Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Walden All solid G3000 ครับ (-ขายแล้วครับ)  (อ่าน 1816 ครั้ง)

amirada

• member
ขาย Walden All solid G3000 ครับ (-ขายแล้วครับ)
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:18:28 »
ขาย ครับผม Walden G3000 All solid ครับ ตัวนี้ซื้อมาจาก music city ครับ ใช้มาประมาณ 4 เดือนครับ ซื้อมาเมือ 10/8/56 ครับ
ตัวนี้set up แล้ว เล่นง่ายมากครับ ติดปิ้กการ์ด martin แท้ครับ เสียงนุ่มมากครับตัวนี้  ;) อุปกรณ์ครบตามรูปเลยครับผม ของใหม่ตัวนี้ 15200 บาทครับ ผมขอเสนอขาย 10000 บาท ครับ ผมอยู่จันทบุรีนะครับ ราคานี้ผมรวมค่าขนส่ง ทุกรูปแบบไว้แล้วครับ

สนใจติต่อได้ที่ 087-740-9430 /ชัย ครับ หรือadd line คุยที่เบอร์นี้ได้เลยครับ
อันนี้เวปร้านผมนะครับ www.dc-autotech.com  (ไม่ได้เจตนาจะโฆษณาร้านนะครับ) แค่อยากให้มั่นใจในการซื้อของครับ ถ้าทาง admin เห็นว่าไม่สมควร เตือนได้เลยนะครับ จะได้ลบออกครับ  :) สนใจรูปเพิ่มเติมตรงไหนบอกได้นะครับ ขอบคุณ Acusticthai มากครับสำหรับพื้นที่นะครับ  ;D

ตำหนิหลักๆมี2จุดครับ

-ที่หัวมีรอยเกิดจากเจ้าตัวเล็กครับ   >:( แต่ไม่น่าเกลียดครับผม
-มีรอยบุบนิดเดียวที่ปลายปิ้กตามรูปครับ
-ที่เหลือก็มีริ้วรอยปกติตามการใช้งานครับ แต่ไม่มีอะไรเสียหายครับ

อันนี้รายละเอียดรุ่นนี้ครับผม  :)
G3000
Body
body shape: Grand Auditorium
top material: Solid Sitka Spruce
back material: Solid Indian Rosewood
side material: Solid Indian Rosewood
soundboard bracing: "Pre-War" Scalloped-X
Neck
material: Mahogany
nut : Bone
nut width: 1 3/4"
scale length: 25.6"
fingerboard: Solid Ebony
trussrod: 2-way adjustable
reinforcement: Carbon Graphite Rails
Appointments
binding: Flame Maple and Wood
rosette: Abalone and Wood
tuners: Gold with black buttons
logo: Pearl
bridge: Faceted Ebony bridge
saddle: Bone
endpins: Ebony
Finish
Satin Nitrocellulose Lacquer

Lorlek

• member
Re: ขาย Walden All solid G3000 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:46:53 »
ราคาดีช่วยดัน

วิษณุ

• member
  • แหลมฉบัง ชลบุรี line.nuwisetchaichan
Re: ขาย Walden All solid G3000 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:22:13 »
แลกกับ crafter je18nสภาพสวยใหมอยากลอง อยู่แหลมฉบัง

amirada

• member
Re: ขาย Walden All solid G3000 ครับ (ขายแล้วครับ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:25:14 »
ขายแล้วครับ ต้องขอโทษน้าท่านแรก แล้ว ก็น้าท่านที่สอง ด้วยนะครับ ขอโทษจริงๆครับ พอดีน้าท่านนึงเค้าโอนให้เรียบร้อยแล้วครับ ผมต้องขอโทษจริงๆครับ ไม่นึกว่าจะขายได้เร็วครับ  :-\

Jopiya

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:31:46 »
เค้าขายแล้วครับ  จริงๆแล้วคุณควรให้โอกาสคนแรกที่โทรไป คุยกันแล้วพยายามนัดวัน ถ้าต้องการให้โอนเงินก่อนก็น่าจะบอก เบอร์โทรก็โชว์

OLEK

• member
Re: ขาย Walden All solid G3000 ครับ (-ขายแล้วครับ)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:34:51 »
 :o :o walden หาอยุ่พอดีเลย ไม่ทันซะแล้ว  :'( :'( ดีใจด้วยนะค่ะ

amirada

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:37:24 »
เค้าขายแล้วครับ  จริงๆแล้วคุณควรให้โอกาสคนแรกที่โทรไป คุยกันแล้วพยายามนัดวัน ถ้าต้องการให้โอนเงินก่อนก็น่าจะบอก เบอร์โทรก็โชว์
ผมขอรับผิดครับผม ขอโทษจริงๆครับ