Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จัดเลยดีไหม เริ่มออกลายแล้ว นัดวันนี้  (อ่าน 6156 ครั้ง)

Dawrin505

• member
Re: จัดเลยดีไหม เริ่มออกลายแล้ว นัดวันนี้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 15:25:36 »
 :)   ดีครับ จะได้เป็นคดีแบบอย่าง .

roomKitty9

• member
Re: จัดเลยดีไหม เริ่มออกลายแล้ว นัดวันนี้
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 16:02:09 »
ผมเวปบ้านไม้น่าจะมีปักหมุด เอารูปพวกคนโกงมาประจาน เบอร์โทร อีเมล รูป กระทู้ที่โกง

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 18:35:54 »
 >:( >:( >:(
มันน่า....จริงๆ >:( >:(

Spunperee

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 19:16:37 »
เฮ้อ เห็นคนแบบนี้แล้วละเหี่ยใจแทนน้าจริงๆ จัดไปเลยน้าเอาให้แม่มเด็ดขาด ชั่วจริงๆ >:(

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 23:26:59 »
จัดให้มันหนักๆเลยครับน้า

bujarati

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 23:54:54 »
สนับสนุนครับ

น้าทอม69  สุดยอดมากครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:15:45 »
ดำเนินการเอาผิดเต็มที่เลยครับ ให้โอกาสก็แล่วคิดว่าจะจบลงด้วยดี
คนแบบนี้สมควรถูกลงโทษครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 21:01:35 »
เห็นกระทู้นี้แล้ว หดหู่ใจ ลูกหลานพระวอ พระตา ทั้งนั้น
" ไอ้หนุ่มบ้านหัน ลงขายกีต้าร์ โฆษณาเกินจริง ทำให้หนุ่มเมืองดอกบัวสำคัญผิด ยอมจ่ายตังค์ซื้อ พอรับของไม่ตรงตามโฆษณา ก็เข้าข่ายหลองลวง  แต่ก็ไม่มีในคำมั่นสัญญาการซื้อ-การขาย เจรจาประณี-ประนอมแล้วก็ยังไม่จบ เพราะเหตุผลส่วนตัว หนุ่มเมืองดอกบัว ก็เรียกร้องสิทธิ์ และประจาน ก็เข้าข่ายทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง ด้วยการโฆษณา
(โฆษณาเกินจริง ทำให้สำคัญผิด ผิดจรรยาบรรณ ชาวโลกเขาประนาม ( แผ่นดินสูบ ) แต่.ไม่มีสัญญาผูกมัด .. เรียกร้องสิทธิ์ผ่านสื่อ เพื่อหาความชอบธรรม ก็เป็นการประจานกันทำให้อับอาย เสื่อมเสียชื่อเสียง.. ก็เข้าข่ายหมิ่นประมาท"

แล้วจะจบกันยังไง ปรึกษาทนายให้ดีเด้อพี่น้อง..อยากให้แล้วกันด้วยดี

thanom99

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 21:36:21 »
น่าจะมีบัญชีหนังหมาบันทึกชื่อพวกนี้ใว้ครับ ถ้าตั้งใจหลอกจริง ๆ นะครับ หรือไม่ตั้งใจก็ขอโทษด้วยครับ

the_ting

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:08:57 »
เห็นกระทู้นี้แล้ว หดหู่ใจ ลูกหลานพระวอ พระตา ทั้งนั้น
" ไอ้หนุ่มบ้านหัน ลงขายกีต้าร์ โฆษณาเกินจริง ทำให้หนุ่มเมืองดอกบัวสำคัญผิด ยอมจ่ายตังค์ซื้อ พอรับของไม่ตรงตามโฆษณา ก็เข้าข่ายหลองลวง  แต่ก็ไม่มีในคำมั่นสัญญาการซื้อ-การขาย เจรจาประณี-ประนอมแล้วก็ยังไม่จบ เพราะเหตุผลส่วนตัว หนุ่มเมืองดอกบัว ก็เรียกร้องสิทธิ์ และประจาน ก็เข้าข่ายทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง ด้วยการโฆษณา
(โฆษณาเกินจริง ทำให้สำคัญผิด ผิดจรรยาบรรณ ชาวโลกเขาประนาม ( แผ่นดินสูบ ) แต่.ไม่มีสัญญาผูกมัด .. เรียกร้องสิทธิ์ผ่านสื่อ เพื่อหาความชอบธรรม ก็เป็นการประจานกันทำให้อับอาย เสื่อมเสียชื่อเสียง.. ก็เข้าข่ายหมิ่นประมาท"

