Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ในดวงใจ ที่อยากซื้อไว้เล่นในปีนี้ ของน้าๆ แต่ละท่าน  (อ่าน 20910 ครั้ง)

bon

• member
งดงามมากครับ ยินดีด้วยนะครับน้า wat ของผมยังได้แค่ blueridge ครับแต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้เล่นทั้ง k yairi และ blueridge  : ;)

guitar_import

• member
รอชม Martin ในดวงใจของน้าวัฒน์ ด้วยคนครับ ^^

ขอบพระคุณครับน้าหน่อย มาแล้วครับ

- เดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้วครับ Martin D-41 เป็นของขวัญอายุครบ 49 ในปีนี้ เนื้อคู่ตัวจริง
โยนมาลัยหาคู่ S/N.xxxx419 ทำให้ผมได้ลาภลอยจากการเสียงดวง ได้ทุ่นเท่าค่าดอง
ไม่ต้องควักกระเป๋าจ่าย สภาพ 98% Up, เสียงก็เป็นกลิ่นอายของ Martin ล้วนๆ

- ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ และมีกีต้าร์ในดวงใจเช่นกัน

เรามาตั้งชมรม D41 owner's club กันเถอะครับ อิอิอิ
ส่วนกีตาร์ในดวงใจสำหรับปีนี้ ตังพร้อมแต่ตัดสินใจไม่ได้
ตัวหนึ่งก็เป็นกีตาร์รุ่นที่ตามหามาทั้งชีวิต ส่วนอีกตัวก็limited editionงามฝุดๆ กับราคาที่ชาตินี้คงหาไม่ได้อีก
ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ....

nhoy

• member
รอชม Martin ในดวงใจของน้าวัฒน์ ด้วยคนครับ ^^

ขอบพระคุณครับน้าหน่อย มาแล้วครับ

- เดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้วครับ Martin D-41 เป็นของขวัญอายุครบ 49 ในปีนี้ เนื้อคู่ตัวจริง
โยนมาลัยหาคู่ S/N.xxxx419 ทำให้ผมได้ลาภลอยจากการเสียงดวง ได้ทุ่นเท่าค่าดอง
ไม่ต้องควักกระเป๋าจ่าย สภาพ 98% Up, เสียงก็เป็นกลิ่นอายของ Martin ล้วนๆ

- ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ และมีกีต้าร์ในดวงใจเช่นกัน
D-41 เป็น Martin ที่ผมเองเคยลองและชอบครับ
ตัวของ "น้าวัฒน์" สภาพสวยมากนะครับ ยินดีกับ "น้าวัฒน์" ด้วยครับ :)

Piyawat.H

• member
งดงามมากครับ ยินดีด้วยนะครับน้า wat ของผมยังได้แค่ blueridge ครับแต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้เล่นทั้ง k yairi และ blueridge  : ;)
ดีใจด้วยครับ ถ้าได้เล่นตัวที่เราชอบก็มีความสุขแล้วครับ
อยากลองจังเลย
ถ้ามีโอกาส จะรบกวนขอคำแนะนำจากน้าทอมด้วยครับ ถ้ามีมิตติ้งเร็วๆ นี้จะหิ้วไปให้ลองเลยครับ

**
ขอบคุณครับน้าหน่อย ด้วยครับ

Piyawat.H

• member

เรามาตั้งชมรม D41 owner's club กันเถอะครับ อิอิอิ
ส่วนกีตาร์ในดวงใจสำหรับปีนี้ ตังพร้อมแต่ตัดสินใจไม่ได้
ตัวหนึ่งก็เป็นกีตาร์รุ่นที่ตามหามาทั้งชีวิต ส่วนอีกตัวก็limited editionงามฝุดๆ กับราคาที่ชาตินี้คงหาไม่ได้อีก
ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ....

พอได้ D-41 มาเล่นก็เข้าใจแล้วครับว่า ทำไมน้า guitar_import ถึงไม่ยอมแลก D-41 กับเพื่อน

Piyawat.H

• member

เพราะความอยากลองและความชอบในเสียงดนตรีแท้ๆ ครับ  เลยได้ Huss & Dalton Custom มาลองเปรียบเทียบกับ Martin D-41

ส่วน Seagull SWS เอาไว้เป็นเพื่อนเที่ยวยามว่างไปต่างจังหวัด

nhoy

• member
Huss & Dalton เป็น Boutique Guitar ที่เสียงดีและน่าเล่นมากครับ ยินดีกับน้าวัฒน์ ด้วยครับ
สามเกลอของน้าวัฒน์ ทั้ง D-41, Seagull, และ Huss & Dalton นี่น่าเล่นน่าสะสมทั้งนั้นเลยครับ ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับน้าวัฒน์

poompoom

• member
H เทียบกับ M แล้วเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับน้า ตามความรู้สึกครับ ยินดีด้วยครับ

Piyawat.H

• member
Huss & Dalton เป็น Boutique Guitar ที่เสียงดีและน่าเล่นมากครับ ยินดีกับน้าวัฒน์ ด้วยครับ
สามเกลอของน้าวัฒน์ ทั้ง D-41, Seagull, และ Huss & Dalton นี่น่าเล่นน่าสะสมทั้งนั้นเลยครับ ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับน้าวัฒน์
ขอบพระคุณครับน้าหน่อย

