Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์พันหน้าFingerstyle ใครที่พลาดไป เอาคลิปมาฝากครับ  (อ่าน 9325 ครั้ง)

Misery

• member
เล่นกีต้าขั้นเทพ

ที่มา - นิมิตกีตาร์ดอทคอม
" พอเป็นก็เย็นใจ "

totti_wt

• member
  • ^_^
อืม... รอมานานและ...
ขอบคุณมากครับ.. ^_^

Carboy

• member
ขอบคุณครับ

iTui

• member
ขอบคุณมากๆ ครับ ได้ดูเต็มๆ ซะทีหลังจากที่พลาดไปในวันออกอากาศทางทีวี ;D

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
น้าๆครับ กีตาร์ที่เค้าใช้เล่นนั่น รุ่นอะไรหรอครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

cross

• member
พี่ตู่  สุดยอดครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

kwanbiggun

• member
ชอบครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
พิทักษ์ เหล็กกล้า
รักเธอนะ....กีต้าร์

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

yod69

• member
yamaha cj12

fingerstyles

• member
Re: เกมส์พันหน้าFingerstyle ใครที่พลาดไป เอาคลิปมาฝากครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 17:49:40 »
ขอบคุณครับกำลังหาชมอยู่พอดีเลยครับ
อยากให้ทุกคนเล่นกีต้าร์ อย่างสร้างสรรค์ และมีความสุข

ถ่อมใจ

• member
Re: เกมส์พันหน้าFingerstyle ใครที่พลาดไป เอาคลิปมาฝากครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 18:22:45 »
 cjx/cj series   yamaha cj32 หรือ cjx32 ตัวcjx32 p.u.system 41   2way topsolid spruce b/s solid maple n/maple b/ebony  antigue brown sunburst (abs)
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

tatsanai

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:17:36 »
สุดยอดครับ

แบบนี้ อย่าว่าแต่จะให้ผมหัดเล่นเลย
ให้แค่คิดอย่างเดียว  ยังคิดไม่ออกเลยว่ากีต้าร์ตัวเดียวจะเล่นได้แบบนี้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:31:23 »
เคยดูพี่แกเล่นครั้งแรกตอนงานอาษา(สมาคมสถาปนิก)สักปีนึง ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆเลย
ตอนนี้ก็ยังเร้าใจมากครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:31:52 »
เก่งครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:51:53 »
อยากทำได้แบบเค้าครับเล่นตัวเดียวแบบครบ ๆ แต่จริง ๆ แล้วผมว่าเล่นเครื่องดนตรีหลาย ๆ อย่างรวมกันจะเพราะกว่าแบบเล่นเดี่ยว ๆ

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 20:09:47 »
น้าตู่ นิ
มือกีต้าร์โฟล์ก

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 22:32:18 »

จำได้ว่าวันนั้นหลังจากอ่านกระทู้ก็รีบเปลี่ยนไปดูแต่ไม่ทันเสียแล้ว จบซะแล้ว
หลังจากที่รายการออกอากาศไป1วัน ตามหาคลิปนี้ไม่เจอสักทีอยากดูจะแย่

ในที่สุดก็ได้ดู สุดยอดจริงๆคะ :o  ;D ขอบคุณน้าMisery ที่เอาฝากกันนะคะ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 01:10:03 »
น้าเค้า cover ศิลปินที่หัวเหน่งๆใช่เปล่าครับ คุ้นๆตอนนี้หาใน youtube ไม่เจอซะละ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 07:04:15 »
น้าเค้า cover ศิลปินที่หัวเหน่งๆใช่เปล่าครับ คุ้นๆตอนนี้หาใน youtube ไม่เจอซะละ

Andy McKee - Guitar - Drifting - www.candyrat.com

ยอดผู้ชมน่ากลัวมาก กว่าครึ่งของประชากรเมืองไทยเลยทีเดียวครับ