Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Dolce AS-1E ว่าคุ้มมั้ยหรือมีตัวอื่นที่ดีกว่านี้  (อ่าน 2309 ครั้ง)

@punna

• member
กำลังตัดสินใจซื้อครับ
ขอคำแนะนำ Dolce AS-1E ว่าคุ้มมั้ยหรือมีตัวอื่นที่ดีกว่านี้

chet

• member
ผมคงเลือกยี่ห้ออื่นครับ เช่น Veelah , Walden, Saga ดีกว่าครับ ทั้งงานและเสียง
โดยเฉพาะเรืองงานประกอบ ผมยกให้ Walden กับ Saga ที่ดีกว่าครับ

guita000

• member
โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุ้ม หรือ ไม่คุ้ม อยู่ที่ว่าเราชอบหรือป่าวครับ กำเงินไปที่ร้านไปลองจับลองเล่นดู เลือกที่ถูกใจที่สุดในงบที่ตั้งไว้ถึงจะเรียกว่าคุ้มสุดครับ Top Solid ตัวถูกที่เค้าบอกว่าคุ้มกันผมไปลองมาหลายยี่ห้อครับ บางยี่ห้อเสียงยังสู้ Yamaha รุ่นที่เป็น laminate เลยครับ แนะนำให้ไปลองจับด้วยตัวเองจะได้รับคำตอบดีที่สุดครับ..^^

pomguitar

• member
แนะนำ Saga ครับ

nhoy

• member
Dolce AS-1E เสียงเปล่าดีครับ (ควรไปลองด้วยตัวเอง)
สเปคสายของกีต้าร์จะเป็นเบอร์ 11 หากลองแล้วชอบก็เอาได้เลยครับ
และในระดับเดียวกันนี้ก็มีกีต้าร์ที่น่าสนใจและน่าหาโอกาสไปลองดูด้วยตามที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้ข้างต้นนั้นครับ

kmtc

• member
Dolce บาล้านของเสียงยังไม่ดีครับ งานต้องปรับปรุง

แนะนำ Walden กับ Saga

Saga ผมเองก็ใช้อยู่ครับ
ผมแนะนำ Saga D280C ราคา 9,500 บาท
ลายไม้งามมาก สเปค...Top : Solid Cedar
Back&sides : Laminated walnut
Neck : Mahogany
Bridge : Rosewood

Saga SL10 ก็สวยครับ

รุ่นอื่น ลองไปชมที่เวบ http://www.saga-guitar.com/

ลองสอบถาม หรือ ไปลองเล่นที่ร้าน Music Store ครับ
https://www.facebook.com/MusicStoreCPK

Saga Guitar G100C by AcousticThai.Net

@punna

• member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ก็คงเป็นปัญหาสำหรับมือใหม่ทุกคนอะครับ ผมต้องการคำแนะนำจากประสพการณ์ของน้าๆ
เพราะผมก็ไม่เคยซื้อกีต้าร์ จาให้ไปลองร้านนั้นทีร้านนี้ทีแล้วบอกไม่ชอบมันรู้สึกจาเขินๆ ที่สำคัญผมไม่มีเวลาไปลองหลายๆแบรนด์ ด้วยงบ 16000+- ก็คงนำข้อมูลจากบอร์ดนี้เป็นหลักไปพิจารณา ขอบคุณครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
ยินดีล่วงหน้ากับกีต้าร์ตัวใหม่ครับน้า ได้เนื้อคู่เร็วๆนะครับ ^^
- BoMSuK71 -

bearnakonthom

• member
  • แหงนหน้าสูง แล้วพุ่งให้ถึง
ส่วนตัวของผม ผมชอบนะ ผมก็เพิ่งหัดใหม่6เดือนยังไม่เต็ม เท่าที่ฟังซ้ำแล้วซ้ำอีก ผมชอบที่เบสมันอิ่มดี ยิ่งเวล่ต่อแอมป์ ยิ่งเคลิ้ม แต่งบไม่ถึงผมเลยจัด ts-1e มาแทน ^^ ลองๆคลำดูคับ แต่ละคนสไตล์ไม่เหมือนกัน แต่ควรจะดูยี่ห้ออื่นเป็นตัวเปรียบเทียบด้วยคับ เพราะตอนผมไปซื้อผมดู3ยี่ห้อเลย พอเข้าไปในร้าน ลองยี่ห้ออื่นก่อน ลองdolceเปงตัวสุดท้าย ตอนนั้นงบไม่ถึง เลยไม่ได้ซื้อ แต่ก็บอกเจ้าของร้านไปตรงเลย พี่ตังค์ผมไม่ครบ วันหลังผมจะมาใหม่ ละเดินออกมาพร้อมแฟนเลย เจ้าของร้านก็หน้างงๆเหมือนกัน ประมาณว่า "- -!ตังไม่ครบละเมิงจะเข้ามาดูหาอะไรฟ๊ะ" 555 ก็ตามเนี๊ยแหละคับ เราไม่ลองก็ไม่รุ้ใจตัวเองอยู่ดี ยังไงก็ต้องด้านเข้าไปลอง ดีกว่าจ่ายเงิน ละไม่ถูกใจ จะเสียดายเอาทีหลังนะคับ