Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: "ช่วยผมทีครับ" ปรี Fishman รุ่น Presys ผมมันมีอาการแบบนี้แก้ไขยังไงดีครับ  (อ่าน 1305 ครั้ง)

monster_Bass

• member
"ช่วยผมทีครับ" ปรี Fishman รุ่น Presys ผมมันมีอาการแบบนี้แก้ไขยังไงดีครับ

อาการมันจะเหมือนในคริปนี้เลยครับ รบกวนช่วยเข้าไปดูหน่อยนะครับ

Fishman problem

ไฟมันจะกระพริบตอนกดเข้าโหมดจูนเนอ แล้วก็ใช้จูนเนอไม่ได้ พอกดออกโหมดจูนเนอ ต่อเข้าตู้แอมป์เสียงไม่ออกเลยครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีนะครับ  เศร้ามากเลยครับ  มาเป็นตอนที่ผมเงินช็อตด้วย Y__Y  ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

bird_phetch

• member
  • กีต้าร์ไม่ใช่เฟอร์นิเจอร์
ลองเช็ค Piezo ใต้บริดจ์ดูครับ  มีขาดมีชอร์ตมั้ย   ลองหา piezo มาบัดกรีเปลี่ยนทดลองดูครับ

pannpower

• member
 1. ลองเปลี่ยน แบตเตอรี่ ดูก่อนครับ ^___^

2. ถ้าถอดดูได้ลองเช็คดูว่าสายสัญญาณจาก เพียโซ เข้าปรีแอมป์ ปกติหรือเปล่าครับ

monster_Bass

• member
เปลี่ยนถ่านแล้วครับแกะก้อนใหม่ใส่เลยก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ก่อนหน้าที่มันจะเป็นแบบนี้ ผมได้ปรับแต่งเปียโซ่อยู่ครับ

สงสัยเปียโซ่จะพังละครับ  ตอนนี้ผมบัดกรีถอดเปียโซ่ออกแล้วครับ แต่มันยังกระพริบอยู่ มันจะเกี่ยวกันไหมครับ อยากรู้มากๆ กลัวซื้อเปียโซ่ใหม่มาแล้วมันจะไม่หายครับ รบกวนด้วยนะครับ

bird_phetch

• member
  • กีต้าร์ไม่ใช่เฟอร์นิเจอร์
คืำจากที่ดูในคลิปนะครับ  ตัว PREamp ยังปรกติอยู่ครับ แต่ไม่มีสัญญาณมาเสียงจาก piezo มาเข้าครับ   

piezo อันเดิมลองเช็คลองใส่ดีๆ ดูก่อนครับ  มันไม่พังง่ายนะครับ