Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ไมค์เทพ SE2200a II+Iriq อัดเสียงเข้า Ipad ไม่เคยใช้แค่ลองเทสเฉยๆ  (อ่าน 3438 ครั้ง)

Smallworld

• member
ขอขายไมค์ SE2200a II +Iriq อัดเสียงเข้า Ipad นะครับ ชุดนี้ใช้อัดเสียงเข้า ipad มิกซ์เสียงใน garageband ได้เลย หรือจะไปหาซื้อ sound interface มาต่อก็ได้ครับ
อุปกรณ์ : ครบกล่องครับ ประกัน Proplugin (ไม่แน่ใจว่า 1ปีหรือ3ปีครับ)
วันที่ซื้อ : 9/11/2013
สภาพ : ใหม่เอี่ยมครับ กลิ่นใหม่ยังอยู่ เอาออกมาแค่เทส ฮัลโหลๆแล้วเก็บ
สาเหตุการขาย : เนืองจากเข้าไปดู youtube คนอัดเสียงร้องแล้วเกิดกิเลสครับ โดยไม่มีความรู้เรื่อง ไมค์ condencer ตอนซื้อ ซื้อมาแต่ไมค์คิดว่ามีพร้อมสายเหมือนไมค์ทั่วไปแล้วหาแจ๊คแปลงเป็น 3.5 ต่อ Ipad แต่คิดผิดครับไม่มีสายมาให้ แล้วเสียบสายธรรมดาไม่ได้ด้วย(หลังๆมาซึกษาเลยรู้ว่าต้องใช้แอมป์พิเศษขยายเพราะกินไฟกว่าไมค์ปกติ หรือต้องหาซื้อ sound interface เพิ่ม งบบานปลายอีก วันต่อมาก็เลยไปหาซื้อสายกับ irig เอามาต่อกับ Ipad พอ ซึ่งพนกงานบอกเสียดายของดี เอิ่มมก็คนมันมีเงินแค่นี้นะ 55 แต่พอซื้อมาแล้วเอามาลองเทส พบว่าถ่านที่มันแถมให้มากับ irig เน่ามาก เทสแค่ฮัลโหลแล้วถ่านก็อ่อน เลยมีความรู้สึกเสียดายเงิน หมดไปร่วม 15000 แต่กลับไม่ประทับใจเลย ตอนแรกคิดว่าซื้อแค่ไมค์ตัวเดียวก็จบ เลยตัดสินใจว่าจะขาย แต่แอบเสียดายครับ ลังเลว่าอนาคตอาจจะกลับมาเล่นอีก+กลัวขายแล้วราคาตก แต่ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วครับ เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ น่าเสียดายกว่าอีก ให้คนที่ต้องการใช้งานดีกว่า)
ราคา : ไมค์ 10000 ,irig+สายไมค์ 1200 เอารวมผมให้ 11000 ครับ
สะดวกแถว : พระราม 2 สุขสวัสดิ์ พระประแดง ปู่เจ้า หรือตาม รถไฟฟ้านะครับ
โทร : 0898847969

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
อย่าท้อใจครับ อย่าพึ่งขาย ทุกอย่างมีทางออก
ถ้าจะทำเพลงแล้ว ต้องการคำแนะนำ โทรมาคุยกัน 081 407 0082
大家好,我叫意風泰國人

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
ไมค์ระดับงานมาสเตอร์เลยครับ เชียร์
ขออนุญาต แนะนำ เพิ่มเติมเรื่อง ไมค์ที่ใช้กับIpad
เป็น apogee mic จะเหมาะกว่า ครับ ตัวเดียวจบ ต่อผ่านพอร์ทดาต้าได้เลย คุณภาพเสียงไม่ห่างกันด้วย ครับน้า
Chocochillmusic

Smallworld

• member
ขอบคุณครับทุกคน แต่จำเป็นต้องใช้เงินน่ะครับ + ไม่มีเวลาได้ใช้ด้วย เลยขอขายดีกว่าครับ ราคาคุยกันได้นะครับ

Smallworld

• member
ดันจร้า ลดได้จร้า

ธเนตร

• member
ของดีแบบนี้หายาก เก็บไว้ใช้ดีกว่า

Smallworld

• member
ของดีแบบนี้หายาก เก็บไว้ใช้ดีกว่า
ขอบคุณคร้าบ ใจจริงก็เสียดายนะครับ แต่จำเป็นต้องใช้เงินน่ะครับ

ใครอยากได้ราคาเท่าไรมาคุยได้นะครับ

Smallworld

• member
ขออนุญาติดันคร้าบบบ

Smallworld

• member
ดันครับผม

Smallworld

• member
ไม่มีคนสนใจเลยหรอครับ T__T

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
ไม่มีคนสนใจเลยหรอครับ T__T

ช่วงนี้ บ้านเมืองมันยังลูกผีลูกคนครับ คนเก็บเงินในมือไว้
สังเกตจาก กีตาร์รุ่นดัง แทบจะไล่แจก ยังไม่มีคนซื้อเลยครับ
เก็บไว้ก่อน ถึงเวลาเหมาะสม คนก็หากันเอง

ความบันเทิงเป็นของนอกกาย ทุกวันนี้ สิ่งที่ยังขายได้เกี่ยวกับปากท้องทั้งหมด

" เงินทองเป็นมายา ข้าวปลา เป็นของจริง"
大家好,我叫意風泰國人

Smallworld

• member

ช่วงนี้ บ้านเมืองมันยังลูกผีลูกคนครับ คนเก็บเงินในมือไว้
สังเกตจาก กีตาร์รุ่นดัง แทบจะไล่แจก ยังไม่มีคนซื้อเลยครับ
เก็บไว้ก่อน ถึงเวลาเหมาะสม คนก็หากันเอง

ความบันเทิงเป็นของนอกกาย ทุกวันนี้ สิ่งที่ยังขายได้เกี่ยวกับปากท้องทั้งหมด

" เงินทองเป็นมายา ข้าวปลา เป็นของจริง"

ขอบคุณครับผม Y___Y ขออณุญาติดันต่อนะครับ ลดราคาลงเหลือ 9000 ครับ 2 อย่าง เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ครับ

Smallworld

• member
ดันๆ ของยังอยู่นะครับ

NKTongky

• member
ขายไปแล้วหรือยังครับ?