น้าwat@whiskeyครับผมอ่านกระทู้น้าแล้วผมคิดว่าน้าคงไม่รู้ความเป็นไปเป็นมา ก่อนจะมาประจานกระทู้นี้นะครับ
ที่น้าว่าไม่มีในคำมั่นสัญญาการซื้อขาย ไม่จริงนะครับลองกลับไปอ่านกระทู้เก่าดูนะครับคำว่า ไม่มีรอยแมวข่วนหมายความว่าอย่างไร ผมจะบอกให้ว่าในรูปที่น้าkittaphartถ่ายมายังดูดีนะครับ ของจริงเละมากขอบอก
และที่น้าว่าเข้าข่ายหมิ่นประมาท ผมว่าคงจะไม่ละครับ เพราะว่าคนตั้งใจหลอกขายของจะไปฟ้องหมิ่นอีกหรือครับเข้าตัวนะครับ ผมฟังน้าแล้วเหมือนกับน้าไม่สนับสนุนให้ประจาน น้าอาจเป็นผู้ใหญ่ใจดี แต่คิดกลับกันนี่จะเป็นบรรทัดฐานที่ดีในการ
ซื้อขายตรงไปตรงมา จะได้ไม่มีใครกล้าหลอกขายของอีกนะครับ น้าในบอร์ดนี้ว่าไงบ้างครับออกความเห็นหน่อยครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ

แล้วจะจบกันยังไง ปรึกษาทนายให้ดีเด้อพี่น้อง..อยากให้แล้วกันด้วยดี
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:20:41 »
น้าwat@whiskeyครับผมอ่านกระทู้น้าแล้วผมคิดว่าน้าคงไม่รู้ความเป็นไปเป็นมา ก่อนจะมาประจานกระทู้นี้นะครับ
ที่น้าว่าไม่มีในคำมั่นสัญญาการซื้อขาย ไม่จริงนะครับลองกลับไปอ่านกระทู้เก่าดูนะครับคำว่า ไม่มีรอยแมวข่วนหมายความว่าอย่างไร ผมจะบอกให้ว่าในรูปที่น้าkittaphartถ่ายมายังดูดีนะครับ ของจริงเละมากขอบอก
และที่น้าว่าเข้าข่ายหมิ่นประมาท ผมว่าคงจะไม่ละครับ เพราะว่าคนตั้งใจหลอกขายของจะไปฟ้องหมิ่นอีกหรือครับเข้าตัวนะครับ ผมฟังน้าแล้วเหมือนกับน้าไม่สนับสนุนให้ประจาน น้าอาจเป็นผู้ใหญ่ใจดี แต่คิดกลับกันนี่จะเป็นบรรทัดฐานที่ดีในการ
ซื้อขายตรงไปตรงมา จะได้ไม่มีใครกล้าหลอกขายของอีกนะครับ น้าในบอร์ดนี้ว่าไงบ้างครับออกความเห็นหน่อยครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ต้องขออภัยน้า the ting ที่ไม่ทราบความเป็นมาของการซื้อขาย
ถ้ากีต้าร์ตัวนี้เป็นผมขาย ภายใน 7 วันผู้ซื้อไม่พอใจ ผมยินดีรับซื้อคืนในราคาเดิมครับ
ผมเพียงประเมินตามคดีที่เคยเห็นมานะครับ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย ไม่อยากให้มีคดีความกัน

non-metro

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:34:31 »
 :o :o :o

steinberger

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 23:58:49 »
ความยุติธรรมย่อมอยู่เหนือกฎหมายครับ ผู้ขายต้องมีเจตนาให้ความยุติธรรมต่อผู้ซื้อครับ

blackbird

• member
  • ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ถัาไม่ได้พยายามปฏิหารย์มันก็ไม่เกิด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 06:59:22 »
 ;D

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 07:12:17 »
น่าจะมีบัญชีหนังหมาบันทึกชื่อพวกนี้ใว้ครับ ถ้าตั้งใจหลอกจริง ๆ นะครับ หรือไม่ตั้งใจก็ขอโทษด้วยครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=37637.0
Line id: 081-8718003