Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ในดวงใจ ที่อยากซื้อไว้เล่นในปีนี้ ของน้าๆ แต่ละท่าน  (อ่าน 20901 ครั้ง)

Piyawat.H

• member
น้าๆ มีกีต้าร์ในใจบ้างไหมครับปีนี้ .. ที่อยากหาซื้อมาไว้เล่น ไว้สะสม..
1 ปีที่เข้ามาหาประสบการณ์ในบอร์ดนี้ เปลี่ยนไปแล้วหลายตัว
ปีนี้ตั้งใจว่า อยากลอง Martin D-41, Huss & Dalton
ส่วนตัวประหยัด ราคาตั้งแต่ 5 พัน-ไม่เกิน 3 หมื่น ก็มีเล็งไว้ติดรถไปเที่ยวสักตัว

( คัดเลือกตัวที่น้าๆ ชอบและเป็นกีต้าร์ในฝัน มีรูปภาพ ประวัติ,คลิปรีวิว เพื่อเป็นความรู้ได้ยิ่งดี )

TOM1869

• member
มีหลายตัวครับ
Line id: 081-8718003

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
เรื่องกีต้าร์ผมไม่ต่อยใด้หวังล่วงหน้า แล้วแต่จังหวะของชีวิตครับ ;D ;D ;D
noomxman

samaklen

• member
ตอนนี้อยากได้ แมคเฟอร์สัน ครับ

nhoy

• member
ขอให้น้าวัฒน์ ได้ Martin D-4n ตลอดทั้ง Boutique Guitar ที่ถูกใจไวๆ ด้วยครับ
ได้แล้วอย่าลืมลงรูปให้ดูกันบ้างนะครับ น้าวัฒน์ :D

1900

• member
ปีนี้อยากจะได้ yamaha มาเล่น/เก็บสักตัว;D

.....................................................

folkenman

• member
martin D18 Authentic 1939 ครับ สั่งไปแล้วจะถึงเมืองไทยประมาณปลายเดือน มค.นี้

nhoy

• member
martin D18 Authentic 1939 ครับ สั่งไปแล้วจะถึงเมืองไทยประมาณปลายเดือน มค.นี้
น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ D-18 Authentic 1939 เป็นตัวที่ผมชอบมากๆ ด้วย  เร็วๆ นี้คงจะได้ร่วมยินดีกับน้า folkenman นะครับ

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member

The New Martin Authentics

Martin D-18 Authentic 1939  ผมเองก็อยากให้ตัวนี้ เช่นกันครับ

Martin D-18 Authentic 1939
constructed in the traditional Martin
- Mahogany back and sides
สำหรับการเล่นสไตล์ finger-picking ออกแรงนิ้วเบาๆ ไม่ต้องแรงมาก ตัวโน็ตชัดเจน แน่นอน
- Adirondack spruce top
รองรับการตีคอร์ดหนักๆ ได้ดีกว่า Spruce ทั่วไป

......มาถึงเมื่อไร อย่าลืมนำมาให้ลองบ้างนะครับ ต้องเจ๋ง แน่นอนตัวนี้.........:)

Piyawat.H

• member
ขอให้น้าวัฒน์ ได้ Martin D-4n ตลอดทั้ง Boutique Guitar ที่ถูกใจไวๆ ด้วยครับ
ได้แล้วอย่าลืมลงรูปให้ดูกันบ้างนะครับ น้าวัฒน์ :D
ขอบคุณครับน้าหน่อย
ถ้าเป็นไปตามที่ตั้งใจไว้ ขออนุญาตลงรูปให้ดูอีกทีครับ ส่วนน้าๆ ที่มีตัวชอบในใจ ก็ขอให้ได้กีต้าร์ที่ดีไว้เล่น /สะสมเร็วๆ เช่นกัน

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแชร์ ความคิดเห็น

parker1713

• member
ตัวที่เจ้าของCollings guitarถือเล่นอยู่เลยครับ

Bourgeois Aged Tone Madagascar OM

วันละเป๊ก

• member
ตัวที่เจ้าของCollings guitarถือเล่นอยู่เลยครับ

Bourgeois Aged Tone Madagascar OM

เปิดจองเลยปะ

ผมอยากได้ เยอะแยะเลยอะ

Piyawat.H

• member

https://www.youtube.com/watch?v=crehyh7Q1zM

เสียงหลอนเลยครับน้า parker1713

Piyawat.H

• member

Martin D-18 Authentic 1939  ผมเองก็อยากให้ตัวนี้ เช่นกันครับ

constructed in the traditional Martin
สำหรับการเล่นสไตล์ finger-picking ออกแรงนิ้วเบาๆ ไม่ต้องแรงมาก ตัวโน็ตชัดเจน แน่นอน
รองรับการตีคอร์ดหนักๆ ได้ดีกว่า Spruce ทั่วไป

......มาถึงเมื่อไร อย่าลืมนำมาให้ลองบ้างนะครับ ต้องเจ๋ง แน่นอนตัวนี้.........:)

เสียงดีมากๆ เลยครับที่ดูจากหลายๆ review

parker1713

• member
martin authentic กับ bourgeois aged tone เป็นคู่ที่น่าจะมาลองเทียบกันมากที่ซู๊ด ราคาและspec เป็นคู่ตุนาหงันมากๆครับ น้าwat@whiskey

guitar_import

• member
มีอยู่ตัวนึงที่ผมตามหามาหลายปีแล้ว ถ้าราคาbidจบที่ไม่เกิน$2,200 คงได้เจอกัน

folkenman

• member

ได้เลยครับพี่ PANYA สบายดีนะครับไว้ว่าง ๆ ไปหากาแฟกินกันครับ

Piyawat.H

• member
ตอนนี้อยากได้ แมคเฟอร์สัน ครับ
McPherson 5.0XP Koa/Port Orford Cedar Acoustic Guitar Demo - McPherson Guitars

เป็นอีกหนึ่งทางเลือก กับกีต้าร์ในฝัน ขอให้ได้ตัวที่ถูกใจเร็วๆ นี้นะครับ

Gondor

• member
ตอนนี้มีแผนอยากได้ Hummingbird มาไว้เชยชมสักตัวครับ :)

Piyawat.H

• member
martin authentic กับ bourgeois aged tone เป็นคู่ที่น่าจะมาลองเทียบกันมากที่ซู๊ด ราคาและspec เป็นคู่ตุนาหงันมากๆครับ น้าwat@whiskey
ขอบคุณน้า parker1713
ถ้าเป็น Martin ผมชอบทรง Dreadnought มากเป็นพิเศษ โดยเฉพาะวินเทจน์
( D-18 ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้เล่นหรือเปล่า )
ส่วนทรง OM.มีอยู่ในใจเหมือนกันครับ