Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^  (อ่าน 10756 ครั้ง)

Music in the rain.

• member
ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 19:07:56 »
  ดีจร้า เพิ่งสมัคร Web นี้ วันแรกหลังจากเข้ามาสอดส่องอยู่นาน ^^ อิอิ
ตอนแรกเข้ามาหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจซื้อกีตาร์โปร่งตัวแรกในชีวิต รุ่นนั้นรุ่นนี้เป็นยังไง คือ ตัวเองเล่นไม่เป็น (ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับกีตาร์เลยประมาณนั้น ) แต่ได้ข้อมูลจาก bord นี้เยอะมากต้องขอบคุณมา ณ จุดนี้ ^^
ตอนนี้มีกีตาร์เป็นของตัวเองแว้ววว แต่ไม่ได้ซื้อตามข้อมูลเลยง่ะ เข้าไปในร้าน Mc สยามดิส พี่คนขายเขาแนะนำ
Washburn wmj 10s เขาเล่นให้ดูให้ฟัง ชอบเสียงง รูปทรงก็น่ารักดี เลยจัดการซะ จริงๆอยากได้ Taylor baby คะแต่ของจริงหน้าตามันแปลกๆ และราคามันต่างกันตั้งเท่าหนึ่ง เลยเอาตัวนี้แทน ตัวแรกเบาๆก่อนล่ะกัน ^^ เลยอยากถามเพือนๆ พี่ๆ น้องๆ อ่ะ มีใครเล่น Washburn บ้างมั๊ยคะ ถูกใจ มีดียังไง คุยให้ฟังบ้างนะคร้า   

VP-Pro

• member
Re: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:11:10 »
ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ เคยเล็งๆไว้เหมือนกัน
แต่ตอนนี้เพิ่มงบแล้วครับ อิอิ
เสียงออกแนวไหนหรอครับเผื่อจะกลับมาสอยมั่ง

• member
Re: ใครเป็นเจ้าของกีตาร์ Acoustic Washburn บ้างคร้า ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:20:43 »
6,400 บาท จร้า เสียงมันกรุ้งกริ้งๆ อ่ะ (ไว้เล่นเป็นแล้วจะมาบอกอีกทีว่าเสียงเป็นไง ^^") แต่พี่ที่ร้าน เขาลองให้ฟัง เล่นเพลง When You Say Nothing At All เสียงทำเอาเคลิ้มเหมือนกันคร้า ^^

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:23:39 »
ไม่ได้ใช้ Washburn ครับ แต่อยากจะชมกีต้าร์ตัวใหม่ป้ายแดง

;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:29:06 »
มาลงชื่อว่ามี แต่ไม่ค่อยชอบมันเท่าไรครับ
http://www.flickr.com/photos/yinyom/sets/72157625903291307/

DSC00007 by yinyom, on Flickr
:)

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:53:46 »
เราเป็นเจ้าของ baby taylor แหละ บ่แม่น washburn แต่จะมาร่วมยินดีกับกีต้าร์ใหม่ เล่นให้สนุกนะจ๊ะ

ร้าน mc นี่เราว่าแปลกอยู่อย่าง กีต้าร์ตัวเดียวกัน เรากับคนขายเล่นเพลงเดียวกัน แต่ทำไมคนขายเล่นเพราะกว่าก็ไม่รู้ ละเป็นงี้ทุกตัวเลยนะ เหอๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 21:25:15 »
เคยมี washburn รุ่น D14N ไม้อัดทั้งตัว ขายไปแล้ว ยังเสียดายจนถึงทุกวันนี้ครับ
Line id: 081-8718003

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 00:36:39 »
เราเป็นเจ้าของ baby taylor แหละ บ่แม่น washburn แต่จะมาร่วมยินดีกับกีต้าร์ใหม่ เล่นให้สนุกนะจ๊ะ

ร้าน mc นี่เราว่าแปลกอยู่อย่าง กีต้าร์ตัวเดียวกัน เรากับคนขายเล่นเพลงเดียวกัน แต่ทำไมคนขายเล่นเพราะกว่าก็ไม่รู้ ละเป็นงี้ทุกตัวเลยนะ เหอๆ

5555+ ผมก็คิดงั้น ลองเองทีไรเขินทุกที

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 02:24:43 »

5555+ ผมก็คิดงั้น ลองเองทีไรเขินทุกที

วันหลังถ้าจะไปลองอีก แนะนำให้ใส่กางเกงขายาวๆๆ ไปนะคะ จะได้ไม่เขิน อิอิ :D

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 02:51:36 »

วันหลังถ้าจะไปลองอีก แนะนำให้ใส่กางเกงขายาวๆๆ ไปนะคะ จะได้ไม่เขิน อิอิ :D

ใครก็ได้ ช่วยแปลมุขนี้หน่อยครับ ???
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

tang_guitar

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:13:58 »
แอบเข้าไปดูรูป Eq หน้าตาเหมือน fish prefrix pro เลย ก๊ากกก

