Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ในดวงใจ ที่อยากซื้อไว้เล่นในปีนี้ ของน้าๆ แต่ละท่าน  (อ่าน 20902 ครั้ง)

nhoy

• member
กำลังไปลอง 000 28ec แต่คนขายเชียร์ 000 42 ตัดสินใจได้เลยว่าไม่เอาตัวไหนเพราะราคาต่างกันเยอะ แต่ที่ยังตัดสินใจไม่ได้คือจะควักกระเป๋าดีไหมและจะบอกที่บ้านว่าตัวละเท่าไหร่ดี
^^
น่าเล่นทั้งคู่เลยครับน้า vechayan 
น้า vechayan สบายดีนะครับ
ถ้าในสองตัวนั้นผมชอบ 000-42 มากกว่าครับ

Piyawat.H

• member
น้าวัฒน์มาลองตัวจริงเลย    ยินดีต้อนรับครับ   ผมอยู่บางบ่อ  สมุทรปราการ   เบอร์โทรด้านล่างครับ
ขอบคุณครับพี่หนุ่ย ยินดีด้วยครับ ได้กีต้าร์ถูกใจ มีโอกาสคงได้ลองเสียง

Blueridge br-160ครับ
Blueridge br-160 เป็นอีกตัวที่ผมอยากได้ไว้เล่น ( BR-160 กับ GAD-50 ) คงได้แล้วนะครับ

พึงจัดมา ครับ ปีนี้ om 28 marqius
ยินดีกับน้า tong tivanon ด้วยเช่นกัน ขอให้มีความสุขในการเล่นกับกีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

กำลังไปลอง 000 28ec แต่คนขายเชียร์ 000 42 ตัดสินใจได้เลยว่าไม่เอาตัวไหนเพราะราคาต่างกันเยอะ
แต่ที่ยังตัดสินใจไม่ได้คือจะควักกระเป๋าดีไหมและจะบอกที่บ้านว่าตัวละเท่าไหร่ดี
เอาตัวที่ชอบ เสียงถูกใจ บอกที่บ้านว่าตัวละ 7 พันห้าครับ
( Huss & Dalton ของผมก็ราคานี้แหละ แต่ทำไมมันเสียงดีจัง 555 )

nhoy

• member
^^
สวัสดีครับน้าวัฒน์  สบายดีนะครับ
ผมก็ชอบครับ Huss & Dalton ตัวละ 7 พันห้า ;D ;D   ;D ;D   ;D ;D

Nashville

• member
  • fOur'k
ตอนนี้อยากได้takamine japan ไม้spruce+rosewood สักตัว  ;D ;D
Veelah v58gace

1900

• member
กําลังหาตัวละไม่เกิน 7500 เหมือนน้าหน่อยว่าอยู่เช่นกันครับ อิอิ ;D

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
กำลังไปลอง 000 28ec แต่คนขายเชียร์ 000 42 ตัดสินใจได้เลยว่าไม่เอาตัวไหนเพราะราคาต่างกันเยอะ แต่ที่ยังตัดสินใจไม่ได้คือจะควักกระเป๋าดีไหมและจะบอกที่บ้านว่าตัวละเท่าไหร่ดี
^^
น่าเล่นทั้งคู่เลยครับน้า vechayan 
ถ้าในสองตัวนั้นผมชอบ 000-42 มากกว่าครับ
น้าหน่อยครับ สองรุ่นนี้ความแตกต่างมันคืออะไรครับนอกจากราคา โลโก้ กับมุก ผมดูด้วยตามันเหมือนกันทุกอย่างไม่ว่ามิติ ขนาด และสัมผัส
สงกรานต์ไปไหนครับน้าหน่อย

parker1713

• member
ตอนนี้เริ่มรู้สึกเต็มกับกีตาร์โปร่งแล้ว ได้มีโอกาสลองมาหายคันไปหลายตัว ไอ้ที่สงสัยก็พวกArchtopนี่แหละ ราคาแต่ละตัวก็ต้องถึงขนาดขายบ้านกันทีเดียว ถ้ามีโอกาสคงเจอกับBuscarinoซักตัว

Krapkaew

• member
เห็นพี่ Parker ลงขาย acoustic guitar แต่ละตัว
ผมมักไม่ทันซักครั้ง เอ้อ มาตอนกรอบ

parker1713

• member
เห็นพี่ Parker ลงขาย acoustic guitar แต่ละตัว
ผมมักไม่ทันซักครั้ง เอ้อ มาตอนกรอบ

ที่ลงขายก็แบบแบ่งๆกันเล่น รายการที่ขายเกิน95%ที่ลงขายผมมักจะขาดทุนเสมอๆ บางตัวหลายหมื่น บางตัวหลักพัน แต่ก็เป็นเรื่องแปลกที่ยังไม่เลิกขี้เบื่อซักที

ก็มีความสุขดีทั้งที่ได้ลอง ได้พบพี่ๆน้องๆได้พูดคุยแลกเปลี่ยนกันครับ

"ถูกใจ"

