Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ๆช่วยเลือกหรือให้คำแนะนำผมทีครับ  (อ่าน 517 ครั้ง)

gaojeng02

• member
   ผมเห็นพ่อเล่นกีตาร์มานาน อยากทำได้+ได้ทำเหมือนกับเค้าบ้าง แต่ไม่มีโอกาสสักที 
เวลาเห็นคนอื่นเล่นเพราะๆแล้วผมรู้สึกชอบและมีความสุขมากครับ

พอดีตอนนี้มีผมโอกาสมองหากีตาร์สักตัว(แรก)ซึ่งไปถูกใจอยู่สองตัวครับ
คือ washburn D20S กับ walden D600 ราคาอยู่ในช่วงที่รับได้+-ได้บ้าง หรือมีตัวอื่นอยากแนะนำก็ได้นะครับผม
มีโอกาสฟังเสียงในรีวิวบ้างแล้วก็ชอบครับ(มือใหม่ด้วยความอยากอะไรก็เพราะหมด 555)

เลยอยากจะรบกวนพี่ๆน้าๆให้คำแนะนำผมหน่อยอ่ะครับ
ขอบคุณครับผม : )

nhoy

• member
Re: อยากให้พี่ๆช่วยเลือกหรือให้คำแนะนำผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 10:24:01 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
น้า gaojeng02 ควรหาโอกาสไปลองเล่นดูด้วยตัวเองนะครับ จากที่ยกมานั้น ถ้าชอบตัวไหนก็เลือกตัวนั้น
เพราะกีต้าร์ที่ดีที่สุดสำหรับเรา คือกีต้าร์ที่เราชอบครับ
เวลาจะซื้อก็ควรตกลงให้ทางร้านช่วยเซ็ทอัพให้ด้วยเลยก็จะสะดวกดี (ซึ่งส่วนใหญ่เป็นบริการของทางร้าน) ครับ
และนอกจากที่น้า gaojeng02 ได้มองๆ ไว้ ลองดู Veelah ถ้าเป็นโปร่งธรรมดาก็ V1-D ถ้าชอบโปร่งไฟฟ้าก็ V1-DCE ครับ