Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★ ขาย เรื่อย เปื่อย ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★  (อ่าน 18829 ครั้ง)

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
จัดหนักส่งท้ายปลายปีฮะ รอบนี้มีโปรโมชั่นใหม่มานำเสนอฮะ หวังว่าจะถูกใจน้าๆบ้างไม่มากก็น้อยฮะ ^ ^

กีต้าร์ทุกตัว Set up โดยช่างชื่อไม่ดังย่านพระรามสอง ทำเองทุกตัวฮะ มาลองเล่นได้ ไม่เนียน ไม่ต้องเอากลับบ้าน ซื้อไปแล้วอยากกลับมา set ใหม่ set ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายตลอดชีพ มาได้ตลอดชีวิตผม หรือ ชีวิตกีต้าร์ฮะ ^ ^

ผ่อนได้ฮะ ส่วนนี้จะลงรายละเอียดที่กีต้าร์ตัวนั้นๆนะฮะ ปีใหม่แล้วหารางวัลให้ชีวิตกันบ้างนะฮะ ติดตามรายละเอียดได้เลยฮะ ^ ^

HILLBILLY by KISO SUZUKI W60 + HC --- ผ่อน 6000 x 3 งวด เงินสด 16500 บาท
WORLDSOUND WSF80 + HC --- ผ่อน 9500 x 3 งวด เงินสด 26500 บาท --- ขายแล้วครับ ^ ^
YAMAKI 160 ( 1st Gen ) + HC --- ผ่อน 9900 x 3 งวด เงินสด 27500 บาท --- ขายแล้วครับ ^ ^

ยังมีอีกหลายตัวนะฮะ จะทะยอยลงเรื่อยๆนะฮะ ขออภัยในความไม่สะดวกนะฮะทุกท่าน ^ ^

★Acoustic Ministry★

★ hemp ★

• member
HILLBILLY by KISO SUZUKI W60

Top : Solid Spruce   
Back & Sides : Jacaranda   
Neck : Mahogany   
Fingerboard : Rosewood   
Bridge : Rosewood   

อีก 1 ผลงานของ KISO SUZUKI ช่างทำกีต้าร์ชื่อดังในสายวินเทจเจแปน ส่วนมากบ้านเราจะมีแต่เบอร์เล็กๆนะฮะ ใครเคยมีจะทราบดีว่าเสียงแจ่มแค่ไหนฮะ ^ ^
มีร่องรอยตามกาลเวลา ป้ายขาดไปบางส่วนฮะ ลูกบิดเปลี่ยนมาจากญี่ปุ่นนะฮะ มีรอยที่ไม้ข้าง ไม้ลามิเนตแหว่งไป 1 ชั้นตามภาพ ( มี 3 ชั้นนะฮะ ระวังอ้วนกันด้วย 555+ ) ไม่มีผลกับเสียงแน่นอนฮะ ^ ^
มุกเพียบฮะ ไม้สวยเลย เสียงกรุ๊งกริ๊งแน่นอน เล่นง่ายหายห่วง ท้าให้มาลองเลยฮะ เสียงเกินราคาแน่นอนฮะ ^ ^

★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

WORLDSOUND WSF80

Back : Rosewood
Sides : Rosewood     
Fingerboard : Rosewood   
Bridge : Rosewood   
Tuners : Gotoh

2 รู แนวสุดติ่ง มาแล้วฮะ ตัวนี้มีทีเด็ดที่ Relative Sound hold หรือเจ้ารูเล็กๆนั่นหล่ะฮะ เราจะมีตัวเลือกในการเล่นกีต้าร์เพิ่มขึ้น เพียงเปลี่ยนตะแหน่งมือขวา ซาวน์ก็เปลี่ยนหล่ะฮะ ^ ^
ข้อมูลค่อนข้างน้อยมาก เพราะโรงงานทำแค่ไม่กี่ปีฮะ ตัวนี้เป็น 1st Gen นะฮะ Gen ต่อมาจะมีโลโก้ที่หัว และเปลี่ยนให้ Kiso Suzuki เป็นคนคุมการผลิตนะฮะ ^ ^
ไม่เจ๋งจิง ส่งไปขายเมกาไม่ได้แน่นอน สังเกตุที่ป้ายนะฮะ มี 2 ป้าย หายากจิง เหมาะแก่นักสะสม ยอดฝีมือ และ ผู้ที่มีรสนิยมเท่านั้น 555+ ^ ^
เสียงดีเอาเรื่อง จะดีด จะเกา จะตบ จะเคาะ ได้หมด เรียกได้ว่า หมัด เท้า เข่า ศอก ครบฮะ แต่จุดเด่นน่าจะอยู่ที่มี 2 รู นี่หล่ะฮะ !!! ^ ^
สนใจมาลองเล่นตัวเป็นๆได้เด้ออออออออ ^ ^

★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

YAMAKI 160

Back : Solid Indian Rosewood
Sides : Indian Rosewood     
Fingerboard : Ebony
Bridge : Ebony 
Tuners : YFG

