Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ  (อ่าน 15763 ครั้ง)

noppadol

• member
Re: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 14:10:39 »
เอาใจช่วยครับ อยากเห็นหน้าคนโกงจัง

suttipoj

• member
Re: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 14:17:50 »
ผมคนหนึ่งที่เข้ามาอ่านกระทู้ขาย  สนใจเหมือนกันเห็นราคาถูก   ยังไงขอเอาใจช่วยให้ได้เงินคืนนะครับ

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 15:29:12 »
เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนนะครับ  :'(

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 15:43:24 »
สู้ๆครับ ขอให้น้าได้เงินคืนโดยไวนะครับ

zodixkub

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 16:18:56 »
นิสัยแย่มากๆ ให้กำลังใจครับ จับมันๆ

ming

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 16:49:28 »
ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน ขอให้ผ่านพ้นเรื่องนี้ไปด้วยดีนะครับ

pyneng

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 17:02:31 »
เอาใจช่วยเช่นกันครับ อย่าให้คนไม่ดี มีที่ยืนในสังคมเราครับ

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 17:05:15 »
คนทุกวันนี้น่ากลัว นัดเจอกันดีกว่าครับ

Twinbee

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 17:08:05 »
∑f = ma ขอให้สิ่งที่เค้ากระทำไม่ดีไว้ กลับไปหาตัวเค้านะครับ สู้ๆนะครับ อย่าเพิ่งหมดหวัง
เกิดกรณีเช่นนี้ก็ค่อยข้างเยอะแล้ว ระมัดระวังกันด้วยนะครับ คนไม่ดีเยอะกว่าคนดีครับ
ขอบคุณที่ออกมาเตือนๆเพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกครับ

nantfa

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 17:56:50 »
เอาใจช่วยครับ

จับให้ได้

เลว !!  จริง ๆ

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Butboy

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 18:14:59 »
ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับการตั้งกระทู้เตือนภัย เป็นกำลังใจให้ครับ

kruode

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 18:38:40 »
ทางเว๊ปน่าจะเป็นตัวกลางในการติดต่อซื้อขาย โดยเปิดบัญชีกลาง และคิดค่าดำเนินการตามสมควร ปลอดภัยทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ

wat_chy

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 19:45:30 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้เรื่องจบลงโดยไว

เรื่องคดี ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ

dewys kiratikit

• member
  • " ars longa vita brevis "
    • Kirati Guitars
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 14:59:03 »
ไปที่ ธนาคารที่คุณใช้โอน บอกเขาว่าคุณโอนผิดบัญชีครับ ;D ;D
อย่าไปบอกว่าโดนโกงนะครับ ทำเนียนๆ  8) 8)

กรณีนี้ทำได้หรอครับ ทางธนาคารจะดำเนินการอย่างไรบ้างครับ

เคยเห็นในเว็บวีออสคลับ มีคนได้คืนนะครับ แต่ต้องเนียนนิดนึง
คือพอแจ้งไปว่าโอนเงินผิดเอาสลิปไปให้เขาดู และก็เร่งๆเขาบอกว่าเราต้องใช้เงินจำนวนนี้ด่วนมาก

ทางธนาคารก็จะติดต่อไปยัง เจ้าของบัญชีที่รับโอน ซึ่งแน่นอนว่า ติดต่อไม่ได้ หรือถ้าติดต่อได้แล้วเขาปั้นเรื่องการซื้อขายอะไรก็ตาม
เขาก็ไม่มีหลักฐานว่ามีการซื้อขายเกิดขึ้นอยู่แล้วครับ เพราะไม่มีหลักฐานการส่งของหรืออะไรเลย
ให้เรายืนยันว่าโอนเงินผิดอย่างเดียวเลย ซึ่งมันก็จะกลายเป็นเคสว่ามีเงินโอนเข้าผิดแล้วทำเนียนไม่ยอมคืน 8) 8) 8)

ถ้าไปได้สวยธนาคารก็จะยกเลิกการโอนให้เราครับ ;D ;D ;D

วิธีนี้แจ่มอ่ะครับ เยี่ยมๆๆ

ขอให้จัดการกับคนโกงได้ในเร็ววันครับ
Luthier of KIRATI

sugar-x

• member
  • รายได้น้อย.....กีต้าร์แบรนด์ดังๆ.......คงต้องฝันไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 23:03:24 »
ทางเว๊ปน่าจะเป็นตัวกลางในการติดต่อซื้อขาย โดยเปิดบัญชีกลาง และคิดค่าดำเนินการตามสมควร ปลอดภัยทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ
081-8026921   ปิง

Kopple779

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:42:57 »
เอาใจช่วยครับ

NUM

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 14:44:02 »
แจ้งความดำเนินคดีเลยครับ ไม่เช่นนั้น คนดีๆ ที่ซื้อขายตรงไปตรงมาจะเสียหายด้วย

zeanballd

• member
    • ทีเด็ดบอล
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 09:11:11 »
ล่าสุดเป็นไงบ้างครับ เอาใจช่วยครับ

skidrow

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:17:14 »
เรียน น้าๆ ชาว อคูสติกไทยที่เคารพ นะครับ
ผมที่ต้องขอโทด พี่ๆ น้าๆ ทุกคนที่ทำให้เดือดร้อนกันไปหมด
ผมออกมาพูดและยอมรับแล้วครับ ผมได้โทไปคุยกับคุณปรีชา
และทำการตกลงคืนเงินกันแล้ว ครับโดยการแบ่งจ่าย ภายใน2เดือนครับ
ผมขอบคุณ น้าๆ พี่ ทุกคนที่ให้โอกาสนะครับ
ผมผิดเอง และ ผมก็พร้อมจะแก้ไขนะครับ
จึงได้แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน คับ
ไม่อยากให้ห้องนี้ เสียหายในการซื้อขาย ผมจึงแสดงความรับผิดทั้งหมดไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ
ขอโทด อีกทีนะครับ น้าๆ พี่ๆ ชาว acouticsthai ที่เคารพ

@punna

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:42:17 »
ยินดีด้วยครับที่ได้ตังค์คืน  :) ส่วนน้องที่ทำผิดก็โอเคนะผมว่าถ้าเป็นคนอื่นคงไม่กล้ากลับมาขอโทษแบบนี้ ผมเข้าใจอารมณ์ตอนอยากได้กีต้าร์ที่เราชอบจริงๆมันทำให้เราลืมนึกถึงๆเรืองพวกนี้ไปชั่วขณะจริงๆ หรือพี่ๆน้องๆว่างัยกันครับ  :'(