Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ*  (อ่าน 4869 ครั้ง)

ขายแล้วครับ*
« เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 22:20:36 »

Sigma OOOR 42V Sound Test

Sigma OOOR 42V Vertech VS 6MV Sound Test

---------
^^'

s.lucky

• member
Re: ขาย Sigma OOOR-42V ติด Vertech VS-6MV+Ebony pins+Bone Saddle/Zoom H Accessories
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 22:45:44 »
Sigma น้า F-Bracing แต่ละตัวงามๆทั้งน้าน.... ขายได้ไวๆครับ
Acoustic Only...!

mr.music

• member
Re: ขาย Sigma OOOR-42V ติด Vertech VS-6MV+Ebony pins+Bone Saddle/Zoom H Accessories
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 23:36:49 »
อยากได้ครับเงินไม่พอเลยขอถามซะงั้น...Sigma ooor-28v  เสียงเจ้าตัวนี้เป็นไงบ้างครับขอความเห็นหน่อยนะน้า

PaTT___

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 23:43:56 »
ไปลองได้แถวไหนคับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 23:58:25 »
สวยงาม เสียงดี น่าเล่นมากครับ Sigma 000R-42V ติด Vertech VS-6MV ขออนุญาตเชียร์เลยครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 08:03:24 »
น้าF-BracingครับขอรบกวนถามนิดนึงนะครับPU ต่อตรง Canare GS6 nuetrik silent เข้า Zoom H1
ต่อยังไงอะครับไม่ต้องผ่านแอมป์หรอครับ ผมมีh1อยู่อยากรู้วิธีบ้างอะครับ ขอบคุณครับน้า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 08:32:11 »
Sigma น้า F-Bracing แต่ละตัวงามๆทั้งน้าน.... ขายได้ไวๆครับ
ขอบคุณค้าบน้า s.lucky ^^

อยากได้ครับเงินไม่พอเลยขอถามซะงั้น...Sigma ooor-28v  เสียงเจ้าตัวนี้เป็นไงบ้างครับขอความเห็นหน่อยนะน้า
ลองฟังคลิปเลยครับไม่ใช่ก็ใกล้เคียงครับ แต่มาลองเองดีที่สุดครับน้า^^

ไปลองได้แถวไหนคับ
พญาไทครับ แถวๆ shop ช่างมดครับ ข้ามแยกพญาไทมาหน่อย

สวยงาม เสียงดี น่าเล่นมากครับ Sigma 000R-42V ติด Vertech VS-6MV ขออนุญาตเชียร์เลยครับ
ขอบคุณมากครับน้าหน่อย  :) :)

น้าF-BracingครับขอรบกวนถามนิดนึงนะครับPU ต่อตรง Canare GS6 nuetrik silent เข้า Zoom H1
ต่อยังไงอะครับไม่ต้องผ่านแอมป์หรอครับ ผมมีh1อยู่อยากรู้วิธีบ้างอะครับ ขอบคุณครับน้า
พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องอิเลคทรอนิคส์นะครับ เข้าใจงูๆปลาๆว่าตัว VS-6MV เองก็เป็น Preamp Active อยู่แล้วในตัวครับ และ H1 เองก็มีวงจรปรีของเขาในตัว แต่ความแรงสัญญาณก็ขึ้นกับทั้งสองฝั่ง ส่งมาแรง-ขยายได้แรง  เพราะ H1 ก็มีปุ่มปรับเร่ง Gain Input สัญญาณขาเข้าอยู่แล้ว
ส่วนการต่อก็ต่อออกจากกีต้าร์เข้า H1 ช่อง line in เลยครับ โดยผ่านอะแดปเตอร์แปลงจากหัวใหญ่ mono เข้าหัวเล็ก 3.5mm ของช่อง H1 line in ครับ  แต่เสียงจะออกมาเป็น Mono (ข้างเดียวนะครับ)  ผมก็จับ track ที่อัดนี้ duplicate แล้ว Pan ซ้าย-ขวา ก็เลยกลายเป็น Stereo อย่างที่ได้ยินในคลิปครับ :)

มีน้าสนใจโทรมา 3 ท่านนะครับ แต่ขออนุญาตให้ผู้นัดที่สะดวกดูได้ก่อนครับ ไม่ได้รับคิวใครไว้ เพราะจะได้ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่ายครับ^^
น้าที่สะดวกเชิญแวะมาลองได้เลยครับ *อย่าลืมหิ้วกระเป๋าหิ้วเคสที่นอนมาใส่กีต้าร์กลับด้วยนะครับ^^*
^^'

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 09:47:35 »
ถ่ายรูป สวยมากครับ พี่F  เสียงก้ดีกีตาร์ก็สวย......ราคาน่าเสียทรัพย์ อย่างรุ่นแรงเลยครับ  เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Nikker USM

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 09:49:38 »
ต่างจังหวัด พกง ได้ไหมครับ  ถ้าได้จะรับมาดูแลหน่อยแฮ่ๆ
tel.092 129 8710 นิก

chinnapat

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 11:09:06 »
กีตาร์สวยน่าเก็บมากครับ....ผมยังอยากเลย...555

Re: ขาย Zoom H Accessories / Sigma OOOR-42V(กีต้าร์ขายแล้วครับ)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 13:16:41 »
ถ่ายรูป สวยมากครับ พี่F  เสียงก้ดีกีตาร์ก็สวย......ราคาน่าเสียทรัพย์ อย่างรุ่นแรงเลยครับ  เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับพี่เบียร์ ผมก็ใฝ่ฝันอยากจะมี custom ของตัวเองบ้างแบบพี่ซักตัวครับ slot head ตัวนั้นสวยเสียงดีมาก  ;D

ต่างจังหวัด พกง ได้ไหมครับ  ถ้าได้จะรับมาดูแลหน่อยแฮ่ๆ
กีตาร์สวยน่าเก็บมากครับ....ผมยังอยากเลย...555
ขอบคุณมากครับ^^

กีต้าร์ขายให้พี่อ๊อดรับไปดูแลต่อแล้ว  เจ้าของใหม่นักดนตรีฝีมือเยี่ยมอีกแล้ว แถมให้ความรู้ผมอีกมากมาย ขอบคุณครับ

ขอดัน Zoom H1 ต่อครับ ไว้มีของอะไรเพิ่มจะมาอัพเดทต่อในนี้ครับ :D
^^'

nhoy

• member
Re: ขาย Zoom H Accessories / Sigma OOOR-42V(กีต้าร์ขายแล้วครับ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 17:09:46 »
ผมเข้ามาดูอีกที ปรากฏว่า 000R-42V ขายไปแล้ว
ขอแสดงความยินดีกับน้า F-Bracing ตลอดทั้งท่านเจ้าของใหม่ด้วยนะครับ