Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองกีต้าร์คลาสสิคของ Yamaha แถวแจ้งวัฒนะ มีร้านแนะนำเปล่าครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)

afterrain

• member
ตามหัวข้อเลยครับ แถวๆแจ้งวัฒนะ บนห้างก็ได้ อยากลอง กีต้าร์คลาสสิคของ Yamaha เล็งรุ่น GC ไว้ครับ
สั่งซื้อคงไม่ยาก ตาม โรงเรียน ทั่วไปก็ได้ แต่อยากลองจับดูก่อนครับ
มีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีแถวนี้ ที่ อื่นก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

chet

• member
Vee Music
และ Music Collection
คลิกดูจากป้ายโฆษณา ด้านบนหัวเวบบอร์ด ครับ

afterrain

• member
Music collectionมี ยามาฮ่า คลาสสิคให้ลองเหรอครับ

loh

• member
music collection ก็มีของ yamaha มาขายครับ
อีกร้านแจ้งวัฒนะคือ ร้าน melodio-shop https://www.facebook.com/melodioshop.changwattana

hoycivil26

• member
กีต้าร์ยามาฮ่ารุ่นgcคงหมายถึงแกรนคอนเสริตน์ตอนนี้มีรุ่นที่น้องเบริดส์เอกชัย เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์
ลองดูในยูทูป ถ้าตั้งใจซื้อจริงๆ รอปลายปีมียามาฮ่าแฟร์โปรจะแหล่มกว่าปกตินะครับ

used-54

• member
ร้าน beatspot ชั้น 3  เอสพานาด แคราย

PichPo

• member
เท่าที่เห็นร้านส่วนใหญ่จะไม่ได้stockรุ่นgcไว้ครับ ควรโทรไปถามก่อน
เคยเห็นแต่ที่พารากอนครับ
และอยากให้ลองหาgcยุคก่อนปี1980ด้วยครับที่ผลิตในยี่ปุ่น

nagul

• member

ลองสอบถามที่ Beat spot ตัวแทนจำหน่ายครับ สะดวกที่ไหนลองดู