  สรรศรี
สวท.มุกดาหาร  ถ.เมืองใหม่
อ.เมือง  จ.มุกดาหาร 49000
จะเอามาให้ลูกหัดเล่น

bbx

• member

ขอโทษครับ ..

ไม่สะดวกส่งครับ

ถ้ากทม. ผมส่งให้ถึงมือได้ตามสถานีรถไฟฟ้า - อนุสาวรีย์ชัยฯครับ

ชลบุรี นัดเจอ นัดดูนัดลองได้ครับ ..

bbx

• member

เบสตัวแดงไปแล้วนะครับ ..  ;D

ตอนนี้เหลือ ..

แจ๊ซเบสดำ All Black Jazz Bass .. Century J-Bass CB Special ราคาสุดท้าย 7000 บาทถ้วน เบสเสียงดี หางเสีัยงนิ่งยาว เฟร็ตจัมโบ้ ทัชชิ่งดี สีดำทั้งตัวทั้งฮาร์ดแวร์ ราคานี้ไม่เจอบ่อยแน่

กะกีตาร์คลาสสิค ซาน กีตาร์ภูเขา กีตาร์เสียงดี ไม้ด้านหลังไม้ด้านข้างสวย เสียงไม่ทึบ กลาง/แหลมเด่นเลย เอาไว้โซโล่หรืออิมโพรไวซ์ก็ดี ขาย 2200 บาท มาดูมาลองครับ ต่อได้ครับ 08-18406155  ;)

bbx

• member

Up ครับ ..

เหลือกีตาร์คลาสสิค ซาน ไม้ดี เสียงกลางแหลมชัดดี ..  :D 2200 บาท มาดูมาลองได้แถวอ่างศิลา ชลบุรี

แจ๊ซเบส Century J-Bass งานเกาหลี ปีเก่า ..  8)  7000 ถ้วน