Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ ลำโพง แอมป์ มิกซ์ สายแจ๊ค ขาตั้งไมค์ :อุปกรณ์ในสตูดิโอ ຟ້າສາຍຮ້ານຂາຍໄມ ປະເທດໄທ 發財麥克風泰國.  (อ่าน 15753 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE

ฟ้าฉายไมโครโฟน จำหน่าย Midas Mixing console ทั้ง Digital และ Analog
พร้อมทดสอบ ใน และ นอกสถานที่

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
   กว่า 85 ปี แห่งการถือกำเนิดของ Electro Voice เราคือผู้สร้างสรรค์ลำโพงคุณภาพที่ใช้งานได้เอนกประสงค์ ทั้งชนิดมีเครื่องขยายเสียงในตัว ( Powered Loudspeakers)และไม่มีเครื่องขยายเสียงในตัว (Passive Loudspeakers)
   ประสบการณ์มากมายในฐานะผู้ครองตลาดลำโพงเคลื่อนที่ชนิดมีเครื่องขยายเสียงในตัว (Professional Portable Powered Loudspeakers)ได้ก่อเกิดนวัตกรรมเทคโนโลยีของลำโพงที่เสียงดีและทนทาน ซึ่งได้ถูกบรรจุไว้ในลำโพงรุ่นใหม่ล่าสุดของ Electro Voice ในชื่อรุ่น  ETX
-   มี FIR filter เทคโนโลยีล่าสุด ออกแบบเพื่อการปกป้องลำโพงที่เหนือชั้นกว่า
-   ปุ่มควบคุมระบบ DSP แบบปุ่มเดียว แสดงผลผ่านจอ LCD ง่ายและเร็วกว่าในการปรับใช้งาน
-   Signal Synchronized Transducers (SST)เอกสิทธิ์เฉพาะรุ่นของ ETX การกระจายเสียงด้วยความแม่นยำและครอบคลุม สำหรับพื้นที่ที่ต้องการ
-   กำลังขับสูง ระบบขยายเสียง Class D ไดรเวอร์เสียงต่ำ รุ่น SMX และ DVX ใช้เสียงแหลม รุ่น DH3-Bขนาด 1.25” แบบ ไททาเนียม
-   น้ำหนักเบา จุดแขวน 8 จุด พร้อมหูหิ้ว และที่เสียบขาตั้ง ซึ่งสามารถเลือกได้2จุด ที่0องศา กับ 7.5 องศา มั่นใจสำหรับการใช้งานทุกรูปแบบ

Electro Voice ETX มีจำหน่ายที่ฟ้าฉายไมโครโฟนแล้ว

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Electro Voice microphone,Loudspeaker,DSP,Amp และ Audio Equipmentที่ศิลปินระดับโลกเจาะจง

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
大家好,我叫意風泰國人

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
พี่ครับ กำลังมองหา ไมค์ร้องสักตัวครับ ร้องร้านตอนกลางคืน มือหนึ่งหรือสองก็ได้ ราคาประหยัด มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

• member
    • FARSHINE
พี่ครับ กำลังมองหา ไมค์ร้องสักตัวครับ ร้องร้านตอนกลางคืน มือหนึ่งหรือสองก็ได้ ราคาประหยัด มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ของผมไม่มีมือสองนะครับ ร้องร้านถ้ากระแสนิยม
 Shure SM58,beta58
AKG D5
Electro voice PL80

ที่กล่าวมาราคาเริ่มต้นที่ 3900.- ถึง 6xxx.-
ถ้ามีเวลา ผมจะให้ลูกค้าลองเอง เพราะมีลำโพงมาตรฐาน มิกเซอร์มาตรฐาน
ชอบโทนเสียงแบบไหน นั่นคือความเห็นของลูกค้า
เพราะเอกลักษณ์ และสุ้มเสียงของคนไม่เหมือนกัน

ไมโครโฟนมีองค์ประกอบหลายอย่างที่ต่างกัน ทั้งกายภาพ และรูปแบบการรับสัญญาณ
ขอเชิญมาลองนะครับ
大家好,我叫意風泰國人

hotbigcat

• member
เคยไปซื้อไมค์ บ้านพี่เขา พี่เขาลองไมค์เยอะมาก
แนะนำตั้งงบแล้วไปเทสเสียงเองเลย   

• member
    • FARSHINE
เคยไปซื้อไมค์ บ้านพี่เขา พี่เขาลองไมค์เยอะมาก
แนะนำตั้งงบแล้วไปเทสเสียงเองเลย   

ขอบคุณครับ แวะมาลองใหม่ได้นะครับ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
เทียบกันหมัดต่อหมัดจาก ต่างประเทศ ยังไง EV (Electro Voice)ก็ถูกกว่า