• member
 ครับ...หลังจากฟังเสียงตัวนี้แล้ว...ประทับใจ จริงฯ ..

http://www.dreamguitars.com/detail/3296-martin_d45_custom_mandolin_brothers_reissue_1939_498756_65_of_91/

ชุติ

Piyawat.H

• member

Piyawat.H

• member
ตอนนี้เริ่มรู้สึกเต็มกับกีตาร์โปร่งแล้ว ได้มีโอกาสลองมาหายคันไปหลายตัว ไอ้ที่สงสัยก็พวกArchtopนี่แหละ ราคาแต่ละตัวก็ต้องถึงขนาดขายบ้านกันทีเดียว ถ้ามีโอกาสคงเจอกับBuscarinoซักตัว

น้า parker1713 มีความสามารถหลายแนว ได้ตัวที่ตรงแนวก็สุดยอดครับ

Piyawat.H

• member
ตอนนี้อยากได้takamine japan ไม้spruce+rosewood สักตัว  ;D ;D
น้า Nashville ได้ Takamine ตัวที่ถูกใจเมื่อไหร่ แบ่งบันมาให้ดูด้วยนะครับ

Piyawat.H

• member
ครับ...หลังจากฟังเสียงตัวนี้แล้ว...ประทับใจ จริงฯ ..
http://www.dreamguitars.com/detail/3296-martin_d45_custom_mandolin_brothers_reissue_1939_498756_65_of_91/
ชุติ
Martin D-45 ต้องยกนิ้วให้เขาเลยครับ แม้จะยังไม่เคยลอง 

Piyawat.H

• member

^^
สวัสดีครับน้าวัฒน์  สบายดีนะครับ
ผมก็ชอบครับ Huss & Dalton ตัวละ 7 พันห้า ;D ;D   ;D ;D   ;D ;D

สวัสดีครับน้าหน่อย สบายดีครับ ขอบคุณครับ
พอดีเพิ่งรับ D-41 เข้าบ้าน ก็เลยกระแอมเบาๆว่า Huss&Dalton 7 พันห้าครับ ( เพื่อความปลอดภัย )

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เทคนิกในการนำ GuitaR เข้าบ้านของน้าๆผมนำไปใช้เช่นกันครับ 555

ส่วนปีนี้รับเข้ามา 2 ตัวแล้ว แต่ยังหวังในใจหากงบถึงจะถอย Martin Made in Mexico Koa ไว้สักตัวครับ อยากได้กีต้าร์แต่ละตัวที่ Spec ไม่เหมือนกัน ปัจจุบัน มี Rosewood และ Mahogany ครบแล้ว อยากลองพวก Koa หรือ Flame Maple ดูบ้าง อิอิ

parker1713

• member
Huss&Dalton ของน้าWat@Whiskey น่าเล่นมากๆ เคยสัมผัสทรงนี้ของยี่ห้อนี้ทำออกมาได้ดีมากๆเลยครับ

nhoy

• member
^^
น้าหน่อยครับ สองรุ่นนี้ความแตกต่างมันคืออะไรครับนอกจากราคา โลโก้ กับมุก ผมดูด้วยตามันเหมือนกันทุกอย่างไม่ว่ามิติ ขนาด และสัมผัส
สงกรานต์ไปไหนครับน้าหน่อย
เรียนน้า vechayan
ทั้งสองรุ่นนี้สเปคส่วนใหญ่จะคล้ายๆ กันครับ และแม้แต่ Bracing ก็คล้ายกัน
ยกเว้นการตกแต่งบางอย่างที่แตกต่างกันออกไป หรืออาจเป็นเกรดของวัสดุที่แตกต่างกันไปด้วยครับ
สงกรานต์ ผมคงไม่ได้ไปไหนครับ
ผมขอให้น้า vechayan มีความสุขมากๆ ในวันหยุดของเทศกาลนี้นะครับ

nhoy

• member

เรียน น้าวัฒน์
Huss & Dalton เป็น Boutique Guitar แบรนด์หนึ่งที่ผมชอบมากครับน้าวัฒน์ เสียงดีและน่าเล่นมากๆ โดยเฉพาะทรง Dreadnought สำหรับแนวบลูแกรสส์
ส่วน D-41 นั้น แน่นอนครับสำแดงถึงความเป็น Vintage ของ Martin ที่น่าภาคภูมิใจ ครับ

ป.ล. ขอให้น้าวัฒน์ หา Guild GAD-50 Sunburst ได้ไวๆ อีกตัวด้วยนะครับ

วันละเป๊ก

• member

เหมือนกันเลยพี่ ตอนนี้อยากได้ Buscarino เพิ่มอีกสักตัว อยากได้ Flat top steel string ที่เค้าเพิ่งออกแบบใหม่มา เห็นคลิปแล้วจะบ้าตาย 8) เค้าอยากกกด้ายยยย