Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดครับได้รับเเล้วครัขอบคุณบ้านไม้เเห่งนี้ครับ  (อ่าน 1553 ครั้ง)

nantawoot

• member
ไม่รู้ว่าผมใช้ผิดประเภทรึป่าว เอาตัวนี้มาดีดเป็นโฟคเเต่ไม่รู้ว่าจะต้องใช้สายแบบไหน ช่วยเเนะนำด้วยครับ หรือรับครับเสนอมาเลยครับ

เห็นสวยซื้อมาเลยไม่มีความรู้อะไรเลยเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ฮ่าๆ

mai_911

• member
Re: รับสายกีต้าที่ใส่กะตัวนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:48:03 »
ใส่สายไฟฟ้านะครับ ถ้าใส่สายโปร่ง pickup มันจะรับเสียงไม่ดีครับ

nantawoot

• member
Re: รับสายกีต้าที่ใส่กะตัวนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 07:08:22 »
ใส่สายไฟฟ้านะครับ ถ้าใส่สายโปร่ง pickup มันจะรับเสียงไม่ดีครับ
เเต่ผมเน้นดีดโฟคขำอยุ่ก้องนะครับไม่เน้นออกไฟครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:53:41 »
ใช้สายไฟฟ้าเถอะครับ โครงสร้างมันจะรับไม่ได้เอา ถ้าอยากให้มันดังใส่เบอร์11ไปเลยครับ
แต่บางทีการใช้กีต้าร์ไม่ตรงประเภทของมัน ต่อให้พยายามเอาสายโปร่งมาใส่มันก็ไม่ตอบสนองครับ เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาให้ทำอย่างนั้น เรื่องพยายามทำกีต้าร์อีกแบบให้เป็นอีกแบบนึงผมลองมาเยอะครับ ไม่สำเร็จครับ

nantawoot

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:14:08 »
ใช้สายไฟฟ้าเถอะครับ โครงสร้างมันจะรับไม่ได้เอา ถ้าอยากให้มันดังใส่เบอร์11ไปเลยครับ
แต่บางทีการใช้กีต้าร์ไม่ตรงประเภทของมัน ต่อให้พยายามเอาสายโปร่งมาใส่มันก็ไม่ตอบสนองครับ เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาให้ทำอย่างนั้น เรื่องพยายามทำกีต้าร์อีกแบบให้เป็นอีกแบบนึงผมลองมาเยอะครับ ไม่สำเร็จครับ
ขอบคุณมากครับน้าสายที่มากะกีต้าตัวนี้รู้เเต่ว่าสายเบอร์11สีเงินๆไม่รุ้สายไฟฟ้ารึป่าวครับเอิ๊กๆดุไม่ออกเเต่ตอนซื้อมาเขาบอกสายโปร่งเเต่ผมไม่เคยเห็นแบบนี้เลยครับ เลี่ยง จะใส่อะไรดีอ่ะครับ

nantawoot

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:19:17 »
ขอบคุณมากครับน้าผมรู้เเล้วครับ ใส่สายเบอร์11ไฟขอบคุณมากครับ