大家好,我叫意風泰國人

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
รบกวนช่วยแนะนำ แจ็คเสียบกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าให้หน่อยครับ ว่าควรใช้แบบไหนที่คุณภาพดีๆ
พอดีของผมมีอยู่แล้วซื้อมา 400 บาทยาว 5 เมตร แต่รู้สึกมันไม่ค่อยดี มีเสียงกุกกักๆๆ ครับ  8) 8)
อยากจะซื้อใหม่ครับผม

• member
    • FARSHINE
สายแจ๊ค ปัจจัยในความทนทานจะอยู่ที่ ตัวแจ๊ค
ซึ่งฝรั่งเขาเรียก Plug ครับ(jackจะอยู่ติดกับอุปกรณ์ภายใน)

ยี่ห้อที่ดังๆในโลกก็

Neutrik (นอยทริกซ์)(อ่าน นิวทริกฝรั่งงง)
Switch craft
Amphenol

ถ้ามีปัญหาเรื่องขยับ เขย่าแล้วมีเสียงไม่พึงประสงค์ อาจบัดกรีไม่ดี หรือสายสัญญาณขาดใน
ต้องเช็คครับ

สายสัญญาณที่พอจะเชื่อขนมกินได่ก็

Mogami,Canare,Sommer,Belden,

ส่วนสายที่มีชื่อการค้าอื่นๆตามยี่ห้อกีตาร์ ต้องดูส่วนประกอบ
ดูชนิดของหัวปลั๊กอันดับแรกนะครับ วัสดุดี ทนกว่า ได้เปรียบ
大家好,我叫意風泰國人

TOM+

• member
วันอาทิตย์ ร้านเปิดหรือเปล่าครับ
อยากลองไมค์ร้องเพลง

ที่ผมดูไว้คือ Shure beta-58
แต่อยากลองเปรียบเทียบตัวอื่นก่อนซื้อครับ

• member
    • FARSHINE
วันอาทิตย์ ร้านเปิดหรือเปล่าครับ

แต่อยากลองเปรียบเทียบตัวอื่นก่อนซื้อครับ

วันธรรมดาจะสะดวกกว่าครับ เพราะช่วงนี้ผมปั่นทางไกลข้ามจังหวัดตลอดครับ
ยังไงแล้วโทรหาได้ตลอดครับ ผมพร้อมนำเข้าไปให้ทดสอบที่บ้านครับ
081 407 0082
大家好,我叫意風泰國人

TOM+

• member

วันธรรมดาจะสะดวกกว่าครับ เพราะช่วงนี้ผมปั่นทางไกลข้ามจังหวัดตลอดครับ
ยังไงแล้วโทรหาได้ตลอดครับ ผมพร้อมนำเข้าไปให้ทดสอบที่บ้านครับ
081 407 0082

แหะ แหะ ขอโทษทีครับ ไม่ได้เข้ามาอัพเดตกระทู้

ผมเอง คนที่โทรไปแหละครับ
เรานัดกันแล้ววันนี้ค่ำๆที่บ้านผมครับ :)

TOM+

• member
ขอบคุณพี่แฟรงกี้มากๆครับ
ขนไมค์หลายตัวมาให้ลองถึงที่บ้าน

แถมเล่นกีตาร์ ร้องเพลงให้ฟังด้วย :)

บริการสุดยอดครับ
ใครกำลังหาไมค์ หรืออุปกรณ์อื่นๆทีพี่เค้าขายอยู่ แนะนำเลยครับ   :)

vintage 1989

• member
ขอบคุณน้าแฟรงก์ มากครับ  :)

แนวเดียวกันด้วย  :)

• member
    • FARSHINE
ขอบคุณพี่แฟรงกี้มากๆครับ
ขนไมค์หลายตัวมาให้ลองถึงที่บ้าน

แถมเล่นกีตาร์ ร้องเพลงให้ฟังด้วย :)

บริการสุดยอดครับ
ใครกำลังหาไมค์ หรืออุปกรณ์อื่นๆทีพี่เค้าขายอยู่ แนะนำเลยครับ   :)
ขอบคุณพี่เช่นกันครับ บ้านอบอุ่นมาก
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE

[/quote]
ขอบคุณน้าแฟรงก์ มากครับ  :)

ไว้เสร็จทริปค่อยคุยกันนะครับ
大家好,我叫意風泰國人

Hinsor

• member
ไมโครโฟน beyerdinamic รุ่น tg v30d s มีสินค้ามั้ยครับ..ราคาเท่าไหร่ครับ

• member
    • FARSHINE
大家好,我叫意風泰國人