Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาติ สอบถามหน่อยครับ เรื่อง แอมป์ อคูสติค หน่อยครับ  (อ่าน 479 ครั้ง)

ballee45

• member
คือกีตาร์ของผม GAD 30R  (ปกติไม่มีไฟฟ้า)  เจ้าของเก่า ได้ติด pickup   Martin thinline (ไม่ทราบรุ่น)
ซึ่งเป็นแบบ Passsive 
ทีนี้ผมก็เลยอยากลองเล่นแบบออกแอป์ดูบ้าง  แต่งบประมาณ ผมได้หมดไปกับกีตาร์ ซะแล้ว เหลือ ไม่เกิน 5000 บาท  อยากสอบถามน้ำ ๆ ครับว่าในงบ จำกัดแค่นี้  จะได้แอมป์ ที่มีคุณภาพ พอสมควร ยี่ห้อไหนดีครับ
(ไม่สามารถไปลองได้ เพราะอยู่ ตจว.เลยอยากทราบประสบการ์ณจาก น้า ๆ ช่วยกรุณาครับ)

Ods16339

• member
pickup passive  ต้องหาpreampมาช่วยด้วยครับ
ซื้อแอมป์มาแล้วเสียบตรงกับกีตาร์เลยเสียงจะเบาครับ