Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หน่อยครับ Greg bennett VS WALDEN  (อ่าน 962 ครั้ง)

Daimond[^^]

• member
ขอคำแนะนำ หน่อยครับ Greg bennett VS WALDEN
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:29:52 »
ผมจะซื้อ Guitar ตัวใหม่ ดูไว้ 2 รุ่น  Greg bennett D5 กับ  WALDEN D550  ขอคำแนะนำจากกูรูหน่อยครับ ว่าตัวใหนน่าเล่น งบประมาณนี้ หรือมี ตัวอื่นแนะนำ  ในใจลึกๆ ชอบ D5
มันสวยดีอิอิอิ   ;D ;D   ขอบคุนครับ

Daimond[^^]

• member
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยครับ Greg bennett VS WALDEN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 16:19:38 »
เงียบจัง

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยครับ Greg bennett VS WALDEN
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 16:44:43 »
ผมว่าไปลองเล่นดูดีกว่าครับ บางทีมองดูรูปภาพอาจจะสู้ดูของจริงไม่ได้ ลองเล่นดูว่าตัวไหนถนัดมือ เล่นง่ายไหม เสียงต่างกันมากแต่ไหน
ผมดูสเปคแล้ว คล้ายๆกันเลยครับ
ส่วนตัวผมไม่เคยลองเลยทั้งสองรุ่นนี้ แต่ถ้าจะให้เลือก ขอเลือก walden ครับ เพราะสเปคดูดีกว่านิดหนึ่ง คือ scollop -x , glass fiber rail ด้านในคอกีต้าร์เพื่มความแข็งแรง หากอยากจะขยับไปเล่นรุ่นสูงๆ สามารถขายออกได้ง่ายกว่าครับ อิๆๆ 8) 8)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 17:42:42 »
เรียนน้า Daimond[^^]
น่าเล่นทั้งสองตัวครับ ลองหาโอกาสไปสัมผัสตัวจริงดูจะดีที่สุดครับ
ในกรณีถ้าจำเป็นต้องเลือก ผมคงมองไปที่ D550 ครับ

Daimond[^^]

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 17:52:45 »
ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ สงสัยต้องไปลอง แล้วตัดสินใจอีกทีแล้วหละ อิอิอิ   ;D ;D ;D ;D ;D ;D