Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำดนตรีเปิดหมวกเพื่อสุนัขจรจด  (อ่าน 2309 ครั้ง)

redtopup

• member
ขอคำแนะนำดนตรีเปิดหมวกเพื่อสุนัขจรจด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 13:48:23 »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
คือ ผมเป็นคนที่รักสุนัขมากๆ
ตั้งใจว่าจะไปเล่นกีต้าร์คลาสสิคเปิดหมวก  ตามประสาของผม  วันอาทิตย์ว่างๆ
แล้วผมจะเอาเงินทั้งหมด  ไปให้กับ คนที่เลี้ยงสุนัขจรจัดแบบว่า ที่ไม่เป็นสมาคม   เพราะคิดว่าพวกสมาควคนคงไปบริจากมากแล้ว
ผมต้องการเอาเงินที่ได้ไปให้คนดูแลส่วนนึกและ ซื้อ พวก ยาและอาการส่วนนึง  ผมก็จะสมทบทุนเงินของผมเองด้วย
ผมจะต้องมีการทำเรื่อง รึเปล่าครับ เพราะ ต้องมีการเขียนข้อความบนแผ่นกระดาษเอาไปวางด้วยเดี่ยว มันจะเข้าข่ายหลอกลวง
ถ้าเราไม่ มีใบอะไรรับประกัน  ว่าไม่หลอกลวง
ใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ
เพราะ เดือนหน้าผมก็จะมีงานเบาลงแล้ว  จะได้ออกตระเวนวันอาทิตย์   
ถ้า ในห้าง ใครพอมีประสพการณ์ บ้างครับ เล่นนอกห้างร้อนกลัวกีต้าร์พัง
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Re: ขอคำแนะนำดนตรีเปิดหมวกเพื่อสุนัขจรจด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 13:51:51 »
ถามต่ออีกหน่อย เพื่อนๆว่าไงครับ
สมมุติว่าเพลงที่ผมเล่น ถ้าเล่นเพลงพระราชนิพนธ์  ด้วย มันจะเหมาะสมรึเปล่าครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

TOM1869

• member
Re: ขอคำแนะนำดนตรีเปิดหมวกเพื่อสุนัขจรจด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 14:09:23 »
ผมเล่นประจำ หาเงินเข้าห้องสมุดเด็ก ครับ

ถ้าอยู่ใกล้ จะไปช่วยครับ

http://www.livekalasin.com/webboard/viewthread.php?tid=4187&extra=&page=1

Line id: 081-8718003

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 14:13:35 »
ใจดีจัง  :-*

ไม่มีอะไรจะแนะนำ แต่จะไปเล่นเมื่อไหร่ที่ไหนบอกด้วยนะคะ จะตามไปให้กำลังใจและสมทบทุนให้น้องหมาด้วย

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 19:43:02 »
เวลาเปิดมหวก ทำบอร์ดด้วยค่ะ แปะหัวข้อไปว่าจะทำอะไรเพื่ออะไร แปะรูปถ่ายสถานที่จริงๆ หมาจรจัดที่อยู่แถวนั้นด้วย คนดูจะได้รู้ถึงจุดประสงค์ด้วยค่ะ อ้อ.. อยากลืมทำกล่อง สำหรับให้เค้าหยอดตังด้วยนะคะ

Peng

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:13:19 »
จะไปเล่นแถวไหนคับ