H เทียบกับ M แล้วเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับน้า ตามความรู้สึกครับ ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณครับ ถ้าเอาตามความรู้สึก ก็จะมีลำเอียงนิดๆ นะครับ เนื่องจากมี 2 ประเด็นคือมีความประทับใจในเบื้องต้น และหูอาจฟังไม่ถึง
- Huss& Dalton :  First Ear สัมผัสแรกที่ได้ยินเสียง ก็ต้องร้อง ว๊าว กีต้าร์อะไรที่เสียงสดใส กังวาน เหมือนดรุณีแรกรุ่น เสียงคมชัด พุ่ง แนวเสียงที่พุ่งเหมือนตัว V.
- Martin D-41 : สัมผัสแรกที่ได้ยินต้องร้อง อื้อหือ ทำไมเสียงใหญ่กังวาน ดูอบอุ่น มีกุ๊งกิ๊ง เซ็กซี่ปลายๆ  เบสหนา ซัสเทนยาว เหมือนสาววัยเบญจเพส แนวเสียงเหมือนตัว C.
  ความประทับใจ และฟิลลิ่งในการเล่นและสัมผัส
 ** Huss   เหมือนจิบ Royal Salute on the Rock  ส่วน D-41 เติมโซดามีสาวสวยเคียงข้าง ประมาณนั้นครับ
 ** Huss& Dalton ให้โทนเสียงที่คม ใส พุ่ง อบอุ่น
 ** Martin D-41   ให้โทนเสียงที่หนา อบอุ่น มีประกายสดใสปลายๆ 
     ( เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ )

parker1713

• member
แฟนdreadnoughtตัวจริงเลยครับยน้าwat@whiskey เสียงครบเครื่องโดดเด่นเรื่องDreadnoghtทั้ง H&DและMartin ซึ่งออกคนละโทน ทั้งหวานทั้งเข้มครบเลย ยินดีด้วยครับ

ของผมน้องใหม่ล่าสุดก็

น้องใหม่หามานาน เพิ่งได้เมื่อวาน

P.Yong

• member
กีต้าร์ในดวงใจที่อยากมีไว้ในปีนี้หรือปีหน้า SANTA CRUZ TONY RICE

nhoy

• member
กีต้าร์ในดวงใจที่อยากมีไว้ในปีนี้หรือปีหน้า SANTA CRUZ TONY RICE
ผมเองก็ชอบและใช้ Santa Cruz อยู่เช่นกันครับน้า C.Yong
ขอให้ได้ Tony Rice ไวๆ นะครับ

poompoom

• member
ขอบคุณมากครับน้าwatwhiskey ได้อรรถรส จริงๆครับ

Piyawat.H

• member
แฟนdreadnoughtตัวจริงเลยครับยน้าwat@whiskey เสียงครบเครื่องโดดเด่นเรื่องDreadnoghtทั้ง H&DและMartin ซึ่งออกคนละโทน ทั้งหวานทั้งเข้มครบเลย ยินดีด้วยครับ

ของผมน้องใหม่ล่าสุดก็

น้องใหม่หามานาน เพิ่งได้เมื่อวาน

ดีใจกับน้า parker1713 ด้วยครับ
***** สวยทั้งสองตัวเลยครัย ถ้าได้ตัวที่ถูกใจแล้ว สำหรับผมทำให้อยากหยิบขึ้นมาเล่นบ่อยๆ ตามที่ตั้งใจไว้

ขอให้น้า C.Yong ได้ Santa Cruze Tony Rice ตัวที่เล็งไว้เร็วๆ นะครับ

P.Yong

• member
ขอบคุณน้า nhoy กับ น้า wat ครับ

guitar_import

• member
เรียนน้าwat@whiskey
D41=D28ฝังมุกและใช้ไม้เกรดสูงขึ้นมาหน่อย ดังนั้นถ้าใครชอบD28มากกว่าHD-28แล้วล่ะก็ คงเข้าใจความรู้สึกผมที่ไม่ยอมเอาD41ไปแลกกับD42 แม้ว่าD42ราคาจะสูงกว่าก็ตาม ผมถึงบอกว่าD41ที่มีอยู่ มันคือที่สุดของพี่แจ้สำหรับผมแล้ว เพราะขนาดD45ยังต้องขอก็อปเอาหน้าตาไปทำเลียนแบบเลย เพียงแต่เอาforward shift bracingแบบHD-28มาทำโครงข้างในเท่านั้น

Piyawat.H

• member
เรียนน้าwat@whiskey
D41=D28ฝังมุกและใช้ไม้เกรดสูงขึ้นมาหน่อย ดังนั้นถ้าใครชอบD28มากกว่าHD-28แล้วล่ะก็ คงเข้าใจความรู้สึกผมที่ไม่ยอมเอาD41ไปแลกกับD42 แม้ว่าD42ราคาจะสูงกว่าก็ตาม ผมถึงบอกว่าD41ที่มีอยู่ มันคือที่สุดของพี่แจ้สำหรับผมแล้ว เพราะขนาดD45ยังต้องขอก็อปเอาหน้าตาไปทำเลียนแบบเลย เพียงแต่เอาforward shift bracingแบบHD-28มาทำโครงข้างในเท่านั้น
ขอบคุณน้า guitar_import
ได้ความรู้ และรู้สึกรัก D-41 ขึ้นมาอีกหลายเท่าเลยครับ

Krapkaew

• member
ตอนนี้มี 35 กับ 40 อยู่ เป้าหมายปีนี้ D-41 แน่นอนครับ.

Moko

• member
มีหลายตัวเลยครับ Gibson Dove ,Gibson Everly Brothers,Guild JF30 และ Martin D28
ปล. D41 น้าwat งามมากครับ
^Easy Man^

Twinbee

• member
จริงๆ อยากได้d28มะขวิดกะhd-28vมาก แต่งบยังห่างไกลโขเลย55+
แต่จริงๆจังๆช่วงนี้อยากได้ลุยๆหน่อย แบบทนทานสตรัมคอร์ดวงเหล้า ประมาณf310หรือไม่ก็ท๊อบโซลิดมือสองดีๆซักตัว ติดไว้ลุยเวลาออกเที่ยวต่างจังหวัดครับ^^