Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยลองกีตาร์Maestro บ้างใหมครับเสียงเป็นไงบ้าง  (อ่าน 2042 ครั้ง)

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ตามหัวเรื่องเลยครับผมเห็นราคามันไม่แรงถ้าลองเทียบกับพวกราคาใกล้ๆกันเช่น crafter เนี่ยจะเป็นยังไงครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เรื่องงาน ดีครับ เสียงก็ ดีเลยทีเดียวครับ (เสียงใสดี แต่ผมว่า มันออกบางๆไปหน่อยครับ) คอเล็ก (เค้าว่า)ออกแบบมาให้เหมาะกับมือคนเอเชีย
วันนั้นผมไปลองแต่ทรงจัมโบ้ครับ เพราะตัดสินใจระหว่าง crafter กับ maestro ครับ โดยรวม ทั้งงาน ทั้งเสียง ทั้งภาคไฟฟ้า ในราคาใกล้ๆกัน ผมเลือกคราฟเตอร์ ครับ
ผมรู้สึกว่ามัน บอบบาง อ่าครับ ไม้หน้าก็บางมาก แต่ผมชอบรุ่น custom มากเลยครับ เสียงดีมากๆ แต่ราคานี่ แรงไปหน่อย (ไม่มีไฟฟ้า 22,xxx)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Arkara

• member
เพิ่งไปลองจับที่สิงคโปร์มาครับ จับรุ่น Victoria Custom series ทรง OM ราคาอยู่ที่ราวๆ 1,600 ดอลล่า (1,600*25=40,000 บาท) คอเล่นง่ายสบายมือครับ ออกจะบางๆแนว Takamine เกาหลี ... ส่วนสุ้มเสียงฟังแลดูดี เสียงสวยงาม แต่เรื่องราคาที่แพงไปหน่ออาจจะเป็นเพราะว่าเป็นแบรนด์พวก custom guitar มาก่อนรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ หรือเป็นเพราะค่าครองชีพเค้าสูงก็ไม่รู้ครับ แต่ก็ดีหมดครับ อ้อ! แล้วก็ราคาไม่ค่อยถูกกว่าบ้านเราเท่าไหร่นะครับ พอสู้ๆกันได้ทีเดียว

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ผมว่าราคาที่สิงคโปรค่อนข้างจะแพงกว่าบ้านเรา ผมเดินจนรองเท้าเปื่อยในสิงคโปร์ยังแแทบไม่เจออันไหนถูกกว่าบ้านเราจังๆเลย ส่วนมากแพงกว่า
Victoria บ้านเราอยู่ 33k มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด
เสียงดีเล่นง่ายครับ ถ้าไม่ยึดติดมากก็โอเชเลย ผมเองเคยใช้ทั้งกีต้าร์และอูคูเลเล่ ของเค้าต้องเลือกเป็นตัวๆจริงๆครับ...เหมือนกิ๊บสันนะจะว่าไป รุ่นเดียวกันเล่นแล้วไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ราคาไทย อยู่ในนี้ครับ
http://www.acousticthai.net/maestro_guitars_big_sale.htm
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ดูท่าน่าจะไม่เวิกนะครับ..อยากไปลองแต่บ้านอยู่ไกลร้านเหลือเกิน..