Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^  (อ่าน 10752 ครั้ง)

pong

• member
Re: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 17:05:55 »
หุหุ จิงๆแล้ว การเลือกกีต้าร์ ดูที่รูปร่าง หน้าตา และเสียง และ งบประมาณ ถ้าเราถูกใจ ก็ใช่เลยอะคับผมว่างั้น แม่ผมเคยถามว่า ซื้อมาทำไมตั้งหลายตัว กลับบ้านที ก็เล่น ก็เช็ดแต่กีต้าร์ ผมบอกกับแม่ว่า  กีต้าร์ก็ เหมือนแฟน หรือเมียอ่ะ  แม่ผมขำใหญ่เลย ^^

totti_wt

• member
  • ^_^
Re: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 17:10:15 »
หุหุ จิงๆแล้ว การเลือกกีต้าร์ ดูที่รูปร่าง หน้าตา และเสียง และ งบประมาณ ถ้าเราถูกใจ ก็ใช่เลยอะคับผมว่างั้น แม่ผมเคยถามว่า ซื้อมาทำไมตั้งหลายตัว กลับบ้านที ก็เล่น ก็เช็ดแต่กีต้าร์ ผมบอกกับแม่ว่า  กีต้าร์ก็ เหมือนแฟน หรือเมียอ่ะ  แม่ผมขำใหญ่เลย ^^

เหมือนกันคับ.. บางทีรู้สึกว่าเรานั่งเช็ดกีต้าร์ มากกว่านั่งเล่นมันซะอีก.. 555 ^^

Music in the rain.

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 16:58:47 »
หุหุ จิงๆแล้ว การเลือกกีต้าร์ ดูที่รูปร่าง หน้าตา และเสียง และ งบประมาณ ถ้าเราถูกใจ ก็ใช่เลยอะคับผมว่างั้น แม่ผมเคยถามว่า ซื้อมาทำไมตั้งหลายตัว กลับบ้านที ก็เล่น ก็เช็ดแต่กีต้าร์ ผมบอกกับแม่ว่า  กีต้าร์ก็ เหมือนแฟน หรือเมียอ่ะ  แม่ผมขำใหญ่เลย ^^
  เอ่อ มีคำถามนิดนึงคะ คุณ Pong เจ้ากีตาร์ Washburn ตัวที่เราซื้อมาเนี่ย คือรู้แค่ว่าไม้หน้าเป็นไม้แท้ ส่วนๆอื่นมันเป็นอะไรบ้างอ่ะคร้า สายต้องเปลี่ยนไหมคะ ตอนซื้อก็ไม่ได้ถามลึกๆซะด้วย ง่ะ :)

pong

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 17:37:21 »
ไม้ข้างและหลัง เป็นมะฮอกกานี(ลามิเน็ท) ส่วนฟิงเกอร์บอร์ท กับบริท เป็นโรสวูดหรือไม่ก็มะฮอกอะคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนซื้อก็ไม่ได้ถามอะคับ แค่เห็นก็รู้ว่าไม้หน้า,หลัง,ข้าง เป็นไม่อะไร ไม้หน้าเป็นโซลิตสปรูทครับ ส่วนเรื่องสาย ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ เป็นสายแอ็ดดาลิโอ้เบอร์11 ถ้าเล่นแล้วเจ็บ เปลี่ยนเป็นสายเบอร์10ก็ได้ครับ ^^