Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ในดวงใจ ที่อยากซื้อไว้เล่นในปีนี้ ของน้าๆ แต่ละท่าน  (อ่าน 20949 ครั้ง)

parker1713

• member
martin authentic กับ bourgeois aged tone เป็นคู่ที่น่าจะมาลองเทียบกันมากที่ซู๊ด ราคาและspec เป็นคู่ตุนาหงันมากๆครับ น้าwat@whiskey
ขอบคุณน้า parker1713
ถ้าเป็น Martin ผมชอบทรง Dreadnought มากเป็นพิเศษ โดยเฉพาะวินเทจน์
( D-18 ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้เล่นหรือเปล่า )
ส่วนทรง OM.มีอยู่ในใจเหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมก็ชอบDreadnoughtมากเป็นพิเศษ แต่ตัวใหญ่ที่หนา 4"7/8 ผมเล่นเมื่อยมากเลยต้องหาDreadnoughtที่บางหน่อยขนาด 4"3/4 ของบางยี่ห้อกำลังดีครับ ส่วนOMตอนนี้ก็อยากได้OOอีกซักตัวด้วยครับ

วันละเป๊ก

• member
ตอนนี้อยากได้ แมคเฟอร์สัน ครับ
McPherson 5.0XP Koa/Port Orford Cedar Acoustic Guitar Demo - McPherson Guitars

เป็นอีกหนึ่งทางเลือก กับกีต้าร์ในฝัน ขอให้ได้ตัวที่ถูกใจเร็วๆ นี้นะครับ

ดีสุดๆครับยี่ห้อนี้ แพงแต่คุ้มจริง. อยากได้ตัวที่สองสามสี่เลย

วันละเป๊ก

• member
<a href="http://youtu.be/vvotBF0dJmk" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/vvotBF0dJmk</a>

parker1713

• member
The One&Onlyจริงๆ น้องเป๊กชอบของแปลก :)

Mcphersonเสียงดีจริงๆ เสียงจะออกสมัยใหม่หน่อย เล่นง่าย งานเนี้ยบ

Piyawat.H

• member
<a href="http://youtu.be/vvotBF0dJmk" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/vvotBF0dJmk</a>

Like & Like ++
                                                 คุ้มจริงๆ ครับ

Olanla

• member
เพิ่งสอย Taylor CBSM   กระสุนหมดแต่หัวปีอีกละ -_- 

(ยืมรูปเขามา)

Non789

• member
อยากได้ Bourgeois Aged Tone Dreadnought Brazilian RW

Por SC

• member
ต้นปี '57 นี้จะได้ Yamaha L-6 แล้วครับ :D
แต่ช่วงปลายปี คิดในใจว่า อยากได้ Cat's eye CE-600 หรือ CE-800 สักตัวครับ :D
ส่วนตัวชอบกีตาร์ที่เสียงหวานมากๆ ครับ
: Simple is Best :

วันละเป๊ก

• member
เพิ่งสอย Taylor CBSM   กระสุนหมดแต่หัวปีอีกละ -_- 

(ยืมรูปเขามา)

ชอบตัวนี้ สวยมาก :D น้องเบนส์ก็ขายอยู่ แต่กระสุนหมด :-\

bon

• member
ชอบตัวนี้ครับ

Piyawat.H

• member
ขอแสดงความยินดีกับน้าๆ ที่มีกีต้าร์ในใจแล้ว ขอให้ได้มาเล่นเร็วๆ วันนะครับ

( รูปภาพแทน มาร์ติน ตัวที่สั่งซื้อ )
 ตัวในใจของผมอยู่ในระหว่างเดินทาง ถ้าไม่คลาดเคลื่อนหรือยกเลิก ภายในวีคแรก ก.พ. คงได้รับของ

nhoy

• member
รอชม Martin ในดวงใจของน้าวัฒน์ ด้วยคนครับ ^^

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
    อยากได้เยอะไปหมด หลากรุ่น หลายยี่ห้อเลยครับน้าวัฒน์โดยเฉพาะพวกบูติดกีต้าร์ ขอให้เสียงดี เล่นง่าย ทัชชิ่งเหมาะ แต่คงต้องรอไปตามจังหวะของชีวิตอย่างที่น้า noomxman กล่าวไว้ครับ ^_^

Piyawat.H

• member
อยากได้เยอะไปหมด หลากรุ่น หลายยี่ห้อเลยครับน้าวัฒน์โดยเฉพาะพวกบูติดกีต้าร์ ขอให้เสียงดี เล่นง่าย ทัชชิ่งเหมาะ
แต่คงต้องรอไปตามจังหวะของชีวิตอย่างที่น้า noomxman กล่าวไว้ครับ ^_^
ขอบคุณน้าเล็ก ที่แวะเข้ามาแชร์ความคิดเห็น
.. หลังจากที่ผมได้เข้ามาหาความรู้ในบอร์ดนี้สักระยะหนึ่ง ก็ได้แนวทาง ความชอบของตัวเอง
   ถ้าเป็นกีต้าร์แบรนด์ ( Martin ) ให้เสียงถูกใจมากที่สุด (ราคาสูงไปหน่อย )
   อีกตัวราคาประหยัดสำหรับเอาไว้ติดรถไปเที่ยวก็มีในใจไว้ครับ Morris ,Yamaha, Crafter
   แล้วแต่จังหวะ กับการใช้งาน ขออีก 1 ตัว
  .. ขอให้น้าเล็ก ได้ตัวที่ถูกใจนะครับ 

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
       ขอบคุณมากครับน้าวัฒน์ ส่วนกีต้าร์ตัวลุยที่น้าวัฒน์เลือกนี่มันโดนใจผมจริงๆ ถ้าเป็นกีต้าร์ใหม่จากไลน์การผลิตไม่เกินปี-สองปี Crafter อยู่ในใจของผมเช่นกัน เจ้า Morris นี่ถ้าเจอตัวดีๆ ก็น่าสน (ผมเองมีทั้งสองยี่ห้อนี้ครับ) ส่วน Yamaha เพื่อนยืมไปจะสิบปีและ มานยางม่ายคืนเลย 555555

ตอนนี้กะลังตามจีบ Crafter GAE 27/N ของเพื่อนอยู่ครับ เสียงดีเลยทีเดียว แต่มานม่ายยอมขายยยยยย  เฮ้อ!

nhoy

• member
OM-18 Authentic 1933 ของน้า Cin ก็น่าเล่น-น่าสะสมมากๆ ครับ

Piyawat.H

• member
รอชม Martin ในดวงใจของน้าวัฒน์ ด้วยคนครับ ^^

ขอบพระคุณครับน้าหน่อย มาแล้วครับ

- เดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้วครับ Martin D-41 เป็นของขวัญอายุครบ 49 ในปีนี้ เนื้อคู่ตัวจริง
โยนมาลัยหาคู่ S/N.xxxx419 ทำให้ผมได้ลาภลอยจากการเสียงดวง ได้ทุ่นเท่าค่าดอง
ไม่ต้องควักกระเป๋าจ่าย สภาพ 98% Up, เสียงก็เป็นกลิ่นอายของ Martin ล้วนๆ

- ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ และมีกีต้าร์ในดวงใจเช่นกัน

TOM1869

• member
อยากลองจังเลย
Line id: 081-8718003

mayko

• member
Very beautiful  มีโอกาสขออนุญาติน้าวัฒน์เข้าไปชมตัวจริงนะครับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
ของผมอยากเล่น HD-28 คับ
Rock"N"Roll Forever