YAMAKI 160 1st Gen รุ่นแรก ปีเก่าฮะ อายุ 40 ฝ่าๆหล่ะฮะ ในโมเดลเดียวกันจะเรียงตามนี้นะฮะ 160 / No.160 / F160 ^ ^
ไม้สวยมาก ไม้หน้าส้มสุกฮะ ไม้หลังสวยเฉียบ งานประกอบเนียนมากๆ ดูจากภาพได้เลย ตัวจริงสวยกว่าในรูปมากมายฮะ งานมือล้วนๆฮะ ^ ^
เริ่มจาก ไบดิ้งก้างปลาในตำนาน / เฟรต 0 ( ยุคนั้นฮิตมั่กๆ ) / ลูกบิดรุ่นเก๋า / โลโก้จะเป็น Font อ้วนกว่าปกติ ( Gen หลังๆ จะผมกว่าอย่างเห็นได้ชัดนะฮะ เป็นอีกวิธีดู Gen นะฮะ ) เป็นงานทำมือนะฮะ ^ ^
เสียงดี ครบเครื่องฮะ แต่ขอร้องว่าอย่าเชื่อผม แนะนำให้มาลองเล่นด้วยตัวท่านเองได้เลยฮะ ^ ^

★ hemp ★

• member
จองไว้ก่อนคับ ระบบมีปัญหาเล็กน้อย นั่งรอกันสักครู่นะฮะ กำลังมาฮะ ^ ^

★ hemp ★

• member
จองไว้ก่อนคับ ระบบมีปัญหาเล็กน้อย นั่งรอกันสักครู่นะฮะ กำลังมาฮะ ^ ^

★ hemp ★

• member

จองหลายช่องหน่อยนะฮะ มีหลายตัว เหอๆ ^ ^

Spunperee

• member
เดี๋ยวออกไปโอนเงินจองเลยนะ เลขบัญชีเดิมใช่ไม๊ฮะ

jaaut

• member
เหลือให้ผมมั้งคับ ไม่รู้ทันไม่ต้องข้างนอกอีก ;D ;D ;D ;D ;D

saxophone99

• member
มุงอะไรกันอะครับ ขอมุงด้วยคน ^^

Spunperee

• member
มวลมหากีต้าร์บุกพระราม2

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
รอบนี้ท่าทางจะจัดหนักจริงๆ

Opor (Like ... )

• member
  • "Acoustic" เสียงแห่งความทรงจำ...

"JB@11"

• member
  • Thai Rock'n Roll Star
ใจเย็นครับพี่น้อง

มี surprise สำหรับ ขาผ่อน

เฮียแกจัดเต็มฮะ

ตอนนี้ Rakuten กะลังเครียเทคนิคนิดนึงครับ

ใครมีโบนัส เตรียมเลยครับ

ของกลาง เพียบ!!!!

ผมรอ  ผบ  อนุมัติ อยู่ปากซอย 5555
Rock'n Roll Star

Spunperee

• member
เอาอีก เอาอีก เอายามา ;D

★ hemp ★

• member
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ วันนี้คงลงแค่นี้ก่อนนะฮะ ต้องไปปั่นงานต่ออีกแล้ว ยังมีลงขายเพิ่มอีกหลายตัว ตั้งแต่ 4999 - 99999 หล่ะฮะ และยังไม่ลืมคอประมูลนะฮะ มีประมูลรอบพิเศษแน่นอนฮะ เพียบแน่นอน !!! ^ ^

rruut

• member
  • all liquid
อยากได้ cats eyes"000" ชักตัว เป็นของขวัญปีใหม่

jaaut

• member
คิดไม่ออกบอกไม่ถูก  ขอจอง WORLDSOUND WSF80 คับ น้า เดียวโทรไป ยังเจ็บไม่หายครั้งก่อนพลาด

★ hemp ★

• member
ใจเย็นครับพี่น้อง

มี surprise สำหรับ ขาผ่อน

เฮียแกจัดเต็มฮะ

ตอนนี้ Rakuten กะลังเครียเทคนิคนิดนึงครับ

ใครมีโบนัส เตรียมเลยครับ

ของกลาง เพียบ!!!!

ผมรอ  ผบ  อนุมัติ อยู่ปากซอย 5555

พ่อกล้ามโตมาบ้านผมตั้งแต่ 14.30 น. ตอนนี้นั่งหลอนอยู่ในกองไปเรียบร้อยหล่ะฮะ รอภรรยาอนุมัติงบฮะ ^ ^

อยากได้ cats eyes"000" ชักตัว เป็นของขวัญปีใหม่

อ่าาาาาาาาา เด๋วขอหาก่อนนะฮะ ^ ^

คิดไม่ออกบอกไม่ถูก  ขอจอง WORLDSOUND WSF80 คับ น้า เดียวโทรไป

จัดไปฮะเสี่ย ^ ^

WORLDSOUND WSF80 ขายแล้วจ้าาาาา ^ ^

★ hemp ★

• member
ว่าจะลงน้องอ้วนซะหน่อย พ่อกล้ามโต เล่นหลังไมค์ไปซะแร้นนนน ^ ^

Opor (Like ... )

• member
  • "Acoustic" เสียงแห่งความทรงจำ...
รอชมเพิ่มเติมอีกครับน้าเฮ็ม

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
ตอนนี้กําลังชกลมเตรียมความพร้อม
ทําในในสิ่งที่ใจรัก