Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำเรื่องกีต้าร์คลาสสิคด้วยครับ  (อ่าน 598 ครั้ง)

jk_anothai

• member
อยากหาเวลากลับมาเล่นกีต้าร์หลังจากทิ้งไปร่วม 20 ปี กีตาร์ที่ยังอยู่ก็ค่อนข้างโทรมเลยกำลังมองหาตัวใหม่นะครับ ระหว่าง Matinez mcg120 กับ Yamaha GC22c (ตั้งงบไว้ 3 หมื่น) หรือมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่านี้ รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ เคยดูและฟังแต่ในคลิปยังไม่เคยลองตัวจริง

sonic

• member
ผมเลือก  Matinez mcg120  แน่นอนครับ สวย และ เสียงนุ่มนวล กว่าครับ

PichPo

• member
ไปลองเลยครับ GC22C แขวนอยู่ PARAGON ตัวนึง
MCG120ไปForteเซ็นทรัลพระราม9 หรือสาขาเวิ้งก็น่าจะมีครับ
ผลิตจีนทั้งคู่ การประกอบดีทั้งคู่
เรื่องเสียง การออกแบบคนละแนวแล้วแต่ชอบเลย
ไม้หน้ามันคนละชนิดด้วยครับ (ไม่แน่ใจForteสั่ง120Cเข้ามาหรือยัง)
และอยากให้มองเรื่องความทนทานในระยะยาวด้วยครับ

jk_anothai

• member
ขอบคุณมากๆครับ คงต้องหาโอกาสไปลองสักที :)