Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ เอฟเฟคร้อง TC harmony G XT มา ใครเซียน มาช่วยสอนหน่อยครับ  (อ่าน 3557 ครั้ง)

a-chonburi

• member
เพิ่งได้ เอฟเฟคร้อง TC harmony G XT มา ใครเซียน มาช่วยสอนหน่อยครับ

ตอนนี้ต่อคอม อัพ firmware เป็นล่าสุดแล้วครับ

a-chonburi

• member
1.เอฟเฟก ที่ชื่อ SFX คืออะไรครับ
2.สลับระหว่าง preset โรงงาน กับ ที่เราเซ็ทไว้ ยังไงครับ
ช่วยแนะนำการใช้งานอื่นๆ ด้วยครับ ขอบคุณมาก

Mr.Gula101

• member
ใช้เวลาลอง แล้วศึกษาซัก2วัน1คืนครับ... ให้อธิบายลำบาก...  แค่ที่มากับโรงงานก็เล่นไม่หมดแล้ว....

tao

• member
ชักอยากจะลองเหมือนกัน  เข้ามาหาข้อมูลด้วยครับ

a-chonburi

• member
ลองปรับแต่ง มา 4 ชม. เริ่มจะเข้าใจบ้างแล้วครับ

วันละเป๊ก

• member
Update firmware ต้องทำยังไงหรอครับ? มีอะไรดีขึ้นรึปล่าว?

อัพเกรดผ่านโปรแกรม  VoiceSupport  พวก Pre-set ในเครื่อง แต่ถ้ายังชอบของเก่ารู้สึกน่าจะ Backup เก็บไว้ก่อนได้ครับ เผื่อ Restore กลับทีหลัง

ผมไม่มีเจ้าตัวนี้นะครับ แต่พอดีเคยหาข้อมูลให้เพื่อน น้าลองเข้าไปดูเพิ่มเติมจากในลิงค์นี้ครับ
http://www.tc-helicon.com/harmony-g-xt-firmware-update-for-voicesupport/

โดยส่วนตัวผมว่า TC.helicon ทำเสียงประสานได้ธรรมชาติที่สุดละ แถมภูมิใจของไทยทำซะด้วยนักดนตรีใช้กันทั่วโลก ;D
^^'

a-chonburi

• member
หน้าจอ VoiceSupport

จากภาพผม ลาก Combi+Sfx  ขึ้นไปวาง แทนไว้ 1-6 ครับ จะเห็น List รายการ อยู่ ใน Details
กด APPLY CHANGES
อยากถามว่า ที่เราลากไปใส่ มันจะไปอยู่ใน Preset ไหน ของเครื่อง ครับ
-แล้ว ที่บอกกันว่า อัพแล้ว มี ตัวแก้ร้องเสียงเพี้ยน นี่ใช่ Detune ใช่มั้ยครับ มึนตึ้บแล้ว...

taylor814aura

• member