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:40:05 »
แอบเข้าไปดูรูป Eq หน้าตาเหมือน fish prefrix pro เลย ก๊ากกก

แงะออกมาดูข้างใต้ยังมียี่ห้อ fishman อยู่เลยครับน้า
เอามาสกรีนยี่ห้อข้างบนเฉยๆ

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:49:13 »
  ^^" คุยเรื่องไรกันอ่ะคร้า งงง .. ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปกีตาร์มา รีวิว บ้างเลย แต่เห็น Web นี้มีแต่กีตาร์ตัวเป็น 10000+++ มารีวิว เลยไม่กล้าเลยเรา :P

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:11:25 »
 ^^" คุยเรื่องไรกันอ่ะคร้า งงง .. ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปกีตาร์มา รีวิว บ้างเลย แต่เห็น Web นี้มีแต่กีตาร์ตัวเป็น 10000+++ มารีวิว เลยไม่กล้าเลยเรา :P
คิดว่าน่าจะเป็นเรื่องพรีแอมป์ของกีตาร์ผมครับ

อู้ย กีตาร์ถูกหรือแพงไม่สำคัญหรอกครับ ขอให้เรามีความสุขกับมัน ผมว่าสำคัญกว่า

บางทีกีตาร์แพง เสียงดีๆ ทำให้เรามีความสุขน้อยกว่าการมีกีตาร์ถูกๆ เสียงพอใช้ได้สักตัวอีกนะ
จะเล่นก็กลัวเป็นรอย เล่นเสร็จต้องถนอมกันสุดฤทธิ์ เดี๋ยวราคาตก ไม้ป่องนิดป่องหน่อยก็เซ็งจิต เอาไปวางไหนทีก็กลัวหาย กลัวชื้น
หน้าหนาวไม้แตกหรือเปล่า หน้าร้อนคอบิดไหม
ออกนอกบ้าน ล็อกบ้านดียัง เดี๋ยวขโมยมันจะเอาไป
เพื่อนมาเล่น บอกเสียงไม่ค่อยดี ก็ยังทุกข์อีก เพราะซื้อมาแพง

สู้กีตาร์ถูกไม่ได้ ไปเที่ยวไหนก็ได้ เป็นรอยก็ไม่กระเทือน

รีวิวไปเหอะครับ แชร์กันๆๆ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:42:55 »

เอาเลยครับ รีวิวแบบวีดีโอ ขำ ๆ เหมือนว่ามาเล่าใหักันฟังครับ

กระบี่อยู่ที่ใจครับ ไม่ได้อยู่ในฝัก (แป๊ก เล่นอะไรของมัน) ^.^

pong

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 18:43:42 »
โอ้วววววว คุณ Music in the rain.ครับ ผมก็พึ่งซื้อมา รุ่นเดียวกันเลยครับ แต่ผมซื้อที่สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว วันที่13ก.พ. เค้าลดอีก 5% ส่งท้ายปิดเซ็นทรัลลาดพร้าว เสียงดี OK เลยทีเดียว น้ำหนักเบา รุ่นนี้พึ่งเข้ามาครับ เชิญชวนน้าๆไปลองดูกันครับ

darkjame

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:15:10 »
ผมก็ใช้ของ Washburn รุ่น WD 20s พึ่งสอยมาได้อาทิตย์กว่าๆเอง เสียงดีใช้ได้เลยครับ มีใครใช้รุ่นเดียวกะผมมั่งหว่า

SLT

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:31:23 »
อยากได้เหมือนกันครับ

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:06:48 »
โอ้วววววว คุณ Music in the rain.ครับ ผมก็พึ่งซื้อมา รุ่นเดียวกันเลยครับ แต่ผมซื้อที่สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว วันที่13ก.พ. เค้าลดอีก 5% ส่งท้ายปิดเซ็นทรัลลาดพร้าว เสียงดี OK เลยทีเดียว น้ำหนักเบา รุ่นนี้พึ่งเข้ามาครับ เชิญชวนน้าๆไปลองดูกันครับ
เย้ๆๆ มีเพื่อนแว้ววว :) ยังเล่นกีตาร์ไม่เป็นหรอกคะ แต่ชอบเสียงตัวนี้ หน้าตากับราคาก็ ok  แบบนี้เขาเรียกเสียงดีแล้วใช่ม่ะ จะได้สบายใจว่าหูเราไม่เพี้ยน อิอิ ^^

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:07:33 »

ใครก็ได้ ช่วยแปลมุขนี้หน่อยครับ ???

5555+ รอเจ้าของมุขอธิบาย